AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

तुझ्या क्षुद्र बुद्धीला हे कळत नसेल..; इस्लामविरोधी टिप्पणीवरून संतापले जावेद अख्तर

इस्लामविरोधी टिप्पणी करणाऱ्याला गीतकार जावेद अख्तर यांनी सडेतोड उत्तर देत स्वत: 'नास्तिक' असल्याचं पुन्हा स्पष्ट केलं. अख्तर यांनी डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या दाव्यावरून टीका केली होती. त्यावरू नेटकऱ्याने त्यांच्यावर निशाणा साधला होता.

तुझ्या क्षुद्र बुद्धीला हे कळत नसेल..; इस्लामविरोधी टिप्पणीवरून संतापले जावेद अख्तर
Javed AkhtarImage Credit source: Instagram
| Updated on: Jun 22, 2026 | 9:19 AM
Share

ज्येष्ठ गीतकार जावेद अख्तर हे विविध विषयांवर बेधडकपणे त्यांची मतं मांडत असतात. अनेकदा त्यांना यामुळे ट्रोलिंगचाही सामना करावा लागतो. मात्र अशा ट्रोलर्सनाही रोखठोक उत्तर देण्यापासून ते मागे हटत नाहीत. नुकतीच त्यांनी अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि इटलीच्या पंतप्रधान जॉर्जिया मेलोनी यांनी त्यांच्याकडे फोटोसाठी केलेल्या विनंतीवर एक टिप्पणी केली होती. मात्र जेव्हा एका नेटकऱ्याने जावेद अख्तर यांच्या धर्मावरून टीका केली, तेव्हा त्यांनी आपण ‘नास्तिक’ असल्याचं पुन्हा एकदा स्पष्ट करत संबंधित युजरचं तोंड बंद केलं.

शनिवारी अख्तर यांनी एक्स (ट्विटर) अकाऊंटवर लिहिलं होतं, ‘दिवसेंदिवस खोटं बोलण्यासाठी ओळखल्या जाणाऱ्या डोनाल्ड ट्रम्प यांनी त्यांच्या खोटेपणाच्या कधीही न संपणाऱ्या यादीत आणखी एकाची भर घातली आहे. ते म्हणतात की मेलोनी यांनी त्यांच्याकडे फोटो काढण्यासाठी विनंती केली. सर्वप्रथम इटलीसारख्या महान देशाच्या पंतप्रधान, ज्या देशाने ट्रम्प यांच्या देशाला संस्कृती, कला, वास्तुकला आणि उत्कृष्ट चित्रपटांबद्दल खूप काही शिकवलं आहे, एक आत्मविश्वासू, अत्यंत प्रतिष्ठित, लोकप्रिय आणि शक्तिशाली महिला या जगातील सर्वांत अलोकप्रिय व्यक्तीसोबत फोटो काढण्याची विनंती का करतील? फक्त चर्चेसाठी समजा की हे खरोखरच घडलं असेल, तर विचार करा की कोणत्या प्रकारचा नीच, असभ्य आणि असंस्कृत माणूस पत्रकार परिषद असा दावा करेल?’

जावेद अख्तर यांचं ट्विट-

जावेद अख्तर यांनी त्यांच्या या पोस्टमधून जरी ट्रम्प यांच्यावर टीका केली असली तरी सोशल मीडियावर एका नेटकऱ्याने या पोस्टवरून अख्तर यांनाच ट्रोल केलं. ‘सर, तुमच्या समुदायाच्या खोटेपणासाठीही माझ्याकडे एक शेर आहे.. जानते है हम जन्नत के हुरों की हकीकत, दिल के बहलाने के लिए ये खयाल भी अच्छा है (स्वर्गातल्या हुरांचं सत्य आम्हाला माहीत आहे, मनाचं समाधान करण्यासाठी हा विचारसुद्धा चांगला आहे)’, अशी खोचक टीका संबंधित युजरने केली. यावर अख्तरसुद्धा शांत बसले नाहीत. त्यांनी संबंधित युजरवर पलटवार केला.

जावेद अख्तर यांनी त्या ट्रोलरला सडेतोड उत्तर देत लिहिलं, ‘तुझ्या लहान, क्षुद्र आणि अविकसित बुद्धीला हे समजत नसेल की हे एक सर्वश्रुत सत्य आहे की मी नास्तिक आहे (कदाचित तू या शब्दाशी परिचित नसशील, याचा अर्थ असा होतो की जो कोणत्याही धर्मावर विश्वास ठेवत नाही.) त्यामुळे मला माझ्या ‘कौम’बद्दल (समाजाबद्दल) सांगू नकोस. माझा कौम म्हणजे सर्व भारतीय आहे, त्यात तुझाही समावेश आहे.’ सोशल मीडियावर त्यांच्या या उत्तराची जोरदार चर्चा सुरू आहे.

Follow Us
आधी वाचलास आता... NCP नेत्याला थेट जीवे मारण्याची धमकी, व्हायरल ऑडियो
मोठी बातमी! आधी वाचलास आता... NCP नेत्याला थेट जीवे मारण्याची धमकी, व्हायरल ऑडियो क्लीपने खळबळ
आम्ही निवडणुक आयोगाची 'ती' चूक समोर आणली, अपात्रतेबाबत... सुनावणीनंतर
आम्ही निवडणुक आयोगाची 'ती' चूक समोर आणली, अपात्रतेबाबत... सुनावणीनंतर ठाकरे गटाकडून पहिली प्रतिक्रिया
एकनाथ शिंदे यांची निवडच बेकायदेशीर... ठाकरेंच्या वकिलांच्या दाव्याने..
एकनाथ शिंदे यांची निवडच बेकायदेशीर... वकिलांच्या दाव्याने खळबळ, नेमकं काय म्हणाले?
कपिल सिब्बल यांचा युक्तिवाद म्हणजे काय ब्रम्हवाक्य नाही, आम्ही...
कपिल सिब्बल यांचा युक्तिवाद म्हणजे काय ब्रम्हवाक्य नाही, आम्ही... शिंदे गटातील नेत्याच्या विधानाने खळबळ
आम्हाला अपात्रतेवर निर्णय द्यायचा आहे; कोर्टाच्या सुनावणीत मोठा खुलासा
मोठी बातमी! आम्हाला अपात्रतेवर निर्णय द्यायचा आहे; सुप्रीम कोर्टाच्या सुनावणीत मोठा खुलासा, मात्र शिवसेना कुणाची? ह्यावर सस्पेन्स कायम
अपात्रतेआधीच चिन्ह दिलं, निवडणूक आयोगाला धारेवरच धरलं
Shivsena SC Hearing | सुप्रीम कोर्टात कपिल सिब्बल यांचा मोठा दावा! अपात्रतेआधीच चिन्ह दिलं, निवडणूक आयोगाला धारेवरच धरलं
मुलीला पलंगाच्या टोकाला बांधलं अन्... डार्क वेबचा वापर करून कट?
Nagpur | मुलीला पलंगाच्या टोकाला बांधलं अन्... वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या लेकाचं भयनाक कृत्य
विधिमंडळ पक्ष म्हणजे मूळ पक्ष नाही; कोर्टात सिब्बल यांचा युक्तिवाद
Shivsena Symbol Hearing Update | विधिमंडळ पक्ष म्हणजे मूळ पक्ष नाही; सुप्रीम कोर्टात सिब्बल यांचा सडेतोड युक्तिवाद
विधिमंडळ स्तरावर शिंदेंकडे बहुमत होतं, मात्र... कपिल सिब्बल
विधिमंडळ स्तरावर शिंदेंकडे बहुमत होतं, मात्र... कपिल सिब्बल यांच्या युक्तीवादाने डाव पलटणार?
सप्टेंबरमध्ये मोठा निर्णय! अभिजीत दिपकेंनी सांगितली CJP ची पुढील रणनीत
सप्टेंबरमध्ये मोठा निर्णय! अभिजीत दिपकेंनी सांगितली CJP ची पुढील रणनीती