CM फडणवीसांच्या भेटीनंतर शिंदेंचे खासदार ओमराजेंचं मोठं वक्तव्य; म्हणाले…
खासदार ओमराजे निंबाळकर यांनी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची भेट घेऊन धाराशिवमधील भीषण दुष्काळस्थितीची माहिती दिली. पावसामुळे सोयाबीनसह खरीप पिकांचे मोठे नुकसान झाले असून शेतकरी अभूतपूर्व संकटात आहेत. ओमराजे निंबाळकर यांनी शेतकऱ्यांसाठी भरीव मदतीची मागणी केली, तरच शेतकरी वाचतील असे नमूद केले.
शिंदेंच्या शिवसेनेचे खासदार ओमराजे निंबाळकर यांनी अलीकडेच मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची भेट घेतली. धाराशिव लोकसभा मतदारसंघातील भीषण दुष्काळी परिस्थिती आणि शेतकऱ्यांसमोरील अडचणींवर चर्चा करण्यासाठी ही भेट झाली. खासदार ओमराजे निंबाळकर यांनी मुख्यमंत्र्यांना दुष्काळाची सविस्तर माहिती दिली. या संदर्भात बोलताना ओमराजे निंबाळकर यांनी सांगितले की, शेतकऱ्यांनी सोयाबीनसह खरीप पिकांसाठी पेरणी केली होती आणि त्यावर फवारण्या, खुरपण यांसारखे कष्ट घेतले होते. मात्र, ऐन शेंगा भरण्याच्या वेळी पावसाने ओढ दिल्याने शेतकऱ्यांच्या पदरात एक पैशाचेही उत्पन्न पडणार नाही. शेतकरी सध्या न भूतो न भविष्यति अशा भयंकर अडचणीत सापडला आहे, असे त्यांनी नमूद केले.
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी खासदार ओमराजे निंबाळकर यांच्या लोकसभा मतदारसंघातील जवळपास पाच गावांचा दौरा केल्याचे त्यांनी सांगितले. दुष्काळाच्या बाबतीत शासनातील प्रमुख व्यक्तींनी तातडीने दखल घेऊन उपाययोजना सुरू केल्या आहेत. ओमराजे निंबाळकर यांनी शासनाकडे भरीव मदतीची मागणी केली, प्रसंगी कर्ज काढूनही शेतकऱ्याला मदत करणे गरजेचे आहे, असे स्पष्ट केले. तरच शेतकरी या संकटातून बाहेर पडू शकतील, असे त्यांचे मत होते. यावेळी उपमुख्यमंत्री विदर्भ दौऱ्यावर असल्याचेही त्यांनी नमूद केले.
