AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Lemon Water Benefits : कोमट लिंबू पाणी पिण्याचे अनेक आरोग्यदायी फायदे, वाचा !

लिंबू पाणी पिणे आपल्या आरोग्यासाठी अत्यंत फायदेशीर आहे. लिंबू पाण्याचे बरेच फायदे आपल्या आरोग्याला होतात. कोमट पाण्यात लिंबाचा रस मिसळून एक ग्लास दररोज पिले पाहिजे.

Lemon Water Benefits : कोमट लिंबू पाणी पिण्याचे अनेक आरोग्यदायी फायदे, वाचा !
लिंबू पाणी
| Edited By: | Updated on: Jul 15, 2021 | 12:58 PM
Share

मुंबई : लिंबू पाणी पिणे आपल्या आरोग्यासाठी अत्यंत फायदेशीर आहे. लिंबू पाण्याचे बरेच फायदे आपल्या आरोग्याला होतात. कोमट पाण्यात लिंबाचा रस मिसळून दररोज पिले पाहिजे. कोमट लिंबू पाणी प्यायल्याने तुमची रोगप्रतिकारक शक्ती वाढते. हे शरीरास बर्‍याच रोगांशी लढायला मदत करते. सकाळी लिंबाचे पाणी पिण्याचे आरोग्यासाठी नेमके कोणते फायदे होतात हे आपण बघणार आहोत. (Drinking hot lemon water is beneficial for health)

वजन कमी होते – झटपट वजन कमी करण्यासाठी आपण कोमट पाण्यात लिंबाचा रस मिक्स करून प्या. हे पेय सकाळी आपल्या पाचन तंत्राचे निराकरण करून पचन प्रक्रिया सुधारते. लिंबू शरीरातून विषारी पदार्थ काढून टाकते. हे तुमची पाचक प्रणाली निरोगी ठेवते.

हायड्रेटेड – सकाळी लिंबाचे पाणी पिणे हा स्वतःला हायड्रेट ठेवण्याचा एक चांगला मार्ग आहे. गरम पाण्यात लिंबू घालून पिल्याने त्याची चव वाढते. जर आपण त्यात एक चमचा मध घातला तर ते केवळ चवच नव्हे तर आपल्या आरोग्यासाठीही फायदेशीर ठरेल. यामुळे बद्धकोष्ठतेच्या समस्येपासून आराम मिळतो.

त्वचेसाठी फायदेशीर – लिंबाच्या पाण्यात असलेले व्हिटॅमिन सी तुमची त्वचा आंतरिकरित्या निरोगी ठेवते. हे सुरकुत्या होण्यापासून प्रतिबंधित करते. एका अभ्यासानुसार, जे लोक व्हिटॅमिन सी समृध्द अन्न खातात. त्यांना सुरकुत्या होण्याची शक्यता कमी असते. आहारात लिंबू पाण्याचा समावेश केल्याने त्वचा नेहमीच हायड्रेट राहते.

यकृत – लिंबाचे पाणी पिल्याने यकृताचे कार्य सुधारते. लिंबूमध्ये व्हिटॅमिन सी भरपूर प्रमाणात असते. हे एक शक्तिशाली अँटिऑक्सिडेंट आहे. हे यकृत पेशींना मूलभूत नुकसानीपासून प्रतिबंधित करते. यासाठी एक कप पाण्यात लिंबू पिळून त्यामध्ये मध मिक्स करून प्या.

कोमट लिंबू पाण्याचे फायदे

हे आपली रोग प्रतिकारशक्ती वाढवते. हे आपल्या शरीरास सर्दी आणि संसर्गापासून वाचविण्यात मदत करते. लिंबूमध्ये व्हिटॅमिन सी आणि अँटीऑक्सिडंट्स भरपूर असतात. हे दोन्ही आरोग्यासाठी फायदेशीर आहेत. नियमितपणे कोमट लिंबू पाणी प्यायल्याने हृदयरोग, मूत्रपिंडातील दगड आणि त्वचा संबंधित समस्यांपासून मुक्तता मिळते. हे आपल्या पाचन तंत्रास देखील दुरुस्त करते.

संबंधित बातम्या : 

Weight Loss Drinks | स्लिम-ट्रिम दिसण्याची इच्छाय? मग, झोपण्यापूर्वी प्या ‘हे’ हेल्दी ड्रिंक्स!

Milk | गाय की म्हैस, आपल्या आरोग्यासाठी कोणते दूध अधिक फायदेशीर? जाणून घ्या..

(Drinking hot lemon water is beneficial for health)

Follow Us
500 कोटींची ऑडिओ टेप भाजपच्या आमदारानं फोडली संजय राऊतांचा गंभीर आरोप
Sanjay Raut on Jarnage Viral Audio Clip : 500 कोटींची ऑडिओ टेप भाजपच्या आमदारानं फोडली संजय राऊतांचा गंभीर आरोप; महाराष्ट्राच्या राजकारणात खळबळ
मनोज जरांगेंच्या ऑडिओ क्लिप्सची फॉरेन्सिक तपासणी सुरू; 500 कोटींच्या..
Pankaj Bhoyar : मनोज जरांगेंच्या ऑडिओ क्लिप्सची फॉरेन्सिक तपासणी सुरू; 500 कोटींच्या आरोपांमागचं सत्य लवकरच समोर येणार?
तुम्ही आरे केलं तर, आम्ही पण कारे करू...; प्रवीण दरेकरांचा सूचक इशारा
Pravin Darekar On Ramdas Kadam : तुम्ही आरे केलं तर, आम्ही पण कारे करू....; प्रवीण दरेकरांचा रामदास कदमांना सूचक इशारा
मुंबईच्या हवेत विषारी धुरक्याची चादर; AQI तब्बल....
Mumbai Air Pollution : मुंबईच्या हवेत विषारी धुरक्याची चादर; दादर चौपाटीवर दृश्यमानता घटली, AQI तब्बल....
जरांगेंना 500 कोटी देऊन कोणी उभं केलं? मंगेश ससाणेंचा खळबळजनक सवाल
Mangesh Sasane : मनोज जरांगेंना 500 कोटी देऊन कोणी उभं केलं? मंगेश ससाणेंचा खळबळजनक सवाल, नेमकं प्रकरण काय?
मनोज जरांगेंना तुम्हीच मोठं केलं ना, मग आता बाजूला का करता?
Chandrakant Khaire : मनोज जरांगेंना तुम्हीच मोठं केलं ना, मग आता बाजूला का करता? चंद्रकांत खैरेंचा रोख नेमका कोणाकडे?
विधान परिषदेच्या 5 जागांसाठी मतदान संपलं; आता उत्सुकता निकालाची
Maharashtra MLC Election 2026 Voting : विधान परिषदेच्या 5 जागांसाठी मतदान संपलं; आता उत्सुकता निकालाची
ज्या चुलत्याचं सोनं चोरलं, त्याच्याच हस्ते थारची पूजा; पुतण्याचं....
Kolhapur : ज्या चुलत्याचं सोनं चोरलं, त्याच्याच हस्ते थारची पूजा; पुतण्याचं कृत्य उघड, चुलत्यालाच दिला मोठा धक्का
ऐतिहासिक विक्रम! जिओच्या IPO ने 1 कोटी अर्जांचा टप्पा ओलांडला
Jio Platforms IPO : ऐतिहासिक विक्रम! जिओ प्लॅटफोर्मच्या IPO ने 1 कोटी अर्जांचा टप्पा ओलांडला
शिंदे साहेबांच्या मागे साडेसाती लावली...; जरांगे रामदास कदमांवर भडकले
Manoj Jarange Patil : शिंदे साहेबांच्या मागे साडेसाती लावली...; मनोज जरांगे पाटील रामदास कदमांवर भडकले, नेमकं काय म्हणाले?