AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

माजी खासदाराला एन्काऊंटरची भीती; सुप्रीम कोर्टात म्हणाला, योगींचे मंत्री तर हेच म्हणतायंत

अतिक अहमदच्या सुरक्षेचे प्रकरण सर्वोच्च न्यायालयात पोहोचले आहे. अतिक अहमदचे वकील मोहम्मद हनिफ खान यांनी त्यांना यूपी तुरुंगात हलवण्याविरोधात सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली आहे.

माजी खासदाराला एन्काऊंटरची भीती; सुप्रीम कोर्टात म्हणाला, योगींचे मंत्री तर हेच म्हणतायंत
| Updated on: Mar 01, 2023 | 4:53 PM
Share

नवी दिल्ली : माजी खासदार आणि बाहुबली अतिक अहमद यांच्या सुरक्षेचे प्रकरण सर्वोच्च न्यायालयात पोहोचले आहे. गुजरातच्या साबरमती तुरुंगात बंद असलेल्या अतिक अहमदने सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली आहे. अतिक अहमद यांचे वकील हनीफ खान यांच्या वतीने सर्वोच्च न्यायालयात ही याचिका करण्यात आली आहे. याचिकेत अहमदाबाद कारागृहातून यूपीच्या तुरुंगात प्रस्तावित हस्तांतरणाला विरोध करण्यात आला आहे. यूपी सरकारच्या काही मंत्र्यांच्या वक्तव्यावरून त्यांचा एन्काऊंटर होऊ शकतो, अशी भीती त्यांना वाटत आहे.

योगी सरकारचे मंत्री जेपीएस राठोड यांचे एक वक्तव्य नुकतेच समोर आले होते, ज्यात जेपीएस राठोड यांनी विकास दुबे यांच्याकडे बोट दाखवत कार उलटू शकते असे म्हटले होते. उमेश पालच्या हत्येप्रकरणी यूपी पोलिसांनी चकमकीत एका आरोपीला ठार केले आहे. बरेली तुरुंगात बंद असलेला अतिकचा भाऊ अश्रफ याने न्यायालयात याचिका दाखल केली असून, त्याला तुरुंगाबाहेर आणू नये, अशी विनंती केली आहे.

अतिकचा भाऊ अश्रफ यानेही सुरक्षा मागितली

तुरुंगात बदली करताना किंवा कोर्टात हजेरी लावताना त्याची हत्या होण्याची शक्यता अश्रफने व्यक्त केली आहे. यासोबतच सुरक्षा पुरवण्याची मागणीही याचिकेत करण्यात आली आहे. यूपीचे सहकार मंत्री जेपीएस राठोड यांनी TV9 ला सांगितले की, उमेश पाल खून प्रकरणात जो कोणी पकडला जाईल, त्याने शांतपणे गाडीत बसावे. इकडे तिकडे जास्त हालचाल करू नका, अन्यथा वाहन उलटू शकते. अतिक अहमदलाही चौकशीसाठी यूपीत आणले जाईल की नाही याचा निर्णय पोलीस घेतील, असे जेपीएस राठोड यांनी सांगितले, मात्र अतिक अहमदला यूपीत आणून तोही शांतपणे बसला नाही, तर त्याची गाडीही उलटू शकते, हे निश्चित. सपाने सर्व माफियांना संरक्षण दिले आहे. सपा या सर्वांची आई आहे. असंही ते म्हणाले

दुसरीकडे, भाजप खासदार सुब्रत पाठक यांनी कानपूरच्या बाईकेरू दुर्घटनेतील विकास दुबे यांच्या मृत्यूच्या दृश्याची आठवण करून देताना बाहुबली अतिक अहमदची कार उलटण्याची शक्यता व्यक्त केली आहे. खासदार सुब्रत पाठक यांनी ट्विट केले की, “उत्तर प्रदेश पोलिसांच्या संरक्षणात उमेश पाल यांच्यासह पोलीस सुरक्षा कर्मचार्‍यांची हत्या हा उत्तर प्रदेश सरकारवर थेट हल्ला आहे. लक्षात ठेवा, विकास दुबे नसताना या दुर्दैवी लोकांचे काय होईल हे सांगण्याची गरज नाही आणि आता अतिकची गाडीही उलटली तर आश्चर्य वाटणार नाही.

'स्टाईल वापरुन काही होत नाही, कतृत्व...',आदित्य यांना महाजन यांचा टोला
'स्टाईल वापरुन काही होत नाही, कतृत्व...',आदित्य यांना महाजन यांचा टोला.
माजी मुख्यमंत्री वसंतदादा पाटील यांचा पणतू,पालिका निवडणूकीच्या रिंगणात
माजी मुख्यमंत्री वसंतदादा पाटील यांचा पणतू,पालिका निवडणूकीच्या रिंगणात.
मुंबईत आम्हाला 14-15 जागा मिळाल्या पाहिजेत, रामदास आठवले यांची मागणी
मुंबईत आम्हाला 14-15 जागा मिळाल्या पाहिजेत, रामदास आठवले यांची मागणी.
अशोक चव्हाण यांना भाजपा हिरवा करायचाय, प्रताप पाटील चिखलीकर यांचा आरोप
अशोक चव्हाण यांना भाजपा हिरवा करायचाय, प्रताप पाटील चिखलीकर यांचा आरोप.
मुंबईचा महापौर उत्तर भारतीय होणार, सुनील शुक्ला यांचा दावा
मुंबईचा महापौर उत्तर भारतीय होणार, सुनील शुक्ला यांचा दावा.
दोन्ही राष्ट्रवादी एकत्र आली तर काँग्रेस स्वबळावर लढेल - वडेट्टीवार
दोन्ही राष्ट्रवादी एकत्र आली तर काँग्रेस स्वबळावर लढेल - वडेट्टीवार.
काँग्रेसमध्ये आलो तरी शरद पवार कायम श्रद्धास्थानी - प्रशांत जगताप
काँग्रेसमध्ये आलो तरी शरद पवार कायम श्रद्धास्थानी - प्रशांत जगताप.
जळगाव महापालिकेत प्रतिनिधीत्व द्या, बारा बुलतेदार महासंघाची मागणी
जळगाव महापालिकेत प्रतिनिधीत्व द्या, बारा बुलतेदार महासंघाची मागणी.
याक्षणी आम्ही मुंबई पालिकेत 115 जागा जिंकत आहोत, संजय राऊत यांचा दावा
याक्षणी आम्ही मुंबई पालिकेत 115 जागा जिंकत आहोत, संजय राऊत यांचा दावा.
पुण्यात दोन्ही राष्ट्रवादीची युती होणार की नाही? काकडे काय म्हणाले
पुण्यात दोन्ही राष्ट्रवादीची युती होणार की नाही? काकडे काय म्हणाले.