AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

टाटा नेक्सन आणि मारुती ब्रेझापेक्षा ‘ही’ स्कूटर महाग, जाणून घ्या

टाटा नेक्सॉन आणि मारुती ब्रेझा सारख्या कारपेक्षा जास्त किंमत असलेल्या स्कूटरची कल्पना करा. त्यामुळे अशी स्कूटर भारतीय बाजारात उपलब्ध आहे. या स्कूटरमध्ये विशेष काय आहे? जाणून घ्या.

टाटा नेक्सन आणि मारुती ब्रेझापेक्षा ‘ही’ स्कूटर महाग, जाणून घ्या
BMW Scooter Image Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: May 02, 2025 | 12:41 PM
Share

भारतात एक अशी स्कूटर आहे, ज्याची किंमत या दोन कारपेक्षा जास्त आहे. या स्कूटरच्या इंजिनपासून ते टॉप स्पीडपर्यंत सर्व काही टॉप क्लास आहे. यात ब्लूटूथ कनेक्टिव्हिटी, मोठी विंड स्क्रीन, मोठी इंस्ट्रूमेंट क्लस्टर स्क्रीन आणि 129 किमी प्रति तासांचा टॉप स्पीड देण्यात आला आहे. या स्कूटरमध्ये जे बूटस्पेस आहे ते फीचरसह येते. या स्कूटरच्या बूटस्पेसमध्ये फ्लॅप आहे. त्यात हेल्मेट ठेवताच फ्लॅप खाली जातो. यानंतर हेल्मेट काढून त्याचा फ्लॅप उचलल्याशिवाय स्कूटर स्टार्ट होत नाही.

ही स्कूटर बनवणारी कंपनी BMW आहे, जी लक्झरी कार बनवण्यासाठी ओळखली जाते. BMW C 400 GT या स्कूटरची भारतात एक्स-शोरूम किंमत 11.50 लाख रुपये आहे, जी टाटा नेक्सॉन आणि मारुती ब्रेझापेक्षा जास्त आहे. मारुती ब्रेझाची एक्स शोरूम किंमत 8.69 लाख रुपयांपासून सुरू होते. तर टाटा नेक्सॉनची एक्स शोरूम किंमत 8.99 लाख रुपये आहे.

शक्तिशाली BMW C 400 GT स्कूटर

BMW C 400 GT स्कूटरमध्ये कंपनी 350cc चे इंजिन देते. हे इंजिन 34HP पॉवर आणि 35NM पीक टॉर्क जनरेट करते. कंपनीच्या वतीने ही स्कूटर 28.57 किमी मायलेज मिळवण्याचा दावा करते. अवघ्या 3.5 सेकंदात ही स्कूटर 0-100 किमीचा वेग पकडते.

ही स्कूटर शहराची गतिशीलता लक्षात घेऊन डिझाइन करण्यात आली आहे. लांब पल्ल्याचा प्रवास करू शकणारी ही कार 12 लिटरची पेट्रोल टँक आहे. यात ब्लूटूथ कनेक्टिव्हिटी, मोठी विंड स्क्रीन, मोठी इंस्ट्रूमेंट क्लस्टर स्क्रीन आणि 129 किमी प्रति तासाचा टॉप स्पीड देण्यात आला आहे. याची स्कूटर किफायतशीर आहे. या युरो 5+ स्टँडर्ड स्कूटर्स आहेत.

बूटस्पेसमध्ये एक धोकादायक फीचर्स

या स्कूटरमध्ये जे बूटस्पेस आहे ते धोकादायक फीचरसह येते. या स्कूटरच्या बूटस्पेसमध्ये फ्लॅप आहे. त्यात हेल्मेट ठेवताच फ्लॅप खाली जातो. यानंतर हेल्मेट काढून त्याचा फ्लॅप उचलल्याशिवाय स्कूटर स्टार्ट होत नाही. त्यामुळे स्कूटर चालकाची सुरक्षितता सुनिश्चित होते.

किंमत किती?

BMW C 400 GT या स्कूटरची भारतात एक्स-शोरूम किंमत 11.50 लाख रुपये आहे, जी टाटा नेक्सॉन आणि मारुती ब्रेझापेक्षा जास्त आहे. मारुती ब्रेझाची एक्स शोरूम किंमत 8.69 लाख रुपयांपासून सुरू होते. तर टाटा नेक्सॉनची एक्स शोरूम किंमत 8.99 लाख रुपये आहे.

जसं पार्थ पवारांना माफ केलं तसं तपोवनातील झाडांना...मनसेकडून थेट इशारा
जसं पार्थ पवारांना माफ केलं तसं तपोवनातील झाडांना...मनसेकडून थेट इशारा.
मालवणमध्ये फिरायला जाताय? सिंधुदुर्गात जाणाऱ्या जेटीची अवस्था बघा!
मालवणमध्ये फिरायला जाताय? सिंधुदुर्गात जाणाऱ्या जेटीची अवस्था बघा!.
नटरंगी नार.... रुपाली ठोंबरेंचा रोख कुणावर? कोणाचा घेतला खरपूस समाचार?
नटरंगी नार.... रुपाली ठोंबरेंचा रोख कुणावर? कोणाचा घेतला खरपूस समाचार?.
फडणवीसांचा दरिंदा, जल्लाद अन् गजनी उल्लेख, काँग्रेस नेता पुन्हा बरळला
फडणवीसांचा दरिंदा, जल्लाद अन् गजनी उल्लेख, काँग्रेस नेता पुन्हा बरळला.
इंदू मिल स्मारकाबाबत CM फडणवीसांची मोठी घोषणा, थेट सांगितली डेडलाईन
इंदू मिल स्मारकाबाबत CM फडणवीसांची मोठी घोषणा, थेट सांगितली डेडलाईन.
तपोवन वृक्षतोडीविरोधात मनसे नाशिककरांच्या सोबतीला, चित्रपट सेना आक्रमक
तपोवन वृक्षतोडीविरोधात मनसे नाशिककरांच्या सोबतीला, चित्रपट सेना आक्रमक.
फडणवीस सरकारच 1 वर्ष, मुख्यमंत्र्यांना किती मार्क? काय सांगतो सर्व्हे?
फडणवीस सरकारच 1 वर्ष, मुख्यमंत्र्यांना किती मार्क? काय सांगतो सर्व्हे?.
फोडाफोडीन नाराजी, वाक् युद्धानंतर आज शिंदे-रवींद्र चव्हाण एकाच मंचावर?
फोडाफोडीन नाराजी, वाक् युद्धानंतर आज शिंदे-रवींद्र चव्हाण एकाच मंचावर?.
फडणवीसांच्या इशाऱ्याने इतर पक्ष चालतात, कुणाच्या वक्तव्याची होते चर्चा
फडणवीसांच्या इशाऱ्याने इतर पक्ष चालतात, कुणाच्या वक्तव्याची होते चर्चा.
CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?
CM सह शिंदे दादांची महत्त्वाची बैठक; पक्षांतर्गत प्रवेशबंदीवर तोडगा?.