Nashik Protest | आदिवासी विद्यार्थ्यांचा सरकारविरोधात एल्गार! 28 सप्टेंबरला नाशिकहून मुंबईकडे लॉंग मार्च; 5 ऑक्टोबरला मुंबईत धडक
नाशिकमधील आदिवासी विद्यार्थी आपल्या विविध मागण्यांसाठी २८ सप्टेंबर रोजी मुंबईच्या दिशेने लॉंग मार्चला निघणार आहेत. वसतिगृहांची दुरावस्था, आदिवासी विकास मंत्र्यांचा राजीनामा आणि आयुक्त व सचिवांच्या हकालपट्टीसाठी ५ ऑक्टोबरला मुंबईत आंदोलन केले जाईल. हे आंदोलन २६ दिवसांपासून सुरू आहे.
नाशिकमधील आदिवासी विद्यार्थी आपल्या विविध प्रलंबित मागण्यांसाठी २८ सप्टेंबर रोजी मुंबईच्या दिशेने लॉंग मार्चला सुरुवात करणार आहेत. हे आंदोलन गेल्या २६ दिवसांपासून सातत्याने सुरू असून, ५ ऑक्टोबर रोजी मुंबईत धडक देऊन विद्यार्थी आपल्या मागण्या शासनासमोर तीव्रपणे मांडणार आहेत.
या आंदोलनाचे मुख्य कारण आदिवासी वसतिगृहांची दयनीय अवस्था आणि प्रशासकीय दुर्लक्ष आहे. विद्यार्थ्यांच्या प्रमुख मागण्यांमध्ये आदिवासी विकास मंत्र्यांचा राजीनामा आणि आदिवासी विकास विभागाच्या आयुक्त व सचिव यांची पदावरून हकालपट्टी करणे हे समाविष्ट आहे. विद्यार्थ्यांनी स्पष्ट केले आहे की, जोपर्यंत त्यांच्या सर्व मागण्या पूर्ण होत नाहीत आणि जबाबदार अधिकाऱ्यांवर कारवाई होत नाही, तोपर्यंत ते आपले आंदोलन कोणत्याही परिस्थितीत मागे घेणार नाहीत.
शासन ९० टक्के मागण्या पूर्ण झाल्याचा दावा करत असले, तरी विद्यार्थ्यांनी या दाव्यावर ठोस खुलासा मागितला आहे. नाशिकमधून निघणाऱ्या या पैदल मार्चमध्ये महाराष्ट्राच्या विविध जिल्ह्यांमधील आदिवासी विद्यार्थी सहभागी होणार असून, त्यांचा निर्धार आहे की न्याय मिळेपर्यंत ते थांबणार नाहीत. हे आंदोलन आदिवासी समाजाच्या मूलभूत हक्कांसाठी आणि सन्मानासाठी केले जात आहे.
