AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

त्वचा तजेलदार करण्यासाठी क्लीनिंग, टोनिंग आणि मॉइश्चरायझिंग करणे आवश्यक, वाचा !

सध्याच्या वाढत्या प्रदूषणाचा आपल्या त्वचेवरही परिणाम होत आहे. चमकदार आणि डागमुक्त त्वचा सर्वांनाच हवी असते.

त्वचा तजेलदार करण्यासाठी क्लीनिंग, टोनिंग आणि मॉइश्चरायझिंग करणे आवश्यक, वाचा !
सुंदर त्वचा
| Edited By: Rohit Dhamnaskar | Updated on: May 29, 2021 | 7:08 AM
Share

मुंबई : सध्याच्या वाढत्या प्रदूषणाचा आपल्या त्वचेवरही परिणाम होत आहे. चमकदार आणि डागमुक्त त्वचा सर्वांनाच हवी असते. आपली त्वचा चमकदार बनावी, असे प्रत्येकालाच वाटत असते. परंतु, यासाठी आपल्याला आपल्या सवयींमध्ये काही सुधारणा कराव्या लागतील. तसेच, काही नवीन सवयी अंगीकाराव्या लागतील. यातील सगळ्यात महत्त्वाची सवय म्हणजे सकाळी लवकर उठणे! सकाळी लवकर उठणे केवळ आपल्या आरोग्यासाठीच नव्हे तर, आपल्या त्वचेसाठी देखील लाभदायक आहे. (Do cleansing, toning and moisturizing to brighten the skin)

क्लीनिंग, टोनिंग आणि मॉइश्चरायझिंग  आपण स्किनकेअर उत्पादने जास्त वापरत नसाल तरी, किमान मूलभूत स्किनकेयर नित्यक्रम दररोज पाळलेच पाहिजेत. क्लींजिंग, टोनिंग आणि मॉइश्चरायझिंग ही दिनचर्या त्वचेसाठी गरजेची आहे. या तीन स्टेप्स करण्यासाठी मोजून काही मिनिटे लागतील. परंतु, नित्यनियमाने केल्यास आपल्या त्वचेत बरेच बदल दिसून येतील. ही उत्पादने निवडताना प्रथम आपल्या त्वचेचा पोत लक्षात घ्यावा. त्यानुसारच उत्पादने खरेदी करा. अन्यथा कितीही महागडी उत्पादनामुळे आपल्याला फरक दिसणार नाही. त्वचेवर टोनर लावण्यासाठी सॉफ्ट कॉटन बॉल वापरा. त्यानंतर क्लीन्झर वापरून चेहऱ्यावरील धूळ, घाण काढून टाका. शेवटी मॉइस्चराईझर लावा.

दह्याचा फेसपॅक दह्यामध्ये अँटी-इंफ्लेमेटरी गुणधर्म आहेत. जे सर्नबर्न आणि टॅनिंगची समस्या दूर करण्यासाठी उपयोगी ठरते. सन बर्न कमी करण्यासाठी त्वचेवर दही लावा आणि 15 मिनिटांनंतर त्वचा साध्या पाण्याने स्वच्छ धुवा. टॅनिंग काढून टाकण्यासाठी दह्यामध्ये 3 ते 4 चमचे बेसन पीठ आणि लिंबाचा रस घाला. आता ही पेस्ट टॅन झालेल्या भागावर लावा आणि कोरडे होऊ द्या. मिश्रण चांगले कोरडे झाल्यावर त्वचा पाण्याने धुवा. आपल्याला काही दिवसांतच याचा फरक दिसून येईल.

त्वचेसाठी फायदेशीर मचामधील क्लोरोफिलच्या उपस्थितीमुळे पावडर एक चमकदार हिरवा रंग प्रतिबिंबित करते, जे नेहमी मुरमे-प्रो स्किनसाठी चांगले असते. अँटीऑक्सिडंट्स उर्फ ​​एपिगोलोटेचिन गॅलेट (ईजीसीजी) साठी, हे अतिरिक्त सीबम नियंत्रित करणे, सूज कमी करणे आणि ब्रेकआउट्स कमी करण्यास मदत करते. काही लोकांमध्ये वृद्धत्वाची लक्षणे वय होण्याआधीच दिसू लागतात. मात्र आपण याचा वेग थांबवून आपण स्वत: ला मदत करू शकता. हे ए, सी, ई, के आणि बी कॉम्प्लेक्स सारख्या अत्यावश्यक जीवनसत्त्वांनी भरलेले आहे जे कोलेजनला प्रोत्साहित करण्यात मदत करते आणि वृद्धत्वाची लक्षणे विलंबित करण्यास मदत करते.

(टीप : कोणत्याही उपचारांपूर्वी डॉक्टरांचा सल्ला अवश्य घ्यावा.)

संबंधित बातम्या : 

Milk | गाय की म्हैस, आपल्या आरोग्यासाठी कोणते दूध अधिक फायदेशीर? जाणून घ्या..

(Do cleansing, toning and moisturizing to brighten the skin)

Follow Us
शिवसेना कुणाची? आज ठाकरे गटाचा युक्तिवाद संपणार; शिंदे गट....
शिवसेना कुणाची? आज ठाकरे गटाचा युक्तिवाद संपणार; शिंदे गट सुप्रीम कोर्टात बाजू मांडणार!
धनुष्यबाण गोठणार? शिवसेना ठाकरेंना परत मिळणार? सरोदेंचा खळबळजनक दावा!
धनुष्यबाण गोठणार? शिवसेना ठाकरेंना परत मिळणार? असीम सरोदेंचा खळबळजनक दावा!
टेकऑफ घेणार इतक्यात... उदय सामंतांच्या हेलिकॉप्टरसोबत नेमकं काय झालं?
मोठी घडामोड! टेकऑफ घेणार इतक्यात... उदय सामंतांच्या हेलिकॉप्टरसोबत नेमकं काय झालं?
महाराष्ट्र आधी राजकारण नंतर! NEETवरून अमित ठाकरेंनी सरकारला थेट सुनवलं
महाराष्ट्र आधी… राजकारण नंतर! NEETवरून अमित ठाकरेंनी सरकारला थेट सुनवलं
शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी! सातबाऱ्यावर नाव नाही?; सरकारने घेतला निर्णय
शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी! सातबाऱ्यावर नाव नाही?; सरकारने घेतला मोठा निर्णय, व्हिडिओ बघाच
शिवसेना 5 हजार कोटींना विकली! संजय राऊतांचा खळबळजनक दावा
Sanjay Raut | शिवसेना 5 हजार कोटींना विकली! संजय राऊतांचा खळबळजनक दावा; नेमकं काय म्हणाले?
मुंबईच्या 24 वर्षीय बायकरचा दुर्दैवी अंत; नेमकं काय घडलं?
बस्तर सफरीत काळाचा घाला! मुंबईच्या 24 वर्षीय बायकरचा दुर्दैवी अंत; नेमकं काय घडलं?
बनावट सही, बनावट वर्क ऑर्डर अन् कोट्यवधींची फसवणूक! कुंभमेळ्याच्या....
Kumbh Mela | बनावट सही, बनावट वर्क ऑर्डर अन् कोट्यवधींची फसवणूक! कुंभमेळ्याच्या नावाने नेमकं काय घडलं?
झिशान सिद्दीकी यांना पुन्हा जीवे मारण्याची धमकी!
Zeeshan Siddique | झिशान सिद्दीकी यांना पुन्हा जीवे मारण्याची धमकी! थेट मुंबई आयुक्तांना फोन; फडणवीसांनाही दिली माहिती
अभिजीत दीपके अडचणीत? आंदोलनात अल्पवयीन मुलांच्या सहभागावरून तक्रार
Abhijit Dipke | अभिजीत दीपके अडचणीत? आंदोलनात अल्पवयीन मुलांच्या सहभागावरून तक्रार; नेमकं प्रकरण काय?