AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

राजकीय घडामोडींना वेग, मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचा शरद पवार, राज ठाकरे यांना फोन; काय झाली चर्चा?

कसबा विधानसभा पोटनिवडणुकीसाठी भाजपने हेमंत रासणे यांची उमेदवारी जाहीर केली आहे. भाजपने कसब्यातून टिळक कुटुंबीयांना डावलून रासणे यांना उमेदवारी दिली आहे.

राजकीय घडामोडींना वेग, मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचा शरद पवार, राज ठाकरे यांना फोन; काय झाली चर्चा?
cm eknath shinde Image Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: Feb 05, 2023 | 9:35 AM
Share

मुंबई: कसबा आणि चिंचवड विधानसभा पोटनिवडणूक टाळण्यासाठी आता खुद्द मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे मैदानात उतरले आहेत. ही निवडणूक बिनविरोध व्हावी म्हणून शिंदे यांनी राष्ट्रवादीचे सर्वेसर्वा शरद पवार आणि मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांना फोन केल्याचं वृत्त आहे. दोन्ही मतदारसंघातील आमदारांचं निधन झाल्याने ही निवडणूक होत आहे. त्यामुळे या निवडणुकीत उमेदवार देऊ नका, असं आवाहन एकनाथ शिंदे यांनी या नेत्यांना केल्याचं सूत्रांनी सांगितलं.

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी राष्ट्रवादीचे सर्वसर्वा शरद पवार, विरोधी पक्षनेते अजित पवार, काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष नाना पटोले, मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे आणि राष्ट्रवादीचे नेते जयंत पाटील यांना फोन केला. एखाद्या लोकप्रतिनिधीचं निधन झालं तर त्या मतदारसंघात उमेदवार न देण्याची महाराष्ट्राची परंपरा आहे. ही परंपरा विरोधी पक्षाने जपावी असं आवाहन मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी या नेत्यांना केल्याचं सांगितलं जात आहे. शिंदे यांच्या या फोनला विरोधी पक्षाकडून कसा प्रतिसाद दिला जातो याकडे सर्वांचं लक्ष लागलं आहे.

उद्धव ठाकरेंना फोन नाही

दरम्यान, एकनाथ शिंदे यांनी उद्धव ठाकरे यांना फोन केला नसल्याचं सांगितलं जातं. शिंदे हे येत्या दोन दिवसात उद्धव ठाकरे यांना फोन करू शकतात असंही सांगितलं जातं. मात्र, या वृत्ताला अद्याप दुजोरा मिळालेला नाही.

फडणवीस करणार फोन

दरम्यान, कसबा आणि चिंचवडसाठी अर्ज भरण्याचा 7 फेब्रुवारी रोजी शेवटचा दिवस आहे. यापार्श्वभूमीवर भाजप नेते आणि राज्याचे उपमुख्यमंत्री विरोधी पक्षाच्या नेत्यांना फोन करून या निवडणुकीत उमेदवार न देण्याचं आवाहन करणार आहेत.

स्वत: फडणवीस यांनी आपण विरोधी पक्षाच्या नेत्यांना फोन करणार असल्याचं म्हटलं होतं. त्यामुळे शिंदे आणि फडणवीस यांच्या मध्यस्थीला यश येतं का? याकडे सर्वांचं लक्ष लागलं आहे.

भाजपकडून उमेदवारी जाहीर

दरम्यान, कसबा विधानसभा पोटनिवडणुकीसाठी भाजपने हेमंत रासणे यांची उमेदवारी जाहीर केली आहे. भाजपने कसब्यातून टिळक कुटुंबीयांना डावलून रासणे यांना उमेदवारी दिली आहे. तर चिंचवडमध्ये दिवंगत आमदार लक्ष्मण जगताप यांच्या पत्नी अश्विनी जगताप यांना उमेदवारी दिली आहे.

वलसाडच्या ‘हापूस’ नामांकनाला कोकणचा कडाडून विरोध थेट...
वलसाडच्या ‘हापूस’ नामांकनाला कोकणचा कडाडून विरोध थेट....
BMC इज नॉट फॅमिली बिझनेस... भाजप नेत्याचा उद्धव ठाकरे यांना खोचक टोला
BMC इज नॉट फॅमिली बिझनेस... भाजप नेत्याचा उद्धव ठाकरे यांना खोचक टोला.
चुनाभट्टी येथे चैत्यभूमीकडे जाणाऱ्या आंबेडकर अनुयायांचा रास्ता रोको
चुनाभट्टी येथे चैत्यभूमीकडे जाणाऱ्या आंबेडकर अनुयायांचा रास्ता रोको.
तिन्ही पक्षाचा मालिक एक, अ‍ॅनाकोंडा गिळल्याशिवाय... ठाकरेंचा निशाणा
तिन्ही पक्षाचा मालिक एक, अ‍ॅनाकोंडा गिळल्याशिवाय... ठाकरेंचा निशाणा.
अमित ठाकरे यांच्या मेहुण्याच्या दिल्लीत विवाह, मोदींची सोहळ्याला हजेरी
अमित ठाकरे यांच्या मेहुण्याच्या दिल्लीत विवाह, मोदींची सोहळ्याला हजेरी.
जसं पार्थ पवारांना माफ केलं तसं तपोवनातील झाडांना...मनसेकडून थेट इशारा
जसं पार्थ पवारांना माफ केलं तसं तपोवनातील झाडांना...मनसेकडून थेट इशारा.
मालवणमध्ये फिरायला जाताय? सिंधुदुर्गात जाणाऱ्या जेटीची अवस्था बघा!
मालवणमध्ये फिरायला जाताय? सिंधुदुर्गात जाणाऱ्या जेटीची अवस्था बघा!.
नटरंगी नार.... रुपाली ठोंबरेंचा रोख कुणावर? कोणाचा घेतला खरपूस समाचार?
नटरंगी नार.... रुपाली ठोंबरेंचा रोख कुणावर? कोणाचा घेतला खरपूस समाचार?.
फडणवीसांचा दरिंदा, जल्लाद अन् गजनी उल्लेख, काँग्रेस नेता पुन्हा बरळला
फडणवीसांचा दरिंदा, जल्लाद अन् गजनी उल्लेख, काँग्रेस नेता पुन्हा बरळला.
इंदू मिल स्मारकाबाबत CM फडणवीसांची मोठी घोषणा, थेट सांगितली डेडलाईन
इंदू मिल स्मारकाबाबत CM फडणवीसांची मोठी घोषणा, थेट सांगितली डेडलाईन.