AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

इमरान खान यांच्या बहिणीचे मोठे विधान, भारतामुळे पाकिस्तान थेट… नेमकं काय म्हणाल्या?

ऑपरेशन सिंदूरवर पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इमरान खान यांची बहिण नूरीन नियाजी यांनी मोठा दावा केला आहे. ऑपरेशन सिंदूरनंतर पाकिस्तानची अतिशय बिकट अवस्था झाल्याचे त्यांनी सांगितले आहे.

इमरान खान यांच्या बहिणीचे मोठे विधान, भारतामुळे पाकिस्तान थेट... नेमकं काय म्हणाल्या?
Emran KhanImage Credit source: Tv9 Network
| Updated on: Jul 19, 2026 | 7:39 AM
Share

पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इमरान खान यांची बहिण नूरीन नियाजी यांनी ऑपरेशन सिंदूरबाबत मोठा दावा केला आहे. त्यांनी सांगितले की, ऑपरेशन सिंदूरमध्ये पाकिस्तानच्या सैन्याची अवस्था अतिशय खराब झाली होती. भारताच्या सततच्या हल्ल्यांनंतर ते आंतरराष्ट्रीय शक्तींकडे मदत मागण्यासाठी गेले. त्यानंतर विविध करारांद्वारे त्यांनी पाकिस्तानची अब्रू वाचवली आहे.

नूरीन नियाजी म्हणाल्या की, एवढे सर्व झाल्यानंतरही पाकिस्तानी सेनाप्रमुख आसिम मुनीर आणि पंतप्रधान शहबाज शरीफ जनतेला विजयाची खोटी कहाणी सांगत आहेत. एका मुलाखतीत पाकिस्तानातील स्थितीवर बोलताना नूरीन नियाजी म्हणाल्या की, भारताच्या हल्ल्यांसमोर पाकिस्तानच्या सैन्याची अवस्था अतिशय वाईट झाली होती. भारताच्या हल्ल्यानंतर पाकिस्तानने त्याला रोखण्याचा प्रयत्न केला, पण त्यात त्यांना यश आले नाही. पाकिस्तानी सेना याला सांभाळण्यात पूर्णपणे अपयशी ठरली. त्यानंतर रावलपिंडीतील सैन्य मुख्यालयात भीतीचे वातावरण निर्माण झाले होते. पाकिस्तानी नेतृत्वाने आंतरराष्ट्रीय समुदायाकडे भारताशी समझौता करण्याची विनंती केली.

‘मारका-ए-हक’ या नावाने सुरू झालेले हे अभियान पूर्णपणे फसले. त्यानंतर पाकिस्तानी नेतृत्वाने भारताशी करार करण्यासाठी आंतरराष्ट्रीय समुदायाकडे मदत मागितली. काही दिवसांपूर्वीपर्यंत जे डोनाल्ड ट्रंप या प्रकरणापासून दूर होते, ते पाकिस्तानसमोर काही अटी ठेवून बोलण्यास तयार झाले.

भारताने आपले हल्ले का थांबवले?

नूरीन नियाजी यांच्या मते, भारताचे इस्रायलशी चांगले संबंध आहेत. ट्रंप यांनी पाकिस्तानसमोर इस्रायलला मान्यता देणे, अब्राहम अकोर्ड्स आणि इतर काही अटी ठेवल्या. नियाजी म्हणाल्या की, पाकिस्तानी सैन्य प्रशासन भारताच्या हल्ल्यांमुळे इतके कमकुवत होते की, ते इस्रायलला मान्यता देण्यासही तयार झाले. दुसरीकडे, भारताने दक्षिण आशियातील शक्ती संतुलनाच्या या संधीचा विचार करून हल्ल्यांची तीव्रता कमी केली.

आसिम मुनीर आणि शहबाज शरीफ जनतेला कहाण्या सांगत आहेत

नियाजी म्हणाल्या की, भारत-पाकिस्तान संघर्ष संपल्यानंतर आसिम मुनीर आणि शहबाज शरीफ यांनी जनतेसमोर याला आपला विजय म्हणून सादर करायला सुरुवात केली. पाकिस्तानी सैन्य प्रशासनाला असे वाटत होते की, या विजयाच्या आनंदात इस्रायलला मान्यता देण्यामुळे होणारा रोष दडपता येईल. पण त्यापूर्वीच इराणचा मुद्दा समोर आला आणि ही बाब पुढे ढकलली गेली.

ऑपरेशन सिंदूर काय होते?

पहलगाममध्ये झालेल्या दहशतवादी हल्ल्याचा बदला घेण्यासाठी भारतीय वायुसेनेने ऑपरेशन सिंदूर सुरू करून पाकिस्तान आणि पीओकेमधील सुमारे ९ दहशतवादी छावण्या उद्ध्वस्त केल्या. भारतीय क्षेपणास्त्रांनी या ठिकाणांना उद्ध्वस्त करून स्पष्ट संदेश दिला की, कोणत्याही परिस्थितीत दहशतवाद सहन केला जाणार नाही. यानंतर पाकिस्तानकडून प्रत्युत्तर देण्याचा प्रयत्न करण्यात आला, मात्र भारतीय एअर डिफेन्स सिस्टमने तो पूर्णपणे निष्फळ ठरवला. पुन्हा प्रत्युत्तर देत भारतीय सेना आणि वायुसेनेने क्षेपणास्त्रे आणि ड्रोन्सद्वारे हल्ले सुरू केले. पाकिस्तानात अनेक ठिकाणी स्फोट झाले. भारतीय वायुसेनेने नूर खान एअरबेससह विविध ठिकाणांना लक्ष्य केले. यामुळे पाकिस्तान पूर्णपणे गुडघ्यावर आला.

Follow Us
नागपुरातील OYO हॉटेल्सवर आता पोलिसांची करडी नजर!
Chandrashekhar Bawankule | नागपुरातील OYO हॉटेल्सवर आता पोलिसांची करडी नजर! चंद्रशेखर बावनकुळेंनी जाहीर केले कठोर नियम, संपूर्ण व्हिडिओ पहा
मागण्या कोणत्याही परिस्थितीत मान्य होणार नाहीत; सदावर्तेंचा इशारा
Gunaratna Sadavarte on Manoj Jarange | मागण्या कोणत्याही परिस्थितीत मान्य होणार नाहीत; गुणरत्न सदावर्तेंचा जरांगे पाटलांना थेट इशारा
भरधाव कारने घेतला सॉफ्टवेअर इंजिनियरचा जीव! अपघातग्रस्त कारमधूनच...
Pune | भरधाव कारने घेतला सॉफ्टवेअर इंजिनियरचा जीव! अपघातग्रस्त कारमधूनच रुग्णालयात नेलं, पण...
जरांगेंचं उपोषण ढोंगीपणाचं! अजय बारस्करांचा घणाघात; सगेसोयरे अन्...
Ajay Baraskar | जरांगेंचं उपोषण ढोंगीपणाचं! अजय बारस्करांचा घणाघात; सगेसोयरे अन् हैदराबाद गॅझेटच्या नावाखाली समाजाची दिशाभूल
आदिवासी विद्यार्थ्यांचा सरकारविरोधात एल्गार! 28 सप्टेंबरला नाशिकहून...
Nashik Protest | आदिवासी विद्यार्थ्यांचा सरकारविरोधात एल्गार! 28 सप्टेंबरला नाशिकहून मुंबईकडे लॉंग मार्च; 5 ऑक्टोबरला मुंबईत धडक
माधुरी हत्तीणीने स्विमिंग टँकमध्ये उतरताच मनसोक्त लुटला पोहण्याचा आनंद
Madhuri Elephant | माधुरी हत्तीणीने स्विमिंग टँकमध्ये उतरताच मनसोक्त लुटला पोहण्याचा आनंद; दृश्यांनी जिंकली सर्वांची मनं
शेतकऱ्यांसाठी बातमी! दुष्काळसदृश स्थितीचा सरकार घेणार ग्राऊंड रिपोर्ट
शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी! दुष्काळसदृश स्थितीचा सरकार घेणार ग्राऊंड रिपोर्ट; पालकमंत्री जिल्ह्याजिल्ह्यात दौरा करणार
पहाटे 4 वाजेपर्यंत खलबतं अन् अखेर BRICSमध्ये सहमती! सर्व सदस्य देशांचं
BRICS Summit 2026 | पहाटे 4 वाजेपर्यंत खलबतं अन् अखेर BRICSमध्ये सहमती! सर्व सदस्य देशांचं संयुक्त निवेदन मंजूर
माझा भाऊ शांततेनेच काम करेल अशी अपेक्षा! अमृता फडणवीसांचं मोठं वक्तव्य
Amruta Fadnavis on Manoj Jarange | माझा भाऊ शांततेनेच काम करेल अशी अपेक्षा! मनोज जरांगे पाटलांच्या आंदोलनावर अमृता फडणवीसांचं मोठं वक्तव्य, पुढे म्हणाल्या...
हुकूमशाही आणि दडपशाहीने बुलढाणा चालणार नाही! संजय गायकवाडांच्या टीकेवर
Shweta Mahale on Sanjay Gaikwad | हुकूमशाही आणि दडपशाहीने बुलढाणा चालणार नाही! संजय गायकवाडांच्या टीकेवर श्वेता महालेंचा जोरदार पलटवार