AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

68 वर्षांचा तो अंडरवर्ल्ड डॉन, ज्याने वारंवार मृत्यूलाही चकमा दिला! आता कुठे आणि कोणत्या स्थितीत आहे?

देशाचा तो अंडरवर्ल्ड डॉन, ज्याची दाऊद इब्राहिमशी मैत्रीही होती आणि दुश्मनीही. तो डॉन ज्याच्यावर एकदा नव्हे तर वारंवार हल्ले झाले, पण तो दरवेळी जिवंत बाहेर पडला. आता तो 68 वर्षांचा झाला आहे आणि सध्या भारतीय सुरक्षा यंत्रणांच्या कडक पहाऱ्यात जीवन जगत आहे.

68 वर्षांचा तो अंडरवर्ल्ड डॉन, ज्याने वारंवार मृत्यूलाही चकमा दिला! आता कुठे आणि कोणत्या स्थितीत आहे?
Underworld RajanImage Credit source: Tv9 Network
| Updated on: Dec 03, 2025 | 7:30 PM
Share

त्या डॉनची कहाणी हॉलिवूड किंवा बॉलिवूडच्या कोणत्याही थ्रिलर चित्रपटापेक्षा कमी रंजक नाही. ज्याने मृत्यूला हजार वेळा चकमा दिला आहे. जो पोलिस आणि तपास यंत्रणांच्या जाळ्यातून नेहमी कोणत्या ना कोणत्या युक्तीने सुटका करून घ्यायचा. पण शेवटी एका फोनकॉलमुळे तो कसा सापडला? जो नेहमी व्हीआयपी नंबरवरूनच फोन करायचा, तो व्हॉट्सअ‍ॅप कॉलच्या नादात कसा अडकला? ज्याला एका खुनाच्या प्रकरणात कोर्टाने जामीन दिला, तोच डॉन पुन्हा खंडणी, जबरदस्ती वसुली आणि इतर खुनांमध्ये कसा अडकत गेला? जाणून घ्या त्या ‘अमर डॉन’ची कहाणी. तो डॉन आता कुठे आणि कोणत्या परिस्थितीत आहे?

अंडरवर्ल्डच्या जगात दुश्मनी म्हणजे मृत्यू. तरीही एक नाव असं आहे ज्याने वारंवार मृत्यूला चकमा दिला. त्याचं खरं नाव राजेंद्र सदाशिव निकाळजे, पण देशाला तो ‘छोटा राजन’ या नावानेच माहीत आहे. आज 68 वर्षांचा हा डॉन तिहाड तुरुंगातील हाय-सिक्युरिटी बरॅकमध्ये श्वास घेतोय. पण त्याच्या आयुष्याची गोष्ट मृत्यूच्या अफवांनेच भरलेली आहे. हजारवेळा त्याच्या मृत्यूच्या बातम्या आल्या. कधी दुबईत गोळी लागल्याच्या, कधी बँकॉकमध्ये हृदयविकाराच्या, तर २०२१ च्या करोना काळात दिल्लीच्या एम्समध्ये मरण्याच्या. पण प्रत्येक वेळी तो परत आला, जणू मृत्यूलाही त्याच्यापासून भीती वाटते.

छोटा राजनवर अनेकदा हल्ले झाले

प्रश्न तेव्हाचाच आहे की छोटा राजनला भारतीय तपास यंत्रणांनी कसं गजाआड केलं? मुंबईच्या तिलकनगरच्या बोळातून १९८० च्या दशकात अंडरवर्ल्डमध्ये पाऊल टाकणारा छोटा राजन सुरुवातीला दाऊद इब्राहिमच्या डी-कंपनीत होता. स्मगलिंग, खंडणी, फिल्म इंडस्ट्रीवर रंगदारी असे अनेक गुन्हे त्याच्यावर दाखल झाले. पण १९९३ च्या मुंबई साखळी बॉम्बस्फोटानंतर सगळं बदललं. दाऊद पाकिस्तानात पळाला तेव्हा राजनने बंड केलं आणि ‘हिंदू डॉन’ बनून दाऊदचा कट्टर शत्रू झाला.

९० च्या दशकात मुंबईच्या रस्त्यावर गँगवॉर सुरू झाले. राजनच्या टोळक्याने दाऊदचे अनेक साथीदार ठार केले, तर दाऊदने राजनवर अनेक हल्ले घडवले. खून, खंडणी, ड्रग तस्करी असे डझनभर गुन्हे त्याच्यावर दाखल झाले. १९९८ मध्ये भारत सोडून तो दुबई, बँकॉक, ऑस्ट्रेलिया अशा देशांमध्ये फिरत राहिला. पण भारतीय यंत्रणा त्याच्या मागे लागलेल्याच.

छोटा राजनला कोणाची सहानुभूती?

अटकेनंतर त्याच्यावरील महाराष्ट्रातील विशेषतः मुंबई पोलिसांचे ७१ गुन्हे सीबीआयकडे सोपावण्यात आले. म्हणूनच त्याला मुंबईऐवजी दिल्लीच्या तिहाड जेल क्रमांक-२ च्या हाय-सिक्युरिटी बरॅकमध्ये ठेवण्यात आलं. तिथे आजही आयटीबीपी आणि सीआरपीएफचे जवान २४ तास त्याच्यावर नजर ठेवून असतात. म्हणतात, दाऊदच्या हस्तकांपासून वाचवण्यासाठीच त्याला ही सुरक्षा मिळाली आहे. तिहाडमध्ये त्याला स्वतंत्र स्वयंपाकी आणि वार्डन आहे. २०१९ मध्ये विष देण्याची धमकी मिळाल्यानंतर त्याची सुरक्षा आणखी कडक करण्यात आली. एप्रिल २०२४ मध्ये पहिल्यांदाच तुरुंगातून त्याचा फोटो प्रसिद्ध झाला, ज्यात तो निरोगी दिसत होता. जानेवारी २०२५ मध्ये सायनस शस्त्रक्रियेसाठी तो एम्सला गेला, तेव्हा पुन्हा मृत्यूच्या अफवा पसरल्या. पण त्याही खोट्या ठरल्या. छोटा राजन आजही जिवंत आहे, पण तुरुंगाच्या सळयांच्या मागे. ६८ वर्षांचा हा डॉन तिहाडच्या कोठडीत बसला तरी त्याची कहाणी संपलेली नाही. सुप्रीम कोर्टाची नजर, सीबीआयची चौकशी आणि दाऊदचे संपूर्ण लक्ष आजही त्याच्याकडे आहे. अंडरवर्ल्डमध्ये तो कधी परत येईल याची शक्यता नाही, पण त्याच्या कथा आजही अनेकांचा थरकाप उडवतात.

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.