AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

सचिन अहिर यांच्या फुटीमागे भाजपचा हात? भाजपच्या बड्या नेत्याची प्रतिक्रिया काय?

सचिन अहिर यांनी उद्धव ठाकरेंची साथ सोडून एकनाथ शिंदे गटात प्रवेश केल्याने ठाकरे गटाला मोठा धक्का बसला आहे. भाजपने या फुटीत हात असल्याचा इन्कार करत उद्धव ठाकरेंच्या 'अहंकारी' वृत्तीला या स्थितीसाठी जबाबदार धरले. बावनकुळे म्हणाले, उद्धव ठाकरे यांनी अहंकार सोडला असता तर एकनाथ शिंदे उपमुख्यमंत्री झाले असते आणि महापालिकेसारखे मुद्देही सुटले असते.

सचिन अहिर यांच्या फुटीमागे भाजपचा हात? भाजपच्या बड्या नेत्याची प्रतिक्रिया काय?
सचिन अहिर यांचा ठाकरेंना धक्का
| Updated on: Jun 30, 2026 | 2:50 PM
Share

सहा खासदारांनी पक्ष सोडल्यानंतर आता सचिन अहिर (Sachin Ahir) यांनीही आज उद्धव ठाकरे यांची साथ सोडली आहे. त्यामुळे महाराष्ट्रातील राजकारणात खळबळ उडाली आहे. तसेच ठाकरे गटातही मोठी खळबळ उडाली आहे. एकनाथ शिंदे हे गेल्या तीन दिवसांपासून अहिर यांच्या संपर्कात होते. त्यानंतरच हे ऑपरेशन टायगर यशस्वी झाल्याचं सांगितलं जात आहे. मात्र, या ऑपरेशन टायगरमध्ये भाजपचा हात असल्याची चर्चा सुरू आहे. त्यावर राज्याचे मंत्री आणि भाजप नेते चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी प्रतिक्रिया व्यक्त केली आहे. त्यांनी या गोष्टीत काही तथ्य नसल्याचं म्हटलं आहे.

मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी मीडियाशी संवाद साधला.सचिन अहिर यांनी उबाठातून जाणं हा ठाकरेंच्या शिवसेनेसाठी सगळ्यात मोठा धक्का आहे. अहंकारी भाषा वापरल्याने त्यांचा पक्षा गेला. उद्धव ठाकरेंना अहंकार नडत आहे. त्यांनी अहंकार सोडावा, असं सांगतानाच सचिन अहिर यांच्या सोडण्यामागे भाजपचा यात काहीही संबंध नाही, असं चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी स्पष्ट केलं.

शिंदेंना उपमुख्यमंत्री केलं असतं…

उद्धव ठाकरे, संजय राऊत पदाधिकाऱ्यांशी वाईट वागले. जवळ आलेल्या कार्यकर्त्यांना ते लाथ मारतात. यवतमाळमध्ये संजय देशमुखचे कार्यकर्ते भेटायला आले, त्यांना देशमुखचे कार्यकर्ते म्हणून लांब केलं. बाळासाहेबांचे विचार पाळले असते तर ही वेळ आली नसती. त्यावेळी फडणवीस मुख्यमंत्री झाले असते, एकनाथ शिंदेंना उपमुख्यमंत्री केलं असतं तर काहीच समस्या आल्या नसत्या. महापालिका सुद्धा तुमच्याचकडे राहिली असती. घराणेशाहीमुळे ते बर्बाद झाले, असं चंद्रशेखर बावनकुळे म्हणाले.

शिंदेंच्या नेतृत्वात काम करा…

दरम्यान, आशिष जयस्वाल यांनीही प्रतिक्रिया व्यक्त केली आहे. अजून अनेक लोक शिवसेनेत यायला इच्छुक आहेत. कुणाला घ्यायचं आणि कुणाला नाही हे एकनाथ शिंदे यांच्यावर अवलंबून आहे. आगे आगे देखो होता है क्या, असं सांगतानाच उद्धव ठाकरे आणि आदित्य ठाकरे यांनी एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली काम करावे, असा सल्ला आशिष जयस्वाल यांनी दिला आहे.

Follow Us
लोकशाही पुन्हा मिळवण्यासाठी मुंबई सज्ज...; ठाकरेंचं ते ट्विट चर्चेत
Aaditya Thackeray Tweet : लोकशाही पुन्हा मिळवण्यासाठी मुंबई सज्ज...; आदित्य ठाकरेंचं ते ट्विट चर्चेत
प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणी; आज सर्वपक्षीय नेत्यांची पत्रकार परिषद
Thane : ठाण्यातील प्रदीप पूर्णेकर प्रकरणी; आज सर्वपक्षीय नेत्यांची पत्रकार परिषद, नेमकी काय चर्चा होणार?
आज भारत-पाकिस्तानमध्ये फायनल सामन्याचा थरार; अय्यरच्या नेतृत्वाखाली...
IND vs PAK Asian Games Final : आज भारत-पाकिस्तानमध्ये फायनल सामन्याचा थरार; श्रेयस अय्यरच्या नेतृत्वाखाली भारत करणार का गोल्डन कामगिरी?
मागण्या मान्य असतानाही रोहित पवारांचं आंदोलन का?; सरकारचा थेट सवाल....
Rohit Pawar : MPSC : मागण्या मान्य असतानाही रोहित पवारांचं आंदोलन का?; सरकारचा थेट सवाल तर, MPSCवर मोठे निर्णय कोणते?
येडेश्वरी खवा सेंटरला FDAचा मोठा दणका; 125 किलो खवा जप्त, परवाना थेट..
Dharashiv : येडेश्वरी खवा सेंटरला FDAचा मोठा दणका; 125 किलो खवा जप्त अन्, परवाना थेट...
मी पुन्हा येईन म्हणत अभिजित दिपकेंनी मुख्यमंत्री फडणवीसांना डिवचलं....
tv9 Marathi Special Report : Abhijeet Dipke : मी पुन्हा येईन म्हणत अभिजित दिपकेंनी मुख्यमंत्री फडणवीसांना डिवचलं; CJPच्या आंदोलनात नेमकं काय घडलं?
तारीख ठरली, ज्ञानेश कुमारांनी राजीनामा दिला नाही तर....
Abhijeet Dipke : तारीख ठरली, ज्ञानेश कुमारांनी राजीनामा दिला नाही तर पुन्हा दिल्लीत आंदोलन भडकणार?; अभिजीत दिपकेंचा थेट इशारा
मी पुन्हा येईल, मी... फडणवीसांच्या इशाऱ्यावर दिपकेंचं प्रत्युत्तर
Abhijeet Dipake On CM Fadnavis : जेलमध्ये टाकलं तर... मीच तेच म्हणेल जे तुम्ही म्हणायचे; मी पुन्हा येईल, मी पुन्हा येईल...मुख्यमंत्री फडणवीसांच्या इशाऱ्यावर दिपकेंचं प्रत्युत्तर
खाकी वर्दी नको, तर खाकी...; सचिन शर्मांवर दिपकेंचा जोरदार हल्लाबोल
Abhijeet Dipke : खाकी वर्दी नको, तर खाकी...; सचिन शर्मांवर अभिजीत दिपकेंचा जोरदार हल्लाबोल
मुंबई पोलीस OG Pookie, कुच्चू पुच्चू; दिपकेंकडून मुंबई पोलिसांचं कौतुक
Abhijeet Dipke : मुंबई पोलीस OG Pookie, कुच्चू पुच्चू; अभिजीत दिपकेंकडून मुंबई पोलिसांचं तोंडभरून कौतुक