AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

कोथरुडमध्ये दोन चंद्रकांत यांच्यात टक्कर, मनसे फॅक्टर कोणाला फायदेशीर ?

पुण्यातील कोथरुड या हायप्रोफाईल मतदार संघातील विधानसभा निवडणूकीकडे सर्वांच लक्ष लागले आहे. या मतदार संघात दोन चंद्रकांत यांच्यात टक्कर होणार आहे. तर मनसेचा उमेदवारही असल्याने तिरंगी निवडणूकीचा कोणाला फायदा होणार याकडे लक्ष लागले आहे.

कोथरुडमध्ये दोन चंद्रकांत यांच्यात टक्कर, मनसे फॅक्टर कोणाला फायदेशीर ?
| Updated on: Oct 30, 2024 | 5:53 PM
Share

महाराष्ट्रात विधानसभा निवडणूकांची तयारी जोमाने सुरु आहे. जागा वाटपाचा तिढा सुटता-सुटता नाकीनऊ आले आहे. आता उमेदवारी अर्ज भरण्याची शेवटची तारीख 29 ऑक्टोबर रोजी होती. आता 4 नोव्हेंबर रोजी अर्ज मागे घेण्याचा दिवस आहे.येत्या 20 नोव्हेंबरला मतदान आहे तर 23 नोव्हेंबरला निकाल लागणार आहे. पुण्यातील कोथरुड विधानसभेत काय स्थिती आहे याची माहिती आज आपण घेणार आहोत.

कोथरुड विधानसभा – 2014

उमेदवाराचे नाव पक्षएकूण मतेटक्केवारी शेअर
कुलकर्णी मेधा विश्राम भाजपा1,00,94151.15%
चंद्रकांत बालभिम मोकाटेशिवसेना36,27918.38%
बाबुराव दत्तोबो चंदेरे राष्ट्रवादी कॉंग्रेस28,17914.28%

कोथरुड विधानसभा मतदार संघ पुणे जिल्ह्यात येतो. साल 2008 मतदार संघाच्या फेररचनेनुसार तयार झालेला आहे. कोथरुड विधानसभा मतदार संघात पुणे महानगर पालिकेचे वॉर्ड क्रमांक 43 पासून 58, 161 आणि 162 सामील आहेत. कोथरुड विधानसभा क्षेत्र पुणे लोकसभा मतदार संघात येतो. भारतीय जनता पार्टीचे चंद्रकांत ( दादा ) बच्चू पाटील येथील विद्यमान आमदार आहेत. या मतदार संघातून साल 2009 मध्ये शिवसेनेचे चंद्रकांत मोकाटे यांचा विजय झाला होता. त्यानंतर मात्र या मतदार संघात सलग दोन टर्म भाजपाचे आमदार निवडून येत आहे. साल 2019 च्या निवडणूकात येथून चंद्रकांत पाटील यांचा विजय झाला होता.

कोथरुड विधानसभा – 2019

उमेदवाराचे नावपक्षएकूण मतेटक्केवारी शेअर
चंद्रकांत (दादा) बचू पाटीलभाजपा1,05,24653.93 %
किशोर नाना शिंदेमनसे79,75140.87 %
नोटाइतर4,0282.06 %

जातीय समीकरण काय ?

कोथरुड विधानसभा मतदार संघ हा खुला जनरल वर्गवारीचा मतदार संघ आहे.साल 2019 च्या आकड्यांनुसार येथे एकूण 3 लाख 90 हजार 458 मतदार आहेत.या मतदार संघात एससी – एसटी मतदारांची संख्या महत्वाची आहे. येथील एससी आणि एसटी मतदारांची संख्या 37 हजाराच्या आसपास आहे. तर येथे मुस्लीमांची लोकसख्या 9 हजाराच्या आसपास आहे.महायुतीने कोथरुड येथून विद्यमान आमदार चंद्रकांत पाटील यांना उमेदवारी दिलेली आहे. सध्या चंद्रकांत पाटील सत्तेत मंत्री आहेत. भाजपाने त्यांना पुन्हा एकदा संधी दिलेली आहे.महाविकास आघाडीतील ठाकरे गटाचे चंद्रकांत मोकाटे येथून उमदेवार म्हणून उभे राहीले आहेत.

मनसे फॅक्टर  कोणाला फायदेशीर

कोथरुड हा मतदार संघ हायप्रोफाईल गणला जात आहे. भाजपाचे चंद्रकांत पाटील येथून उभे आहेत. ते सरकारमध्ये उच्च आणि तंत्रशिक्षण मंत्री आहेत. येथे भाजपाचे दोन खासदार आहेत. केंद्रीय राज्यमंत्री मुरलीधर मोहोळ आणि दुसऱ्या खासदार प्रा.डॉ. मेधा कुलकर्णी आहेत. येथे भाजपाचे अनेक नगरसेवक आहेत. दुसऱ्याबाजूला दहा वर्षांपूर्वी आमदार म्हणून निवडून आलेल्या चंद्रकांत मोकोटे यांना ठाकरे गटाने उमेदवारी दिलेली आहे. साल 2019 च्या निवडणूकीत चंद्रकांत पाटील यांच्या विरोधात सर्वपक्षीय उमेदवार होऊन 80 हजार मते मिळविणारे किशोर शिंदे यांना महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेने उमेदवारी दिलेली आहे. त्यामुळे येथे तिरंगी सामना होणार आहे. यात शिंदे यांनी गेल्यावेळी घेतलेली मते घेतली तरी मोकाटे अडचणीत येण्याची शक्यता आहे. नाही घेतली तर पाटील अडचणीत येतील आणि दोघांत मतांची विभागणी झाली तर पाटील निवडून येथील असे येथील चित्र आहे. यातून पाटील यांचा फायदा होण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे मनसे फॅक्टर येथे कोणाला फायदेशीर ठरणार याकडे लक्ष लागले आहे.

Follow Us
पुजाऱ्याच्या वेशात पप्पू यादव, हातात दानपेटी! राममंदिर प्रकरणावरून...
Delhi | पुजाऱ्याच्या वेशात पप्पू यादव, हातात दानपेटी! राममंदिर दानपेटी प्रकरणावरून दिल्लीत राजकीय रणकंदन
खडकवासला फुल्ल! 11 दरवाजे उघडले; नदीकाठच्या गावांना सतर्कतेचा इशारा
Pune | खडकवासला फुल्ल! 11 दरवाजे उघडले; प्रशासनाचा नदीकाठच्या गावांना सतर्कतेचा इशारा
FDA ला हायकोर्टाचा दणका! 98% स्वच्छतेचा दावा ठरला खोटा
FDA ला हायकोर्टाचा दणका! मंत्रालयाच्या कँटीनमध्ये माश्या, धूळ; 98% स्वच्छतेचा दावा ठरला खोटा
भिवंडीत भीषण दुर्घटना! 4 मजली इमारत कोसळली; 9 जणांचा मृत्यू, अनेकजण...
Bhiwandi Building collapsed | भिवंडीत भीषण दुर्घटना! 4 मजली इमारत कोसळली; 9 जणांचा मृत्यू, अनेकजण अजुनही ढिगाऱ्याखाली
लाज वाटत नाही का? ही कोणती संस्कृती?; ठोंबरेंचा भाजप नगरसेविकेला सवाल
Rupali Thombare Patil | लाज वाटत नाही का? ही कोणती संस्कृती?; चिमुकल्यांकडून पाय धुऊन घेतल्याप्रकरणी ठोंबरेंचा भाजप नगरसेविकेला सवाल
विद्यार्थ्यांनी नाही, भाजपच्या गुंडांनी केली दगडफेक! दीपकेंचा आरोप
Abhijeet Dipke | विद्यार्थ्यांनी नाही, भाजपच्या गुंडांनी केली दगडफेक! अभिजीत दीपकेंचा गंभीर आरोप
अभिजित दिपकेंच्या आई-वडिलांना उद्धव ठाकरेंचा फोन!
Uddhav Thackeray | अभिजित दिपकेंच्या आई-वडिलांना उद्धव ठाकरेंचा फोन! आंदोलनाच्या यशानंतर मोठी चर्चा
तुकाराम मुंढेंचा दणका थेट हायकोर्टापर्यंत; नो लायसन्स, नो बिझनेस
मोठी बातमी! तुकाराम मुंढेंचा दणका थेट हायकोर्टापर्यंत; नो लायसन्स, नो बिझनेस, कँटीन बंद करण्याचे आदेश
अमित शाह संसदेत का नाही?; प्रियांका गांधी, खर्गेंसह विरोधकांचा संसद...
Sansad Bhavan Park | अमित शाह संसदेत का नाही?; प्रियांका गांधी, खर्गेंसह विरोधकांचा संसद भवनाबाहेर आंदोलन
मनोज जरांगे यांच्या आंदोलनाच्या इशाऱ्यानंतर सरकारचं मोठं पाऊल
मनोज जरांगे यांच्या आंदोलनाच्या इशाऱ्यानंतर सरकारचं मोठं पाऊल; विखे पाटलांनी दिली मोठी अपडेट, म्हणाले...