AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

1 डिसेंबरपासून टीव्ही पाहणे महागणार, 50 टक्के अधिक खर्च करावा लागणार

मार्च 2017 मध्ये TRAI ने टीव्ही चॅनेल्सच्या किमतींबाबत नवीन टॅरिफ ऑर्डर (NTO) जारी केली होती. त्यानंतर 1 जानेवारी 2020 रोजी NTO 2.0 जारी झाला. यामुळे सर्व नेटवर्क NTO 2.0 नुसार त्यांच्या चॅनेलच्या किमती बदलत आहेत.

1 डिसेंबरपासून टीव्ही पाहणे महागणार, 50 टक्के अधिक खर्च करावा लागणार
| Edited By: Vaibhav Desai | Updated on: Oct 19, 2021 | 5:46 PM
Share

नवी दिल्ली : जर तुम्हाला टीव्ही पाहण्याची आवड असेल तर तुम्हाला हे माहीत असले पाहिजे की, 01 डिसेंबरपासून टीव्ही चॅनल्सची बिले वाढणार आहेत. देशातील आघाडीच्या प्रसारण नेटवर्क झी, स्टार, सोनी आणि वायकॉम 18 ने काही चॅनेल त्यांच्या प्लॅनमधून काढून टाकलेत, ज्यामुळे टीव्ही दर्शकांना 50% अधिक खर्च करावा लागू शकतो. टेलिकॉम रेग्युलेटरी अथॉरिटी ऑफ इंडिया (TRAI) च्या नवीन दर आदेशाच्या अंमलबजावणीमुळे या किमती वाढत आहेत.

चॅनेल्सच्या किमतींबाबत नवीन टॅरिफ ऑर्डर (NTO) जारी

मार्च 2017 मध्ये TRAI ने टीव्ही चॅनेल्सच्या किमतींबाबत नवीन टॅरिफ ऑर्डर (NTO) जारी केली होती. त्यानंतर 1 जानेवारी 2020 रोजी NTO 2.0 जारी झाला. यामुळे सर्व नेटवर्क NTO 2.0 नुसार त्यांच्या चॅनेलच्या किमती बदलत आहेत. टेलिकॉम रेग्युलेटरी अथॉरिटी ऑफ इंडिया (TRAI) चे मत होते की, NTO 2.0 दर्शकांना निवडेल आणि स्वातंत्र्य देईल. त्यांना फक्त तेच चॅनेल बघायचे आहेत, जे त्यांना पाहायचे आहेत.

कारण काय आहे ते जाणून घ्या

ब्रॉडकास्टिंग नेटवर्कच्या प्लॅनमध्ये ऑफर केलेल्या चॅनेलचे मासिक मूल्य 15-25 रुपयांच्या दरम्यान ठेवले गेले. परंतु ट्रायच्या नवीन दर आदेशात हे किमान 12 रुपये निश्चित करण्यात आले. अशा स्थितीत चॅनेल्सना त्यांचे बहुतेक चॅनेल फक्त 12 रुपयांमध्ये देऊ करणे खूप खर्चिक ठरू शकते. हे नुकसान कमी करण्यासाठी नेटवर्कने काही लोकप्रिय वाहिन्या बुकमधून काढून त्यांच्या किमती वाढवण्याचा निर्णय घेतला.

किती खर्च येणार?

स्टार प्लस, कलर्स, झी टीव्ही, सोनी आणि काही प्रादेशिक चॅनेल यांसारख्या लोकप्रिय चॅनेल पाहण्यासाठी दर्शकांना 35 ते 50 टक्के अधिक पैसे द्यावे लागतील. नवीन किमतींवर एक कटाक्ष टाकल्यास एखाद्या दर्शकाला स्टार आणि डिस्ने इंडिया चॅनेल पाहणे सुरू ठेवायचे असेल, तर दरमहा 49 रुपयांऐवजी त्याच संख्येच्या चॅनेलसाठी 69 रुपये मोजावे लागतील. सोनीसाठी त्याला दर महिन्याला 39 ऐवजी 71 रुपये खर्च करावे लागतील. ZEE साठी 39 रुपयांऐवजी दरमहा 49 रुपये आणि वायकॉम 18 चॅनेलसाठी दरमहा 25 रुपयांऐवजी 39 रुपये दरमहा खर्च होणार आहे.

संबंधित बातम्या

Gold Price Today: दिवाळीपूर्वीच सोन्याची भाववाढ, चांदीही महाग, पटापट तपासा

तुमचे खाते PNB मध्ये आहे, तुम्हाला 2 लाखांचा लाभ विनामूल्य मिळेल, जाणून घ्या कसे?

Follow Us
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान
सकाळी काही अडचणी आल्या मात्र...अमित ठाकरे दहीहंडी कार्यक्रमादरम्यान असं का म्हणाले?
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात शिंदेंचं...
गोविंदा आता ऑलिम्पिकमध्ये जायला हवा; ठाणे दहीहंडी उत्सवात एकनाथ शिंदेंचं मोठं वक्तव्य
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस- अवधूत गुप्ते
एकमेकांना खांद्यावर घेऊन वर चढवणारा मराठी माणूस... दहीहंडी कार्यक्रमानिमित्त अवधूत गुप्तेंचं भावनिक वक्तव्य;
प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावत...
Mallika SherawAt Magathane Dahihandi | प्रकाश सुर्वेंच्या दही हांडी कार्यक्रमात अभिनेत्री मल्लिका शरावतची हजेरी
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ;
धनुष्यबाण मारण्याची ॲक्शन करतानाचा नवनीत राणा यांचा व्हिडीओ; मुंबईतील ही दहीहंडी चर्चेत
हम दो हमारे दो और इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं...
Gulabrao Patil : 'हम दो हमारे दो और... इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं वक्तव्य तुफान चर्चेत
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला;
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला; प्रेक्षकांचं मन जिंकणाऱ्या संवादाची सर्वत्र चर्चा
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची...
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची समिती...
दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर...
MNS Avinash Jadhav Dahi Handi 2026 : दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई, थेट 1,322 कोटी...