AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Pineapple Farming । अननसाची शेती उत्पन्नाचा मोठा स्त्रोत, या कारणामुळे मिळते अधिक इनकम

नवी दिल्ली : अननसाचे बरेच फायदे आहेत. याचा उपयोग भूक वाढविण्यासाठी आणि पोटाच्या समस्या दूर करण्यासाठी केला जातो. याशिवाय हाडांसाठीही याचा चांगला फायदा होतो. आरोग्यासाठी अतिशय लाभदायी असलेल्या अननसाची शेती तुम्ही चांगला व्यवसाय करु शकता. आपण शेती करू शकत असल्यास आपल्यासाठी अननस शेती फायदेशीर शेती होऊ शकते. विशेष गोष्ट अशी आहे की याची लागवड वर्षातून […]

Pineapple Farming । अननसाची शेती उत्पन्नाचा मोठा स्त्रोत, या कारणामुळे मिळते अधिक इनकम
संग्रहित छायाचित्र.
| Updated on: Mar 25, 2021 | 6:35 PM
Share

नवी दिल्ली : अननसाचे बरेच फायदे आहेत. याचा उपयोग भूक वाढविण्यासाठी आणि पोटाच्या समस्या दूर करण्यासाठी केला जातो. याशिवाय हाडांसाठीही याचा चांगला फायदा होतो. आरोग्यासाठी अतिशय लाभदायी असलेल्या अननसाची शेती तुम्ही चांगला व्यवसाय करु शकता. आपण शेती करू शकत असल्यास आपल्यासाठी अननस शेती फायदेशीर शेती होऊ शकते. विशेष गोष्ट अशी आहे की याची लागवड वर्षातून अनेक वेळा करता येते, म्हणजे एकापाठोपाठ एक शेती करून आपण चांगला व्यवसाय करू शकता. (Pineapple farming is a big source of income, which gives more income)

फारच कमी लोक अननसाची लागवड करतात, परंतु जर तुम्हाला चांगला नफा मिळवायचा असेल तर आपण याची शेती करु शकता. जाणून घ्या या शेतीमुळे तुम्हाला नफा कसा मिळतो आणि आपण ही शेती कशी करू शकता. तसेच, अननसची लागवड करताना काय लक्षात ठेवले पाहिजे जेणेकरून आपण चांगला व्यवसाय करू शकाल.

कधी करायची अननसाची लागवड?

अननस लागवडीची खास गोष्ट म्हणजे हे एका हंगामात अनेकदा लावता येते. केरळसारख्या बर्‍याच राज्यात, शेतकरी 12 महिने अननसाची लागवड करतात. तसे, हे उन्हाळ्यातील पीक आहे आणि मुख्यत: ही लागवड जानेवारी ते मार्च आणि मे ते जुलै दरम्यान घेतली जाऊ शकते. अननस वनस्पती कॅक्टस प्रजातीची आहे आणि तिची देखभाल आणि व्यवस्थापन देखील खूप सोपे आहे. तसेच हवामानाविषयी फारशी काळजी घेण्याची गरज नाही.

कमी पाण्याची आवश्यकता

अननसाच्या झाडांना 15 दिवसांत एकदा सिंचन आवश्यक आहे आणि पाण्याची गरज कमी असल्याने याची फारशी काळजी घेण्याची गरज नसते. त्यामुळे आपण सहजपणे याची शेती करु शकता. अननसाच्या रोपांना सावलीची आवश्यकता असते, म्हणून आपण आपल्या शेतात काही अंतरावर लागवड करु शकता. खतासाठी डीएपी, पोटॅश आणि सौम्य सुपर युरियाची आवश्यकता असते आणि हे जमिनीचा पोत पाहून ठरविले जाते. बहुतेकदा शेतकरी अननसाबरोबरच इतर हलकी पिकेही लावतात.

अननसाच्या झाडाला एकदाच येते फळ

अननसाच्या झाडाला एकदाच फळ येते. आपण अननस एकदाच मिळवू शकता आणि विकू शकता. दुसर्‍या लॉटसाठी आपल्याला पुन्हा पीक घ्यावे लागेल आणि हे उत्पादन खूप जास्त आहे, अशा परिस्थितीत व्यवसायाच्या अनुषंगाने हे एक चांगले पीक आहे. भारतामध्ये प्रति हेक्टर 15 ते 20 हजार रोपांची लागवड केल्यास साधारणपणे 10 ते 15 टन उत्पन्न मिळते आणि दोन रोपांमधील अंतर 25 सें.मी. आणि रेषेचे अंतर 60 सें.मी. ठेवावे. अननसाला बाजारात मागणी असते आणि किंमत देखील चांगली मिळते. (Pineapple farming is a big source of income, which gives more income)

इतर बातम्या

मनरेगा रोजगार निर्मितीत अमरावती जिल्हा राज्यात पहिला, लॉकडाऊनमध्ये 240 कोटींचा खर्च

Defamation Case | कंगना रनौतला मिळाला जामीन, आता काय असणार जावेद अख्तर यांचे पुढचे पाऊल?

Follow Us
व्ही.के. सिंगला का वाचवलं जातंय? रोहित पवारांचा गंभीर सवाल
व्ही.के. सिंगला का वाचवलं जातंय? रोहित पवारांचा गंभीर सवाल.
एका परिवाराची गुलामगिरी करणाऱ्यांनी...; फडणवीसांची खोचक टीका
एका परिवाराची गुलामगिरी करणाऱ्यांनी...; फडणवीसांची खोचक टीका.
... तर संजय राऊतांची अडचण होईल; नवनाथ बन यांची खरमरीत टीका
... तर संजय राऊतांची अडचण होईल; नवनाथ बन यांची खरमरीत टीका.
राज्यसभेत परराष्ट्रमंत्र्यांचं निवेदन; विरोधकांचा गदारोळ
राज्यसभेत परराष्ट्रमंत्र्यांचं निवेदन; विरोधकांचा गदारोळ.
विरोधकांचं कृत्य निंदनीय, त्यांना...; जे. पी. नड्डा संसदेत यांची टीका
विरोधकांचं कृत्य निंदनीय, त्यांना...; जे. पी. नड्डा संसदेत यांची टीका.
जनतेने त्यांना त्यांची जागा दाखवली! फडणवीसांचा विरोधकांना टोला
जनतेने त्यांना त्यांची जागा दाखवली! फडणवीसांचा विरोधकांना टोला.
वारकऱ्यांच्या गर्दीने पैठणचे गोदावरी नदीचे पात्र फुलले!
वारकऱ्यांच्या गर्दीने पैठणचे गोदावरी नदीचे पात्र फुलले!.
जे बोलणार ते 19 मार्चलाच! राज ठाकरेंनी रायगडावर बोलताना व्यक्त केलं मत
जे बोलणार ते 19 मार्चलाच! राज ठाकरेंनी रायगडावर बोलताना व्यक्त केलं मत.
विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर विरोधकांचे आंदोलन; सातबारा कोराची मागणी
विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर विरोधकांचे आंदोलन; सातबारा कोराची मागणी.
युद्ध वाढलं तर महागाई वाढणार! शशिकांत शिंदेंनी स्पष्टच सांगितलं
युद्ध वाढलं तर महागाई वाढणार! शशिकांत शिंदेंनी स्पष्टच सांगितलं.