AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Skin Care Tips : त्वचेवर हळद वापरल्यानंतर ‘या’ 5 चुका कधीही करू नका!

हळद, बेसन, तांदळाचे पीठ मिसळून त्वचेवर वापरले जाते. हे एक चांगले क्लीन्झर म्हणून काम करते, तसेच पुरळ, सनबर्न सारख्या समस्या दूर करण्याची क्षमता आहे. हळदीचा वापर एक्सफोलीएटर म्हणून देखील केला जातो.

Skin Care Tips : त्वचेवर हळद वापरल्यानंतर 'या' 5 चुका कधीही करू नका!
त्वचेची काळजी
| Edited By: Sachin Patil | सचिन पाटील | Updated on: Sep 04, 2021 | 7:46 AM
Share

मुंबई : हळदीचा वापर शतकानुशतके सौंदर्य उत्पादन म्हणून केला जात आहे. लग्नाच्या वेळीही वधू -वरांची त्वचा सुंदर दिसण्यासाठी हळदीची पेस्ट वापरली जाते. खरं तर, हळदीमध्ये अनेक अँटीऑक्सिडंट्स आणि दाहक-विरोधी घटक असतात, ज्यामुळे ते त्वचेसाठी खूप चांगले मानली जाते. (Do not make these 5 mistakes after using turmeric on the skin)

हळद, बेसन, तांदळाचे पीठ मिसळून त्वचेवर वापरले जाते. हे एक चांगले क्लीन्झर म्हणून काम करते, तसेच पुरळ, सनबर्न सारख्या समस्या दूर करण्याची क्षमता आहे. हळदीचा वापर एक्सफोलीएटर म्हणून देखील केला जातो. जर तुम्हीही त्वचेच्या सर्व समस्या टाळण्यासाठी हळदीचा वापर केला तर ते लावल्यानंतर तुम्ही कधीही 5 चुका करू नये. अन्यथा तुमची सर्व मेहनत व्यर्थ जाईल.

1. हळद वापरताना, त्यात कोणतीही अनावश्यक गोष्ट जोडण्याची चूक करू नका. वास्तविक हळदीमध्ये कर्क्यूमिन असते, जे अनावश्यक गोष्टींमध्ये मिसळल्यावर त्वचेवर प्रतिक्रिया देऊ शकते. सामान्यतः हळदीचा वापर गुलाबपाणी, दूध, दही, पाण्याबरोबर केला जातो.

2. हळदीचा पॅक चेहऱ्यावर 20 मिनिटांपेक्षा जास्त काळ लागू नये. कारण हळदीचा रंग निघून जातो. जर तुम्ही ते जास्त काळ ठेवले तर त्याचा त्वचेवर पिवळेपणा दिसू लागेल.

3. जर तुम्ही हळदीचा पॅक बनवला असेल आणि चेहऱ्यावर वापरला असेल तर साबणाने तोंड धुवू नका. या पॅकचा त्वचेवर परिणाम 24 ते 48 तासांनंतर होतो. अशा परिस्थितीत साबण किंवा फेस वॉश वापरणे टाळा. तरच त्याची चमक तुमच्या त्वचेवर चांगली दिसेल.

4. हळदीचा पॅक धुतल्यानंतर सूर्यप्रकाशाचा संपर्क टाळा. हळदीचा वापर केल्यानंतर अनेक वेळा, सूर्यप्रकाशाच्या किरण्यांमुळे त्वचा गडद दिसू लागते. जर तुम्ही ही चूक केली तर तुमची सर्व मेहनत वाया जाऊ शकते.

5. जेव्हाही तुम्ही चेहऱ्यावर हळदीचा पॅक लावाल तेव्हा ते मान आणि मानेपासून संपूर्ण चेहऱ्यावर लावा आणि समान रीतीने लावा. कोणताही भाग शिल्लक राहणार नाही याची काळजी घ्या. जर तुम्ही ते असमानपणे लावले तर तुमच्या चेहऱ्यावर एक पॅच असू शकतो. कारण ज्या ठिकाणी हळद लावली जात नाही, ती जागा पूर्णपणे वेगळी दिसेल. म्हणून, चेहऱ्यावर हळदीचा फक्त एक पातळ थर लावा.

(टीप : कोणत्याही उपचारांपूर्वी डॉक्टरांचा सल्ला अवश्य घ्यावा.)

संबंधित बातम्या : 

Weight Loss Drinks | स्लिम-ट्रिम दिसण्याची इच्छाय? मग, झोपण्यापूर्वी प्या ‘हे’ हेल्दी ड्रिंक्स!

Milk | गाय की म्हैस, आपल्या आरोग्यासाठी कोणते दूध अधिक फायदेशीर? जाणून घ्या..

(Do not make these 5 mistakes after using turmeric on the skin)

Follow Us
अपघाताच्या चौकशीबाबत सरकारकडून माहिती नाही; सुप्रिया सुळे यांचा संताप
अपघाताच्या चौकशीबाबत सरकारकडून माहिती नाही; सुप्रिया सुळे यांचा संताप
लक्ष्मण हाके यांचा सरकारला इशारा; ओबीसी काय करेल, हे आम्ही दाखवून देऊ
लक्ष्मण हाके यांचा सरकारला इशारा; ओबीसी काय करेल, हे आम्ही दाखवून देऊ...
शिवसेना पक्षचिन्हावर उद्या सुनावणी; एकनाथ शिंदे दिल्लीत दाखल
शिवसेना चिन्हाच्या सुनावणीपूर्वी एकनाथ शिंदे दिल्लीत; म्हणाले, धनुष्यबाण गोठवणे दुर्दैवी
अनावश्यक सोने खरेदी आणि परदेशी प्रवास टाळा, पंतप्रधान मोदींचे आवाहन
अनावश्यक सोने खरेदी आणि परदेशी प्रवास टाळा, पंतप्रधान मोदींचे आवाहन
नवी मुंबईत एक्सपायरी डेट बदलून खाद्यपदार्थांची विक्री
नवी मुंबईत एक्सपायरी डेट बदलून खाद्यपदार्थांची विक्री; एफडीए आणि गुन्हे शाखेची मोठी कारवाई
महाराष्ट्रात पावसाचा ब्रेक! नगरमध्ये 80%, बीडमध्ये 86% तूट
महाराष्ट्रात पावसाचा ब्रेक! नगरमध्ये 80%, बीडमध्ये 86% तूट; सप्टेंबरमध्येही कमी पावसाचा अंदाज
हल्ला केला, काचेच्या बाटल्या फेकल्या, चेनही खेचल्या! पोलीस कुठे होते?
Krushnaraj Mahadik On MNS | हल्ला केला, काचेच्या बाटल्या फेकल्या, चेनही खेचल्या! पोलीस कुठे होते? म्हणत कृष्णराज महाडिक आक्रमक
मनोज जरांगेंच्या भेटीसाठी सरकारचं शिष्टमंडळ सज्ज; तोडग्यासाठी...
Manoj Jarange | मनोज जरांगेंच्या भेटीसाठी सरकारचं शिष्टमंडळ सज्ज; तोडग्यासाठी हालचालींना वेग!
आम्ही 100% उद्धव ठाकरेंसोबतच!; आमदार फुटीच्या चर्चेला पूर्णविराम
Praveen Swami | आम्ही 100% उद्धव ठाकरेंसोबतच!; आमदार फुटीच्या चर्चेला पूर्णविराम, प्रवीण स्वामी थेट म्हणाले...
तुकाराम मुंढे यांच्या निर्णयाला सरकारचा ब्रेक; सुट्टे तेल विक्रीसाठी..
तुकाराम मुंढे यांच्या निर्णयाला सरकारचा ब्रेक; सुट्टे तेल विक्रीसाठी व्यापाऱ्यांना आणखी 1 वर्षाची दिली मुभा