AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

गेल्या 9 महिन्यांत 5 इक्विटी म्युच्युअल फंडांनी दिले 15 टक्क्यांपेक्षा जास्त परतावा, जाणून घ्या

गेल्या 9 महिन्यांत 279 म्युच्युअल फंडांपैकी 5 इक्विटी फंडांनी 15 टक्क्यांपेक्षा जास्त परतावा दिला आहे. आयसीआयसीआय प्रुडेन्शियल फोकस्ड इक्विटीज आणि कोटक फोकस्ड फंड या यादीत अव्वल स्थानी आहेत.

गेल्या 9 महिन्यांत 5 इक्विटी म्युच्युअल फंडांनी दिले 15 टक्क्यांपेक्षा जास्त परतावा, जाणून घ्या
‘या’ 5 इक्विटी म्युच्युअल फंडांनी दिले 15 टक्क्यांपेक्षा जास्त परतावा, जाणून घ्याImage Credit source: TV9 Network/Hindi
| Edited By: | Updated on: Oct 25, 2025 | 4:37 PM
Share

तुम्हाला गुंतवणूक करायची असेल तर ही बातमी नक्की वाचा. गेल्या 9 महिन्यांत काही म्युच्युअल फंडांनी गुंतवणूकदारांना चांगला परतावा दिला आहे. ईटीम्युअलफंड्सच्या आकडेवारीनुसार, 279 पैकी 5 फंडांनी 15 टक्क्यांपेक्षा जास्त परतावा दिला आहे. सर्वात चांगली कामगिरी करणारे फोकस्ड फंड होते. आयसीआयसीआय प्रुडेन्शियल फोकस्ड इक्विटी फंडाने 16.59 टक्के परतावा दिला आहे. तर कोटक फोकस्ड फंडाने 15.81 टक्के परतावा दिला आहे. फोकस्ड फंड हे असे फंड आहेत जे निवडक कंपन्या किंवा क्षेत्रात गुंतवणूक करतात, त्यामुळे त्यांचा परतावा जास्त असू शकतो. तथापि, धोका देखील जास्त आहे.

लार्ज आणि मिड कॅप कंपन्यांमध्ये गुंतवणूक करणाऱ्या फंडांनीही चांगली कामगिरी केली. इन्व्हेस्को इंडिया मिडकॅप फंडाने सुमारे 15.30 टक्के परतावा दिला. त्याच वेळी, हेलिओस लार्ज आणि मिड कॅप फंडाने 15.22 टक्के आणि इन्व्हेस्को इंडिया लार्ज आणि मिड कॅप फंडाने 15.08 टक्के परतावा दिला.

इतर फंड चांगली कामगिरी

आयसीआयसीआय प्रुडेन्शियल फ्लेक्सी कॅप फंडाने 14.47 टक्के परतावा दिला आहे. आयसीआयसीआय प्रुडेन्शियल ईएलएसएस टॅक्स सेव्हर फंडाने 12.48 टक्के, आयसीआयसीआय प्रुडेन्शियल मिडकॅप फंडाने 12.25 टक्के आणि आयसीआयसीआय प्रुडेन्शिअल लार्ज आणि मिड कॅप फंडाने 12.15 टक्के वाढ दिली. लार्ज कॅप फंडांनीही चांगली कामगिरी केली. कोटक लार्ज कॅप फंडाने 10.79 टक्के आणि पीजीआयएम इंडिया लार्ज कॅप फंडाने 10.68 टक्के परतावा दिला.

मिडकॅप फंडांच्या गुंतवणूकदारांनाही चांगला परतावा मिळाला. कोटक मिडकॅप फंड आणि कोटक महिंद्र मिडकॅप फंडाने अनुक्रमे 9.97 टक्के आणि 9.95 टक्के परतावा दिला आहे. त्याच वेळी, पराग पारिख फ्लेक्सी कॅप फंड या मालमत्तेच्या दृष्टीने सर्वात मोठा अ ॅक्टिव्ह फ्लेक्सी कॅप फंड 9.25 टक्के परतावा देत आहे.

मल्टी आणि स्मॉल कॅप फंडांची कामगिरी

मल्टी-कॅप फंडांनाही सकारात्मक परतावा मिळाला. आयसीआयसीआय प्रुडेन्शियल मल्टीकॅप फंडाने 7.38 टक्के आणि एचडीएफसी मल्टी कॅप फंडाने 7.29 टक्के वाढ दिली. सर्वात मोठा कॉन्ट्रा फंड, एसबीआय कॉन्ट्रा फंडाने 5.52 टक्के परतावा दिला, तर एडलवाईस मल्टी कॅप फंडाने 5.51 टक्के परतावा दिला. स्मॉल कॅप फंडांमध्ये एसबीआय स्मॉल कॅप फंडाने 2.30 टक्के रिटर्न दिला आहे.

मात्र, काही फंडांमध्ये तोटा देखील झाला. सॅमको फ्लेक्सी कॅप फंडाने सर्वाधिक 9.26 टक्के नकारात्मक परतावा दिला. त्यानंतर एलआयसी म्युच्युअल फंड स्मॉल कॅप फंडात 6.66 टक्क्यांची घट झाली आहे. बँक ऑफ इंडिया स्मॉल कॅप फंड 0.26 टक्के घसरला आणि क्वांट मिड कॅप फंड सुमारे 2.79 टक्के घसरला.

(डिस्क्लेमर: या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

Follow Us
अशोक खरातची पत्नी कल्पना खरातला आज जामीन मिळणार का?
अशोक खरातची पत्नी कल्पना खरातला आज जामीन मिळणार का?.
विधान परिषदेसाठी उद्धव ठाकरे यांच्या नावाला MVAचा पाठिंबा?
विधान परिषदेसाठी उद्धव ठाकरे यांच्या नावाला MVAचा पाठिंबा?.
महिलांना 1500 रुपये द्याचे बंद करा, लगेच तुम्हाला ... संजय राऊत यांचा
महिलांना 1500 रुपये द्याचे बंद करा, लगेच तुम्हाला ... संजय राऊत यांचा.
महिला आरक्षणावरून फडणवीस–सुळे आमनेसामने; सीरियल लायर म्हणत...
महिला आरक्षणावरून फडणवीस–सुळे आमनेसामने; सीरियल लायर म्हणत....
लिंगपिसाट खरातची तब्येत अचानक बिघडली, ऑक्सिजनवर ठेवलं...
लिंगपिसाट खरातची तब्येत अचानक बिघडली, ऑक्सिजनवर ठेवलं....
सांगता सभेत मुख्यमंत्री फडणवीसांकडून अजित पवारांच्या कार्याचा गौरव
सांगता सभेत मुख्यमंत्री फडणवीसांकडून अजित पवारांच्या कार्याचा गौरव.
मध्य रेल्वे ठप्प! CSMTवर गाड्या रखडल्या, प्रवाशांचा संताप वाढला, नेमक
मध्य रेल्वे ठप्प! CSMTवर गाड्या रखडल्या, प्रवाशांचा संताप वाढला, नेमक.
माझ्यावर दुःखाचा डोंगर कोसळलाय, मात्र हे कटुसत्य...सभेत बोलताना सुनेत्
माझ्यावर दुःखाचा डोंगर कोसळलाय, मात्र हे कटुसत्य...सभेत बोलताना सुनेत्.
सुनेत्रा पवारांसाठी सुळे मैदानात; बारामतीकरांना भावनिक साद
सुनेत्रा पवारांसाठी सुळे मैदानात; बारामतीकरांना भावनिक साद.
...म्हणूनच दिल्लीत होणाऱ्या एका चर्चेत आवर्जून बारामतीचं नाव घेतलं,
...म्हणूनच दिल्लीत होणाऱ्या एका चर्चेत आवर्जून बारामतीचं नाव घेतलं,.