AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

सासू सुनेमधील वाद विवाद दूर करण्यासाठी वास्तूचे ‘हे’ उपाय करा ट्राय…..

सासू आणि सुनेमधील नातेसंबंधात कटुता येणे सामान्य आहे. वास्तुच्या एका छोट्या उपायाने हे दूर करता येते. ज्योतिषी आणि वास्तु तज्ञ अंशुल त्रिपाठी यांनी एक खास मार्ग सांगितला. याने सासू स्वतः तुम्हाला वाईट वाटेल

सासू सुनेमधील वाद विवाद दूर करण्यासाठी वास्तूचे 'हे' उपाय करा ट्राय.....
सासू सुनेमधील वाद विवाद दूर करण्यासाठी वास्तूचे 'हे' उपाय करा ट्राय.....
| Edited By: | Updated on: Jul 11, 2025 | 10:42 PM
Share

आजकाल सुनेची सर्वात मोठी समस्या म्हणजे त्यांच्या सासू प्रत्येक छोट्या छोट्या गोष्टीवरून त्यांच्यावर रागावतात. घरात दररोज कोणत्या ना कोणत्या गोष्टीवरून भांडण होते. कधी स्वयंपाकघरात मीठ कमी-जास्त असते, कधी कपडे इस्त्री केलेले नसतात, तर कधी छोट्या छोट्या गोष्टींवरूनही गोंधळ होतो. यामुळे सुनेला एकटे वाटू लागते आणि वातावरणही तणावपूर्ण बनते. कधीकधी हे प्रकरण इतके वाढते की नवराही अस्वस्थ होतो. ज्योतिषांच्या मते, वास्तुशास्त्रात काही सोपे उपाय आहेत, जे केल्याने घरातील वातावरण बदलू शकते. विशेषतः सासूचे वागणे सुनेप्रती सौम्य होऊ शकते. ते म्हणतात की वास्तु हा फक्त विटा आणि दगडांचा खेळ नाही, तर तो तुमच्या मनावर आणि नातेसंबंधांवरही परिणाम करतो.

तुम्हाला फक्त थोडे लक्ष देण्याची गरज आहे. त्यांच्या मते, जर घरात वास्तुमध्ये थोडासा बदल केला तर सासू तिच्या मुलापेक्षा सुनेवर जास्त प्रेम करू लागते. आता कल्पना करा जेव्हा सासू स्वतः तिच्या मुलापेक्षा तुमच्यावर जास्त प्रेम करू लागते, तेव्हा घरातील वातावरण किती गोड आणि आल्हाददायक होईल. चला जाणून घेऊया तो सोपा वास्तु उपाय कोणता आहे जो तुमच्या आयुष्यातही आनंद आणू शकतो.

सासू आणि सुनेमध्ये दुरावा का येतो?

ज्योतिषाचार्य यांच्या मते, सासू आणि सुनेमधील नात्यात तणाव हा घरातील नकारात्मक उर्जेमुळे असतो. घरात वास्तुदोष असल्यास त्यांचा नातेसंबंधांवरही परिणाम होतो. कधीकधी दक्षिण दिशेतील दोष किंवा स्वयंपाकघर चुकीच्या दिशेने असल्याने कुटुंबात भांडणे वाढतात. सासूला वाटते की सून तिचे ऐकत नाही आणि सुनेला वाटते की सासू नेहमीच दोष शोधत राहते. ज्योतिषाचार्य यांच्या मते, सर्वप्रथम तुमच्या घराचा वायव्य कोपरा (ज्याला वायू कोन देखील म्हणतात) स्वच्छ ठेवा. तिथे कोणत्याही प्रकारचा कचरा, तुटलेले फर्निचर, जुने बूट किंवा घाणेरडे कपडे ठेवू नका. तुम्ही या दिशेने एका लहान चांदीच्या भांड्यात केशर आणि कापूर देखील ठेवू शकता. यामुळे घरात सकारात्मक ऊर्जा येते आणि नात्यांमध्ये गोडवा येतो. दररोज सकाळी तुमच्या घराच्या मुख्य दारावर गंगाजल शिंपडा. गुरुवारी केळीच्या झाडाला पाणी अर्पण करा आणि तुमच्या सासूच्या दीर्घायुष्यासाठी प्रार्थना करा. आठवड्यातून एकदा, तुमच्या सासूला खीर किंवा हलवा सारखा तिच्या आवडीचा गोड पदार्थ खायला द्या. झाडू जास्त वेळ घरात पडू देऊ नका, तो नेहमी उभा ठेवा.

असे केल्याने वातावरण कसे बदलेल?

वास्तुशास्त्रानुसार, वायव्य दिशा नातेसंबंधांसाठी खूप महत्वाची आहे. जेव्हा हे ठिकाण स्वच्छ आणि सकारात्मक असते तेव्हा घरातील महिलांमधील, विशेषतः सासू आणि सुनेमधील नाते मजबूत होते. हळूहळू, सासूचे वर्तन मऊ होते आणि ती तुमच्यावर तिच्या मुलापेक्षा जास्त प्रेम करू लागते. यामुळे नवराही आनंदी राहतो आणि घरातील संपूर्ण वातावरण प्रेमाने भरलेले असते.

लक्षात ठेवण्यासारख्या छोट्या टिप्स:

घरात कधीही तुटलेली भांडी ठेवू नका. तुमच्या सासू-सासऱ्यांसोबत संध्याकाळचा चहा घ्या, यामुळे परस्पर संवाद वाढेल. दररोज सकाळी तुळशीच्या झाडाला पाणी घाला आणि तुपाचा दिवा लावा, यामुळे घरात शांती येते. तुमच्या बेडरूममध्ये देवाचे फोटो ठेवू नका, ते फक्त पूजास्थळी ठेवा म्हणून आता जेव्हा जेव्हा तुम्हाला असे वाटेल की तुमच्या सासूशी संघर्ष वाढत आहे, तेव्हा ज्योतिषी आणि वास्तुशास्त्र तज्ज्ञ अंशुल त्रिपाठी यांनी सुचवलेले हे छोटे वास्तु उपाय नक्कीच अवलंबा. माझ्यावर विश्वास ठेवा, तुमच्या नात्यात इतका गोड बदल येईल की तुमच्या सासू स्वतः तुमच्या मुलापेक्षा तुमचा जास्त आदर करू लागतील.

Follow Us
संघर्षाच्या काळात विरोधकांकडून राजकारण सुरु - पंतप्रधान मोदी
संघर्षाच्या काळात विरोधकांकडून राजकारण सुरु - पंतप्रधान मोदी.
काँग्रेसचे पाप धुण्याचे काम आमच्या सरकारने केले
काँग्रेसचे पाप धुण्याचे काम आमच्या सरकारने केले.
भारत संकटातही ठाम, शांततेच्या आणि संवादाच्या बाजूने
भारत संकटातही ठाम, शांततेच्या आणि संवादाच्या बाजूने.
WITT 2026 समिटमध्ये पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले; 'जग संघर्षात, पण..
WITT 2026 समिटमध्ये पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले; 'जग संघर्षात, पण...
जागतिक उलथापालथीच्या काळात मोदींच्या नेतृत्वात भारताची प्रगती....
जागतिक उलथापालथीच्या काळात मोदींच्या नेतृत्वात भारताची प्रगती.....
राऊत यांचा केंद्र सरकारवर हल्लाबोल पंतप्रधान मोदींबाबत मोठी भविष्यवाणी
राऊत यांचा केंद्र सरकारवर हल्लाबोल पंतप्रधान मोदींबाबत मोठी भविष्यवाणी.
शिवनिका ट्रस्ट प्रकरणी SIT स्थापन; ट्रस्टींवरही येणार तपासाचा फेरा
शिवनिका ट्रस्ट प्रकरणी SIT स्थापन; ट्रस्टींवरही येणार तपासाचा फेरा.
इराण-अमेरिका युद्धाचा भारतावर काय परिणाम?मोदींनी लोकसभेत सगळं सांगितलं
इराण-अमेरिका युद्धाचा भारतावर काय परिणाम?मोदींनी लोकसभेत सगळं सांगितलं.
भोंदूबाबा खरातने सरकारी अधिकाऱ्यांना हाताशी धरलं... मोठा कारनामा समोर
भोंदूबाबा खरातने सरकारी अधिकाऱ्यांना हाताशी धरलं... मोठा कारनामा समोर.
आताच सोनं खरेदी करा बरं... गेल्या 40 वर्षात झालं नव्हतं एवढं स्वस्त...
आताच सोनं खरेदी करा बरं... गेल्या 40 वर्षात झालं नव्हतं एवढं स्वस्त....