AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

फॉक्सकॉननेही पाहिली मेक इन इंडियाची ताकद, म्हणाला- भारत लवकरच उत्पादन केंद्र बनेल

आयफोनचे सुटे भाग बनवणाऱ्या तैवानी कंपनी फॉक्सकॉनने पुन्हा एकदा भारताच्या मेक इन इंडियावर विश्वास व्यक्त केला असून पंतप्रधान मोदींचे कौतुक केले आहे.

फॉक्सकॉननेही पाहिली मेक इन इंडियाची ताकद, म्हणाला- भारत लवकरच उत्पादन केंद्र बनेल
| Updated on: Sep 08, 2023 | 1:38 PM
Share

नवी दिल्ली : फॉक्सकॉन या जगातील आघाडीच्या सेमीकंडक्टर आणि इलेक्ट्रॉनिक कंपनीने भारतात आपले लक्ष वाढवले ​​आहे. अॅपलचे पार्ट्स बनवणाऱ्या तैवानच्या कंपनीनेही ईव्ही उत्पादनात चीनच्या ड्रॅगनशी खेळण्याची तयारी सुरू केली आहे. कंपनीचे सीईओ यंग लिऊ यांनी तैपेई येथे नुकत्याच झालेल्या पत्रकार परिषदेत पुन्हा एकदा पंतप्रधान मोदींचे भारताचे उत्पादन आणि मेक इन इंडियावर विश्वास व्यक्त केला आहे. भारताच्या मेक इन इंडिया प्रकल्पामुळे येथे गुंतवणुकीच्या नव्या संधी खुल्या झाल्या आहेत, असे त्यांनी म्हटले आहे. ते म्हणाले की, आगामी काळात भारत जगासाठी एक उत्पादन केंद्र म्हणून उदयास येऊ शकतो. त्याचवेळी, भारतातील व्यवसाय वाढवण्याच्या बाबतीत ते म्हणाले की, कंपनीला चीनमध्ये प्लांट उभारण्यासाठी 30 वर्षे लागली पण भारतात तसे होणार नाही.

भारतात व्यवसाय वाढवण्यावर भर द्या

एवढेच नाही तर कंपनीचे प्रमुख यंग लिऊ यांनी असेही सांगितले की त्यांचे ग्राहक वाढत आहेत आणि फॉक्सकॉन आगामी काळात भारतात आपली गुंतवणूक वाढवण्यावर लक्ष केंद्रित करू शकते. कंपनीचे प्रमुख यंग लिऊ म्हणाले की, ग्राहकांच्या गरजा वाढत असल्याने फॉक्सकॉन भारतात सातत्याने आपली उपस्थिती वाढवत आहे.

भारताची ही गती कायम राहिल्यास ते लवकरच जगातील नवीन उत्पादन केंद्र म्हणून उदयास येऊ शकेल, असेही लिऊ म्हणाले. कंपनीने सांगितले की चीनमध्ये त्यांची पुरवठा साखळी तयार करण्यासाठी त्यांना सुमारे 30 वर्षे लागली, परंतु भारतात ही पुरवठा साखळी अधिक वेगाने तयार होईल.

देशाचा विकास होईल

फॉक्सकॉनच्या अध्यक्षांनी भारत आणि तैवानमधील उत्पादनाबाबत वाढत्या अवलंबित्वाचे कौतुक करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. याआधीही त्यांनी अनेकदा भारताचे कौतुक केले होते. गुजरातमधील गांधीनगर येथे झालेल्या सेमीकंडक्टर समिटमध्येही फॉक्सकॉनचे अध्यक्ष म्हणाले होते की, जिथे इच्छा असते तिथे मार्ग असतो. भारत सरकारची तत्परता पाहता देशाच्या विकासाबाबत मी खूप सकारात्मक आहे आणि आगामी काळात हा देश कोणत्या मार्गावर जाईल हेही मला पहायचे आहे. यासोबतच तैवान नेहमीच भारताचा सर्वात विश्वासार्ह भागीदार राहील, असे आश्वासनही लिऊ यांनी पंतप्रधान मोदींना दिले.

सेमीकंडक्टर प्लांटसाठी नवीन भागीदार सापडला

ब्लूमबर्गच्या अहवालानुसार, आयफोनचे भाग बनवणारी तैवानची कंपनी फॉक्सकॉन आता एसटी मायक्रो इलेक्ट्रॉनिक्स एनव्हीसोबत संयुक्त उपक्रम करणार आहे. फॉक्सकॉन टेक्नॉलॉजी ग्रुप आणि एसटी मायक्रो इलेक्ट्रॉनिक्स एनव्ही यांचा संयुक्त उपक्रम भारतात अर्धसंवाहक कारखाना उभारणार आहे. दोन्ही कंपन्या मिळून 40-नॅनोमीटर चिप प्लांटसाठी सरकारी मदतीसाठी अर्ज करणार आहेत.

अजित पवार यांच्या स्मरणार्थ मुंबईत शोकसभा
अजित पवार यांच्या स्मरणार्थ मुंबईत शोकसभा.
झेडपी निवडणुकांवर टांगती तलवार; 50 टक्के आरक्षण मर्यादा ओलांडून....
झेडपी निवडणुकांवर टांगती तलवार; 50 टक्के आरक्षण मर्यादा ओलांडून.....
कांदा-मका दरघसरणीविरोधात चांदवडमध्ये शेतकऱ्यांचे आमरण उपोषण
कांदा-मका दरघसरणीविरोधात चांदवडमध्ये शेतकऱ्यांचे आमरण उपोषण.
पैश्यातून सत्ता आणि सत्तेतून पैसा ही एकमेव भाजपची भूमिका
पैश्यातून सत्ता आणि सत्तेतून पैसा ही एकमेव भाजपची भूमिका.
सांगलीमध्ये शेतकऱ्यांचा शक्तीपीठ महामार्ग रद्द करण्यासाठी भव्य मोर्चा
सांगलीमध्ये शेतकऱ्यांचा शक्तीपीठ महामार्ग रद्द करण्यासाठी भव्य मोर्चा.
माझा जवळचा मित्र गमावला; अजितदादांच्या आठवणींना उजाळा देताना....
माझा जवळचा मित्र गमावला; अजितदादांच्या आठवणींना उजाळा देताना.....
उद्धव ठाकरेंनी अजितदादांच्या निधनावर व्यक्त केला शोक, म्हणाले...
उद्धव ठाकरेंनी अजितदादांच्या निधनावर व्यक्त केला शोक, म्हणाले....
तर दादा त्यांना झापायचे; एकनाथ शिंदे नेमकं काय म्हणाले?
तर दादा त्यांना झापायचे; एकनाथ शिंदे नेमकं काय म्हणाले?.
अजित पवारांच्या विमान अपघातावर मोठी शंका; आव्हाडांनी ब्लॅक बॉक्सवर...
अजित पवारांच्या विमान अपघातावर मोठी शंका; आव्हाडांनी ब्लॅक बॉक्सवर....
मला कुणी विचारलंच नाही, तर मी का बोलू! जितेंद्र आव्हाड स्पष्टच बोलले
मला कुणी विचारलंच नाही, तर मी का बोलू! जितेंद्र आव्हाड स्पष्टच बोलले.