Angarki Chaturthi : अंगारक संकष्टी चतुर्थीनिमित्त दर्शनासाठी रात्रीपासूनच भक्तांची गर्दी; सिद्धिविनायक अन् दगडूशेठ मंदिराबाहेर लांबच लांब रांगा
अंगारकी संकष्टी चतुर्थीनिमित्त राज्यभरातील गणपती मंदिरांमध्ये भाविकांनी मोठी गर्दी केली आहे. मुंबईतील सिद्धिविनायक मंदिर आणि पुण्यातील दगडूशेठ हलवाई मंदिरात रात्रीपासूनच दर्शनासाठी रांगा लागल्या आहेत. आकर्षक फुलांनी सजवलेली मंदिरे आणि विद्युत रोषणाईने परिसर भक्तिमय झाला आहे. यंदा पितृपक्षात मंगळवारी आलेली ही चतुर्थी विशेष फलदायी मानली जाते, ज्यामुळे भाविकांचा उत्साह शिगेला पोहोचला आहे.
अंगारकी संकष्टी चतुर्थीच्या शुभ मुहूर्तावर राज्यभरातील गणपती मंदिरांमध्ये भाविकांनी अलोट गर्दी केली आहे. मुंबईतील प्रसिद्ध सिद्धिविनायक मंदिर आणि पुण्यातील श्रीमंत दगडूशेठ हलवाई मंदिरात रात्रीपासूनच बाप्पाच्या दर्शनासाठी लांबच लांब रांगा लागल्या आहेत. मंदिरांना आकर्षक फुलांनी सजवण्यात आले असून, विद्युत रोषणाईने संपूर्ण परिसर भक्तिमय वातावरणात न्हाऊन निघाला आहे.
या वर्षीची अंगारकी चतुर्थी मंगळवारी आणि पितृपक्षात आल्याने तिचे महत्त्व अधिक वाढले आहे. वर्षातून दोन ते तीन वेळा येणारी ही चतुर्थी भाविकांसाठी विशेष फलदायी मानली जाते, असे बोलले जाते की या दिवशी केलेल्या मनोकामना पूर्ण होतात आणि घरात सुख-शांती नांदते. त्यामुळे हजारो भाविक लांबून दर्शनासाठी आले आहेत. मंदिर प्रशासनाने भाविकांना कोणताही त्रास होऊ नये यासाठी चोख सुरक्षा व्यवस्था ठेवली आहे, तसेच पोलीस बंदोबस्तही तैनात करण्यात आला आहे. सर्वत्र गणेश भक्तीचा उत्साह दिसून येत आहे.
