AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

MI vs RCB : मुंबई इंडियन्सच्या पराभवाचा गुन्हेगार कोण? कर्णधार हार्दिक पांड्या म्हणाला…

आयपीएल 2025 स्पर्धेतील 20वा सामना रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरु आणि मुंबई इंडियन्स यांच्यात पार पडला. अतितटीच्या सामन्यात आरसीबीने मुंबई इंडियन्सला 12 धावांनी पराभव केला. या स्पर्धेतील मुंबई इंडियन्सचा हा चौथा पराभव आहे. या पराभवामुळे मुंबई इंडियन्सची पुढची वाट बिकट झाली आहे.

MI vs RCB : मुंबई इंडियन्सच्या पराभवाचा गुन्हेगार कोण? कर्णधार हार्दिक पांड्या म्हणाला...
| Updated on: Apr 07, 2025 | 11:55 PM
Share

आयपीएल 2025 स्पर्धेत एका रोमांचक सामन्याची अनुभूती रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरु आणि मुंबई इंडियन्स सामन्यातून झाली. मुंबई इंडियन्सने नाणेफेकीचा कौल जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरुला वानखेडेवर 200 पार धावा केल्या नाहीत तर विजय कठीण आहे याचा अंदाज होता. त्यामुळे विराट कोहलीने आक्रमक पण सावध सुरुवात करून दिली. तसेच पॉवरप्लेमध्ये संघाला चांगल्या स्थितीत आणून ठेवलं . रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरुने 20 षटकात 5 गडी गमवून 221 धावा केल्या आणि विजयासाठी 222 धावा दिल्या. या धावांचा पाठलाग करताना मुंबई इंडियन्सने झुंजार खेळी केली. कर्णधार हार्दिक पांड्या आणि तिलक वर्मा यांनी सामन्यात रंगत आणली. पण या दोघांची विकेट पडल्यानंतर सामना आरसीबीच्या पारड्यात झुकला. मुंबई इंडियन्सने 20 षटकात 9 गडी गमवून 209 धावा केल्या आणि विजयासाठी 12 धावा कमी पडल्या. मुंबई इंडियन्सचा या स्पर्धेतील चौथा पराभव आहे. आतापर्यंत खेळलेल्या पाच पैकी फक्त एकाच सामन्यात विजय मिळवला आहे. त्यामुळे आता मुंबई इंडियन्सचं प्लेऑफचं स्वप्न अजून लांबणार आहे.

हार्दिक पांड्या म्हणाला की,धावांचा माहोल होता. विकेट खरोखरच चांगली होती. मी स्वतःशीच त्याबद्दल बोलत होतो की पुन्हा एकदा आम्ही दोन फटके मारण्यात कमी पडलो, माझ्याकडे फार काही सांगायचे नाही. विकेट ज्या पद्धतीने होती, त्यामुळे गोलंदाजांकडे लपण्यासाठी फारशी जागा नव्हती. ते अंमलबजावणीपर्यंत आले. तुम्ही फलंदाजांना थांबवू शकता पण मला गोलंदाजांवर कठोर व्हायचे नाही. तो एक कठीण ट्रॅक होता, आमच्याकडे फारसे पर्याय नव्हते. आमच्या संघाचा मूळ सांगाडा, नमन नेहमीच खाली क्रमाने फलंदाजी करत असे. शेवटच्या सामन्यात रोहित उपलब्ध नव्हता, म्हणून आम्हाला एखाद्याला वर ढकलावे लागले आणि त्याच्यासारख्या व्यक्तीकडे बहुआयामी खेळ आहे जिथे तो वर येऊ शकतो आणि डेथमध्येही खेळू शकतो. रोहित परत आल्यानंतर, आम्हाला माहित होते की नमनला खाली यावे लागेल.’

तिलक वर्माबाबत हार्दिक पांड्या म्हणाला की, ‘तिलक शानदार होता. गेल्या सामन्यात खूप काही घडले. लोकांनी त्याबद्दल खूप गोष्टी केल्या. पण लोकांना माहित नाही की त्याला काल खूप वाईट फटका बसला होता. तो एक रणनीतिक निर्णय होता. पण त्याच्या बोटामुळे, प्रशिक्षकांना वाटले की हा एक चांगला पर्याय आहे की कोणीतरी नवीन येऊन ते करू शकेल. आज, तो अद्भुत होता. अशा प्रकारच्या सामन्यांमध्ये, पॉवरप्ले खूप महत्वाचे असतात. काही षटकांमध्ये आम्ही मध्यभागी येऊ शकलो नाही, ज्यामुळे आम्हाला पुन्हा पाठलाग करावा लागला. ते डेथमध्ये अंमलबजावणीपर्यंत येते. आम्ही ते चेंडू खेळू शकलो नाही.’

‘बुमराह असणे जगातील कोणत्याही संघाला खूप खास बनवते. तो आला आणि त्याचे काम केले, तो आल्याने खूप आनंद झाला. आयुष्यात, कधीही मागे हटू नका, नेहमीच त्याची सकारात्मक बाजू पहा. तिथे जा, तुमच्या आयुष्यातील सर्वोत्तम क्रिकेट खेळण्याचा प्रयत्न करा आणि स्वतःला पाठिंबा द्या. आम्ही सर्व त्यांना पाठिंबा देत आहोत, फक्त निकाल आमच्याकडे येईल अशी आशा करतो.’, असं हार्दिक पांड्या शेवटी म्हणाला.

कोकाटेंना जामीन मिळवण्यासाठी आता कायदेशीर लढाई, वकिलांकडून मोठी अपडेट
कोकाटेंना जामीन मिळवण्यासाठी आता कायदेशीर लढाई, वकिलांकडून मोठी अपडेट.
कराड जामीन प्रकरणाच्या सुनावणीत काय-काय घडलं? वकिलांनी सारं सांगितलं
कराड जामीन प्रकरणाच्या सुनावणीत काय-काय घडलं? वकिलांनी सारं सांगितलं.
कोकाटेंना कोणत्याही क्षणी अटक, आमदारकी जाणार, कोणत्या प्रकरणी शिक्षा?
कोकाटेंना कोणत्याही क्षणी अटक, आमदारकी जाणार, कोणत्या प्रकरणी शिक्षा?.
माणिकराव कोकाटे यांच्या विरोधात अटक वॉरंट जारी, विरोधकांची मागणी काय?
माणिकराव कोकाटे यांच्या विरोधात अटक वॉरंट जारी, विरोधकांची मागणी काय?.
मुंडेंची दिल्लीवारी, शहांची भेट, कोकाटेंच्या प्रकरणानंतर पुन्हा संधी?
मुंडेंची दिल्लीवारी, शहांची भेट, कोकाटेंच्या प्रकरणानंतर पुन्हा संधी?.
सना मलिकांकडून वडील मलिकांची पाठराखण, NCP महायुतीत सामील होणार की..?
सना मलिकांकडून वडील मलिकांची पाठराखण, NCP महायुतीत सामील होणार की..?.
अजितदादांचा मुंबईत मोठा डाव, थेट सना मलिक यांच्या नेतृत्त्वात लढवणार?
अजितदादांचा मुंबईत मोठा डाव, थेट सना मलिक यांच्या नेतृत्त्वात लढवणार?.
...तरी शिवतीर्थवरचा चाफा काही केल्या बोलेना...शेलारांचा ठाकरेंना टोला
...तरी शिवतीर्थवरचा चाफा काही केल्या बोलेना...शेलारांचा ठाकरेंना टोला.
कोकाटे यांची अटक अटळ? कायदेशीर अडचणी वाढल्या, सुनावणी पुढे ढकलली अन्..
कोकाटे यांची अटक अटळ? कायदेशीर अडचणी वाढल्या, सुनावणी पुढे ढकलली अन्...
पाकिस्तानी बोली बोलणाऱ्यांना देशवासी माफ करणार नाहीत - एकनाथ शिंदे
पाकिस्तानी बोली बोलणाऱ्यांना देशवासी माफ करणार नाहीत - एकनाथ शिंदे.