AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

रिलायन्स जिओनंतर Google आत एयरटेलमध्येही हजारो कोटींची गुंतवणूक करणार?

गुगल आणि एअरटेल यांच्यात करार झाला, तर सुनील मित्तल यांच्या नेतृत्वाखालील या दूरसंचार कंपनीसाठी हा मोठा दिलासा असेल.

रिलायन्स जिओनंतर Google आत एयरटेलमध्येही हजारो कोटींची गुंतवणूक करणार?
Airtel
| Edited By: | Updated on: Aug 29, 2021 | 6:14 PM
Share

मुंबई : जिओमध्ये मोठी गुंतवणूक केल्यानंतर, गुगल आता एअरटेलमध्ये पैसे गुंतवण्याचा विचार करत आहे. जर गुगल आणि एअरटेल यांच्यात करार झाला, तर सुनील मित्तल यांच्या नेतृत्वाखालील या दूरसंचार कंपनीसाठी हा मोठा दिलासा असेल. मीडिया रिपोर्टनुसार, भारती एअरटेलला लवकरच गुगलकडून अनेक हजार कोटींची गुंतवणूक मिळू शकते. प्रसारमाध्यमांच्या अहवालात म्हटले आहे की, दोन्ही कंपन्या गेल्या वर्षभरापासून चर्चा आणि वाटाघाटीच्या महत्त्वाच्या टप्प्यात आहेत. हे अहवाल सुचवतात की, एअरटेलमध्ये गुगलची गुंतवणूक खूप जास्त असू शकते. (After Jio, Google now in talks to make huge investments in Airtel)

बिल्ट-इन मोबिलिटी काय आहे हे पाहणे बाकी आहे, कारण जिओ आणि गुगलच्या भागीदारी नंतर एअरटेल किंवा व्होडाफोन आयडियासह त्यांच्या कोणत्याही स्पर्धकांमध्ये गुंतवणूक करण्यासाठी निर्बंध घालू शकतात. गुगलने जिओ प्लॅटफॉर्ममध्ये 34,000 कोटी रुपयांची गुंतवणूक केली होती. भारती एअरटेल आधीपासूनच पैसे गोळा करण्याच्या विचारात आहे जेणेकरून ते देशभरात त्यांची 4G नेटवर्क क्षमता वाढवण्यासाठी गुंतवणूक करू शकतील.

गुगल आणि एअरटेलने कथित कराराबाबत कोणतीही औपचारिक घोषणा केली नसली तरी, टॉप सूत्रांनी याबद्दल टीओआयला माहिती दिली आहे. गूगल-एअरटेल कराराबद्दल सूत्राने टीओआयला सांगितले आहे की, गुगलच्या आगमनामुळे एअरटेलची बॅलेन्स शीट मजबूत झाली आहे. तसेच, ही कंपनी भागीदार कंपनीला स्ट्रॅटजिकली मदत करते, कारण गुगल डेटा विश्लेषणाच्या बाबतील जगातील कोणत्याही मोठ्या कंपनीपेक्षा चांगली आहे. तसेच गुगल एअरटेलला त्यांच्या रियलायजेशन आणि प्रॉफिटेबिलिटीमध्ये सुधारणा करण्यासाठी त्यांचा डेटा अधिक चांगल्या पद्धतीने मॉनिटाईज करण्यास मदत करेल.

टेलिकॉम टॉकच्या अहवालानुसार, जेफरीजना असा विश्वास आहे की, रोख जमा करण्याची त्वरित गरज नसल्यामुळे, टेलिकॉम कंपनी असे गृहीत धरू शकते की, व्होडाफोन आयडियाच्या (Vi) सर्व ग्राहकांना कायम ठेवण्यासाठी त्यांना मोठ्या क्षमतेच्या नेटवर्कची आवश्यकता असेल. अशा प्रकारे कंपनीमध्ये गुगलची मोठी गुंतवणूक भारती एअरटेलसाठी बरेच काही ठरवू शकते. यामुळे टेलिकॉम कंपनीला सरकारचे कर्ज सहज फेडता येईल, सोबतच 4G आणि 5G नेटवर्कमध्ये गुंतवणूक करता येईल.

इतर बातम्या

6GB/128GB, 108MP ट्रिपल कॅमेरा, मोटोरोलाचा Edge 20 Fusion बाजारात

17 सप्टेंबरपासून Iphone 13 ची विक्री, 30 सप्टेंबरला नव्या एअरपॉड्सचं लाँचिंग, लीक्समधून खुलासा

30 फिटनेस मोड, SpO2 मॉनिटरिंग फीचरसह Mi Band 6 भारतात लाँच, किंमत…

(After Jio, Google now in talks to make huge investments in Airtel)

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.