AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

HDFC Vs ICICI: 5 वर्षांसाठी 5 लाखांच्या गुंतवणुकीवर अधिक परतावा कोठे मिळेल? जाणून घ्या

आज आम्ही तुम्हाला एचडीएफसी आणि आयसीआयसीआय बँक या देशातील दोन मोठ्या खासगी बँकांच्या एफडीबद्दल सांगणार आहोत. आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की जर तुम्हाला 5 वर्षांच्या कालावधीसाठी 5 लाख रुपयांची गुंतवणूक करायची असेल तर तुम्ही कोणत्या बँकेत गुंतवणूक करून जास्त नफा कमावू शकता.

HDFC Vs ICICI: 5 वर्षांसाठी 5 लाखांच्या गुंतवणुकीवर अधिक परतावा कोठे मिळेल? जाणून घ्या
hdfc vs icici
| Edited By: | Updated on: Jul 25, 2025 | 12:51 PM
Share

बँक एफडी म्हणजेच मुदत ठेवी हा पैसा गुंतवणुकीसाठी उत्तम पर्याय आहे. एफडीमध्ये तुम्ही तुमचे पैसे ठराविक काळासाठी गुंतवता, त्यानंतर तुम्हाला फिक्स्ड इंटरेस्ट रेटमधून परतावा मिळतो. देशातील प्रत्येक बँकेकडून आपल्या ग्राहकांना एफडी दिली जाते. विविध बँकांचे एफडीचे व्याजदर वेगवेगळे असतात. त्याचबरोबर एफडीच्या कालावधीनुसार व्याजदरही वेगवेगळे असतात.

आज आम्ही तुम्हाला एचडीएफसी आणि आयसीआयसीआय बँक या देशातील दोन मोठ्या खासगी बँकांच्या एफडीबद्दल सांगणार आहोत. आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत की जर तुम्हाला 5 वर्षांच्या कालावधीसाठी 5 लाख रुपयांची गुंतवणूक करायची असेल तर तुम्ही कोणत्या बँकेत गुंतवणूक करून जास्त नफा कमावू शकता. चला जाणून घेऊया.

एचडीएफसी बँकेचा 5 वर्षांचा एफडी परतावा

एचडीएफसी बँकेच्या 5 वर्षांच्या एफडीच्या व्याजदरांबद्दल बोलायचे झाले तर 5 वर्षांसाठी एफडीचे व्याजदर 6.40 टक्के आहेत. त्यामुळे जर तुम्ही या एफडीमध्ये 5 लाख रुपयांची गुंतवणूक केली तर मॅच्युरिटीच्या वेळी तुम्हाला एकूण 6,86,822 रुपये मिळतील. यात तुमच्या व्याजाच्या केवळ 1,86,822 रुपयांचा समावेश असेल.

आयसीआयसीआय बँकेचा पाच वर्षांचा एफडी परतावा

आयसीआयसीआय बँकेच्या 5 वर्षांच्या एफडीच्या व्याजदरांबद्दल बोलायचे झाले तर 5 वर्षांच्या एफडीवरील व्याजदर 6.60 टक्के आहे. त्यामुळे जर तुम्ही या एफडीमध्ये 5 लाख रुपयांची गुंतवणूक केली तर मॅच्युरिटीच्या वेळी तुम्हाला एकूण 6,93,614 रुपये मिळतील. यात तुमच्या व्याजाच्या फक्त 1,93,614 रुपयांचा समावेश असेल.

पीपीएफ योजना

पब्लिक प्रॉव्हिडंट फंड अर्थात पीपीएफ ही एक सरकारी योजना आहे, ज्यामध्ये तुम्ही दरवर्षी थोडी फार गुंतवणूक करून चांगला फंड गोळा करू शकता. पीपीएफ योजनेत वार्षिक 500 रुपयांपासून गुंतवणूक सुरू करू शकता. या योजनेचा मॅच्युरिटी पीरियड 15 वर्षांचा आहे. तर या योजनेत तुम्हाला 7.1 टक्के परतावा मिळतो. जर तुम्ही या योजनेत दरमहा 500 रुपये म्हणजेच 15 वर्षांसाठी वर्षभरात 6000 रुपये गुंतवले तर मॅच्युरिटीवर तुम्हाला एकूण 1,62,728 रुपये मिळतील. येथे तुम्ही एकूण 90,000 रुपयांची गुंतवणूक कराल. यामध्ये तुम्हाला जवळपास 72,000 रुपयांचा नफा मिळेल.

पोस्ट ऑफिस आरडी स्कीम

पोस्ट ऑफिसआरडी स्कीममध्ये तुम्ही तुमची गुंतवणूक दरमहा 500 रुपयांपासून सुरू करू शकता. या योजनेत तुम्हाला 5 वर्षांसाठी गुंतवणूक करावी लागेल. आरडी योजनेचे व्याजदर 6.7 टक्के आहेत. यामध्ये तुम्ही 5 वर्षात एकूण 30,000 रुपयांची गुंतवणूक कराल, त्यानंतर मॅच्युरिटीवर तुम्हाला एकूण 35,681 रुपये मिळतील.

(डिस्क्लेमर: या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

Follow Us
कोंढव्याला पाकिस्तान संबोधल्याप्रकरणी भाजप पदाधिकाऱ्यावर गुन्हा दाखल
कोंढव्याला पाकिस्तान संबोधल्याप्रकरणी भाजप पदाधिकाऱ्यावर गुन्हा दाखल.
मुंबईत आंतरराष्ट्रीय ड्रग्स रॅकेटचा पर्दाफाश; 1745 कोटींचा साठा....
मुंबईत आंतरराष्ट्रीय ड्रग्स रॅकेटचा पर्दाफाश; 1745 कोटींचा साठा.....
मुंबई-पुणे एक्सप्रेसवेवर वाहनांच्या लांबच लांब रांगा, सुळे अडकल्या....
मुंबई-पुणे एक्सप्रेसवेवर वाहनांच्या लांबच लांब रांगा, सुळे अडकल्या.....
मराठीचं नाव घेतल्यावर मिरच्या का झोंबतायत?, राऊतांचा फडणवीसांवर हल्ला
मराठीचं नाव घेतल्यावर मिरच्या का झोंबतायत?, राऊतांचा फडणवीसांवर हल्ला.
आता मुंबई-पुणे प्रवास सुसाट! अर्ध्या तासाची बचत, आज होणार मिसिंग लिंक
आता मुंबई-पुणे प्रवास सुसाट! अर्ध्या तासाची बचत, आज होणार मिसिंग लिंक.
मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्र्यांकडून ठिकठिकाणी ध्वजारोहण करत....
मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्र्यांकडून ठिकठिकाणी ध्वजारोहण करत.....
एअरबॅगमुळे भाजप खासदार सावरांचा थोडक्यात जीव वाचला, घोडबंदर रोडवर भीषण
एअरबॅगमुळे भाजप खासदार सावरांचा थोडक्यात जीव वाचला, घोडबंदर रोडवर भीषण.
नंदनवनवर भेट, राजकारणात खळबळ, परांजपे शिंदे गटाच्या वाटेवर?
नंदनवनवर भेट, राजकारणात खळबळ, परांजपे शिंदे गटाच्या वाटेवर?.
मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्याकडून हुतात्मा स्मारकास अभिवादन
मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्याकडून हुतात्मा स्मारकास अभिवादन.
थरकाप उडवणारा घटनाक्रम, टँकरचा भीषण अपघात, विरार पश्चिमेला जोडणाऱ्या प
थरकाप उडवणारा घटनाक्रम, टँकरचा भीषण अपघात, विरार पश्चिमेला जोडणाऱ्या प.