AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

उद्धव ठाकरेंच्या नाकाखाली फ्री काश्मीरचे फलक, फडणवीसांचा हल्लाबोल

या पोस्टरवर 'FREE KASHMIR (फ्री काश्मीर)' असं लिहिलं होतं. या पोस्टरचा भाजपनेच नाही तर काँग्रेस नेत्यांनीही निषेध केला आहे.

उद्धव ठाकरेंच्या नाकाखाली फ्री काश्मीरचे फलक, फडणवीसांचा हल्लाबोल
Nupur Chilkulwar
Nupur Chilkulwar | Edited By: Sachin Patil | सचिन पाटील | Updated on: Jan 07, 2020 | 10:06 AM
Share

मुंबई : दिल्लीच्या जवाहरलाल नेहरु विद्यापीठात झालेल्या हिंसाचाराविरोधात मुंबईत मोठ्या प्रमाणात विरोध प्रदर्शन सुरु आहे (JNU Violence). याच विरोध प्रदर्शनादरम्यान दिसलेल्या एका पोस्टरमुळे सध्या महाराष्ट्राच्या राजकारणात खळबळ उडाली आहे. या पोस्टरवर ‘FREE KASHMIR (फ्री काश्मीर)’ असं लिहिलं होतं. या पोस्टरचा भाजपनेच नाही तर काँग्रेस नेत्यांनीही निषेध केला आहे. राजकीय नेत्यांनीच नाही तर सिनेसृष्टीतील कलाकारांनीही या पोस्टरवर आक्षेप घेतला आहे. जेएनयू हिंसाचार विरोधातील आंदोलनात अशा प्रकारच्या पोस्टरचं काय काम आहे, असा सवाल त्यांनी उपस्थित केला आहे (Free Kashmir Poster).

राज्याचे माजी मुख्य़मंत्री आणि विरोधीपक्ष नेते देवेंद्र फडणवीस यांनी देखील या पोस्टरवर आक्षेप घेत ठाकरे सरकारवर निशाणा साधला. ‘उद्धवजी तुम्ही हे फ्री काश्मीर भारतविरोधी अभियान कसं सहन करु शकता’, असा सवाल देवेंद्र फडणवीस यांनी मुख्यमंत्री ठाकरे यांना विचारला.

फडणवीसांनी एएनआयचा फोटो ट्वीट करत लिहिलं, “हा विरोध कुणासाठी आहे? फ्री काश्मीरच्या घोषणा इथे का होत आहेत? मुंबईत अशा प्रकारच्या फुटीरतावादी घटकांना आपण कसं सहन करु शकतो? मुख्यमंत्री कार्यालयापासून 2 किलोमीटर अंतरावर आझादी गटाकडून ‘फ्री काश्मीर’च्या घोषणा दिल्या जातात? उद्धवजी तुमच्या नाकाखाली अशाप्रकारे फ्री काश्मीर भारतविरोधी मोहीम सुरु आहे, हे तुम्ही सहन करणार आहात का?”

मुंबईच्या गेट-वे ऑफ इंडियासमोर रविवारी रात्रीपासून जेएनयू हिंसाचाराविरोधात आंदोनल सुरु आहे. यामध्ये विद्यार्थी, कलाकार आणि समाजातील इतर नागरिक जेएनयू हिंसाचाराविरोधात एकवटले आहेत. तसेच, या प्रकरणी दोषींवर लवकरात लवकर कारवाई करण्यात यावी अशी मागणीही करण्यात येत आहे. सोमवारी सायंकाळी या ठिकाणी आंदोलनादरम्यान एक मुलगी हातात एक पोस्टर घेऊन उभी होती, ज्यावर मोठ मोठ्या अक्षरात ‘फ्री काश्मीर’ लिहिलेलं होतं. हे पोस्टर सोशल मीडियावर पोस्ट होताच ते व्हायरल झालं. अनेकांनी या पोस्टरचा विरोध केला आहे.

आंदोलनाची दिशाभूल होऊ शकते : संजय निरुपम

काँग्रेस नेते संजय निरुपम यांनीही या पोस्टरवर आक्षेप दर्शवला आहे. अशा पोस्टमुळे देशभरात सुरु असलेलं विद्यार्थी आंदोलन बदनाम होऊ शकतं, आंदोलकांची दिशाभूल होऊ शकते, असं ट्वीट त्यांनी केलं.

याविषयी आंदोलकांना सावध राहावं लागेल. जेएनयू हिंसाचाराचं काश्मीरच्या मुक्ततेशी काय संबंध? कोण आहेत हे लोक? कुणी यांना गेट-वे ञफ इंडियावर पाठवलं. सरकारने याची चौकशी करायला हवी, असं संजय निरुपम यांनी त्यांच्या ट्वीटमध्ये म्हटलं.

पाहा व्हिडीओ :

Follow Us
हम दो हमारे दो और इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं...
Gulabrao Patil : 'हम दो हमारे दो और... इंग्लिश में जाने दो' भरमंचावरून गुलाबराव पाटलांचं वक्तव्य तुफान चर्चेत
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला;
दहीहंडी उत्सवात दादूस विनायक माळींचा गोविंदांसाठी विनोदी सल्ला; प्रेक्षकांचं मन जिंकणाऱ्या संवादाची सर्वत्र चर्चा
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची...
भरती परिक्षांबाबत महाराष्ट्र सरकारचा मोठा निर्णय, सात अधिकाऱ्यांची समिती...
दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर...
MNS Avinash Jadhav Dahi Handi 2026 : दहीहंडीचा थरार! साई राम गोविंदा पथकाने रचले 10 थर
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई
Essel Group च्या सुभाष चंद्रा यांना मोठा धक्का; CBI ची मोठी कारवाई, थेट 1,322 कोटी...
गौतमीचं मुंबईवर अपार प्रेम, काय म्हणाली पहा? आणखी वेगळं...
Gautami Patil On Dahi Handi | गौतमीचं मुंबईवर अपार प्रेम, काय म्हणाली पहा? आणखी खास...
दहीहंडी उत्सवादरम्यान मोठी दुर्घटना; मुंबईतील हंडी फोडताना 7 वर्षीय...
दहीहंडी उत्सवादरम्यान मोठी दुर्घटना; मुंबईतील हंडी फोडताना 7 वर्षीय गोविंदा दगावला
प्रकाश सुर्वे यांच्या दहीहंडी उत्सवात संजय दत्त यांची उपस्थिती, अपना..
प्रकाश सुर्वे यांच्या दहीहंडी उत्सवात संजय दत्त यांची उपस्थिती, अपना भाई है म्हणत...
मुंबईतील नामांकित दहीहंडी कार्यक्रमात अजिंक्य देव यांची उपस्थिती;
मुंबईतील नामांकित दहीहंडी कार्यक्रमात अजिंक्य देव यांची उपस्थिती; पहा खास व्हिडीओ
12 तारखेनंतर गंभीर परिणाम होतील; मनोज जरांगेंचा सरकारला इशारा, थेट...
12 तारखेनंतर गंभीर परिणाम होतील; मनोज जरांगेंचा सरकारला इशारा, थेट...