जागा एक, इच्छुक ढीगभर! राज्यसभेसाठी मविआत चढाओढ

जागा एक, इच्छुक ढीगभर! राज्यसभेसाठी मविआत चढाओढ

| Updated on: Feb 28, 2026 | 10:26 AM

महाराष्ट्र महाविकास आघाडीमध्ये राज्यसभेच्या एका जागेसाठी तीव्र चढाओढ सुरू आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेसकडून शरद पवारांना उमेदवारी देण्याचा प्रयत्न आहे, तर शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) आणि काँग्रेसमध्येही अनेक नेते इच्छुक आहेत. संजय राऊत आणि विजय वडेट्टीवार यांनी आपापल्या पक्षांकडून उमेदवारीच्या दाव्यांवर जोर दिला आहे.

महाराष्ट्रामध्ये राज्यसभेच्या एका जागेसाठी महाविकास आघाडीतील घटक पक्षांमध्ये तीव्र चढाओढ सुरू आहे. राष्ट्रवादी काँग्रेस (शरदचंद्र पवार गट) पक्षाकडून ज्येष्ठ नेते शरद पवार यांना राज्यसभेवर पाठवण्याचा प्रयत्न सुरू असल्याची माहिती आहे. महाविकास आघाडीतील प्रमुख नेत्यांशी यासंदर्भात चर्चा झाल्याचेही म्हटले जात आहे.

याचवेळी, शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाचे नेते संजय राऊत यांनी राजन विचारे, अंबादास दानवे आणि चंद्रकांत खैरे यांच्यासह त्यांच्या पक्षातही चार ते पाच जण इच्छुक असल्याचे सांगितले. ही जागा मविआच्या तत्त्वांप्रमाणे शिवसेनेकडे असल्याचे राऊत यांनी म्हटले आहे. दुसरीकडे, काँग्रेसचे नेते विजय वडेट्टीवार यांनीही काँग्रेसमधून चार ते पाच जण इच्छुक असल्याचे स्पष्ट केले. काँग्रेस राष्ट्रीय पक्ष असल्याने ही जागा आपल्याला मिळावी, अशी त्यांची भूमिका आहे. यामुळे, एका जागेसाठी तिन्ही पक्षांकडून जोरदार प्रयत्न सुरू असल्याचे चित्र आहे.

Published on: Feb 28, 2026 10:26 AM
Follow Us