AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

विधानसभेच्या निकालापूर्वी मविआ, महायुतीत वेगवान घडामोडी, या अपक्ष अन् छोट्या पक्षांना फोनाफोनी, सीक्रेट बैठका

मुंबईतील ग्रँड हयात हॉटेलमध्ये महाविकास आघाडीची बैठक गुरुवारी झाली. या बैठकीत संजय राऊत, जयंत पाटील आणि बाळासाहेब थोरात उपस्थित होते. त्यानंतर उद्धव यांच्या भेटीसाठी सर्व नेते एकाच वाहनातून मातोश्रीवर पोहोचले. त्यानंतर रात्री उशिरापर्यंत मातोश्रीवर ही बैठक सुरू होती.

विधानसभेच्या निकालापूर्वी मविआ, महायुतीत वेगवान घडामोडी, या अपक्ष अन् छोट्या पक्षांना फोनाफोनी, सीक्रेट बैठका
mahavikas aghadi
Jitendra Zavar
Jitendra Zavar | Updated on: Nov 22, 2024 | 12:16 PM
Share

महाराष्ट्रातील विधानसभा निवडणुकीचे निकाल शनिवारी येणार आहे. या निकालापूर्वी महायुती आणि महाविकास आघाडी यांच्यात बैठका सुरु झाल्या आहेत. एक्झिट पोलचे निष्कर्ष आणि पक्षांनी केलेल्या अंतर्गत सर्व्हेमधून महाविकास आघाडी आणि महायुतीमध्ये चुरशीची लढत दिसत आहे. सत्ता स्थापनेसाठी काही जागा कमी पडण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे आतापासून फोनाफोनी सुरु केली आहे. छोटे पक्ष आणि जे अपक्ष आमदार निवडून येऊ शकतात, त्यांना आपल्याकडे वळवणे सुरु केले आहे. तसेच सीक्रेट बैठकाही सुरु झाल्या आहेत. महाविकास आघाडीने एकाच दिवसांत दोन सीक्रेट बैठका घेतल्या. तसेच निवडून येणारे आमदार फुटू नये म्हणून त्यांना तातडीने हेलिकॉप्टरने आणण्याची व्यवस्था काँग्रेसने केले आहे. निवडून येणाऱ्या सर्व आमदारांना एका हॉटेलमध्ये किंवा अज्ञात स्थळी ठेवण्यात येणार असल्याचे म्हटले जात आहे. कारण २६ नोव्हेंबरपूर्वी राज्यात नवीन सरकार अस्तित्वात येणार आहे.

मुंबईत बैठकांचे सत्र

मुंबईतील ग्रँड हयात हॉटेलमध्ये महाविकास आघाडीची बैठक गुरुवारी झाली. या बैठकीत संजय राऊत, जयंत पाटील आणि बाळासाहेब थोरात उपस्थित होते. त्यानंतर उद्धव यांच्या भेटीसाठी सर्व नेते एकाच वाहनातून मातोश्रीवर पोहोचले. त्यानंतर रात्री उशिरापर्यंत मातोश्रीवर ही बैठक सुरू होती. महाविकास आघाडी लहान पक्ष आणि काही अपक्षांना एकत्र आणण्याचा प्रयत्न करत आहे.

सत्तेत राहण्यासाठी कोणाबरोबरही जाऊ- प्रकाश आंबेडकर

वंचित बहुजन आघाडीचे प्रमुख प्रकाश आंबेडकर यांनी ट्विट करून स्पष्ट केले आहे की, कोणतेही सरकार स्थापन झाले तरी ते बहुमत ज्यांच्याकडे होणार त्यांच्याकडे जाणार आहे. मग ते महाविकास आघाडी असो वा महायुती… आम्ही सत्तेत राहण्याचा निर्णय घेऊ.

शेकापच्या उमेदवारास फोन

सांगोल्यात शेकापचे उमेदवार बाबासाहेब देशमुख यांना महायुती आणि महाविकास आघाडीच्या नेत्यांकडून फोन येण्यास सुरुवात झाली आहे. महाविकास आघाडी आणि महायुतीच्या नेत्यांचे फोन आले असल्याची माहिती बाबासाहेब देशमुख यांनी दिली. शेकाप हा केडर बेस पक्ष (पार्टी ) असल्याने कार्यकर्त्यांची चर्चा करून महाविकास आघाडी किंवा महायुतीला पाठिंबा द्यायचा ते ठरवणार असल्याचे बाबासाहेब देशमुख यांनी म्हटले आहे.

शेतकरी कामगार पक्षाने ज्या ज्या वेळेस महाविकास आघाडीच्या नेत्यांना गरज भासली त्यावेळेस मदत केली मात्र सांगोल्यात महाविकास आघाडीने उमेदवार दिल्याने बाबासाहेब देशमुख यांनी नाराजी व्यक्त केली. निवडून आल्यानंतर सत्कार न स्वीकारता प्रत्येक गावाचं लीड पाहून जेवढे लीड तेवढे वृक्षारोपण करण्याचे अवाहन कार्यकर्त्यांना केला आहे.

Follow Us
शॉर्टसर्किटमुळे 2 विद्यार्थिनींना विजेचा धक्का अन् पुढे जे घडलं....
नवी मुंबईत थरार! शॉर्टसर्किटमुळे 2 विद्यार्थिनींना विजेचा धक्का अन् पुढे जे घडलं....
भिवंडीत वाहतुकीचा खोळंबा! मुसळधार पावसामुळे महामार्गावर वाहनांच्या...
Mumbai -Nashik Highway | भिवंडीत वाहतुकीचा खोळंबा! मुसळधार पावसामुळे महामार्गावर वाहनांच्या लांबच लांब रांगा
ठाकरेंसोबत दगाफटका? एकीकडे आम्ही भाजपच्या विरोधात लढतोय अन्...
ठाकरेंसोबत दगाफटका? एकीकडे आम्ही भाजपच्या विरोधात लढतोय अन् संभाजीनगरात... बोलता बोलता सुषमा अंधारे हे काय म्हणाल्या?
बनावट बियाण्यांना लगाम, दिवसा वीज... फडणवीसांनी सांगितला प्लॅन!
मोठी बातमी! बनावट बियाण्यांना लगाम, दिवसा वीज, AI शेती... मुख्यमंत्री फडणवीसांनी सांगितला प्लॅन!
नाव पुकारलं मात्र... कृषी पुरस्कार वितरण कार्यक्रमात सुनेत्रा पवारांना
Sunetra Pawar | नाव पुकारलं मात्र... कृषी पुरस्कार वितरण कार्यक्रमात सुनेत्रा पवारांना वेटिंगवर ठेवलं? भर मंचावर...
ड्रग्ज रॅकेटवर पोलिसांचा आणखी एक घाव; गोरेगाव प्रकरणात 13 वा आरोपी....
Goregaon Drugs Case | ड्रग्ज रॅकेटवर पोलिसांचा आणखी एक घाव; गोरेगाव प्रकरणात 13 वा आरोपी गजाआड
अजितदादा आणि सचिन भाऊंचं नातं कुटुंबासारखं, सचिन अहिर यांची उपसभापती
अजितदादा आणि सचिन भाऊंचं नातं कुटुंबासारखं, सचिन अहिर यांची उपसभापतीपदी निवड होताच सुनेत्रा पवार यांच्याकडून अभिनंदन!
मुसळधार पावसाचा कहर! नालासोपारा जलमय; पालघरमध्ये तर घराची भिंतच कोसळली
Heavy Rain | मुसळधार पावसाचा कहर! नालासोपारा जलमय; पालघरमध्ये तर घराची भिंतच कोसळली
श्रीकांत शिंदेंचा ताफा अडवला; काळे झेंडे दाखवत शिवसैनिकांचा संताप
मोठी बातमी! श्रीकांत शिंदेंचा ताफा अडवला; काळे झेंडे दाखवत शिवसैनिकांचा संताप
उंच उंच लाटा... समुद्र उसळला...मुंबईच्या समुद्रात मोठी भरती; पहा Video
उंच उंच लाटा... समुद्र उसळला...मुंबईच्या समुद्रात मोठी भरती; पहा व्हिडीओ!