‘त्या’ फाईलमुळे अजित पवार आणि भाजपात वाद! राऊतांनी सगळंच सांगितलं
संजय राऊत यांनी महाराष्ट्रातील राजकारण आणि अजित पवारांच्या कथित अपघातावर भाष्य केले. जरांडेश्वर कारखान्याची फाईल अमित शहांनी बंद करण्यास नकार दिल्याने अजित पवार आणि भाजपमध्ये वाद सुरू झाल्याचा त्यांनी खुलासा केला. यामुळे रहस्यमय राजकीय घडामोडी घडल्या, असे राऊत यांनी सांगितले.
संजय राऊत यांनी अलीकडच्या राजकीय घडामोडींवर भाष्य केले आहे. त्यांनी सध्याच्या सत्ताधारी पक्षांच्या कार्यपद्धतीवर टिप्पणी केली, जिथे मोदी मोदीचा नारा महत्त्वाचा बनला आहे. राऊत यांनी उपमुख्यमंत्री अजित पवारांशी संबंधित एका महत्त्वाच्या फाईलचा मुद्दा उपस्थित केला. त्यांच्या माहितीनुसार, अजित पवार ज्या कारणास्तव भाजपमध्ये सामील झाले होते, ते कारणच या फाईलमुळे संपुष्टात आले नाही.
राऊत यांच्या मते, जरंडेश्वर साखर कारखान्याच्या कर्जाशी संबंधित फाईल केंद्रीय सहकार मंत्री अमित शहांकडे बंद करण्यासाठी पाठवण्यात आली होती. तथापि, अमित शहांनी ती फाईल बंद करण्यास नकार दिला आणि तपासाची प्रक्रिया थांबवू नये असा शेरा मारत ती महाराष्ट्रात परत पाठवली. यानंतर भाजपच्या नेत्यांकडून ‘तुमची फाईल बंद झालेली नाही दादा’ असे बोलले जाऊ लागले, ज्यामुळे दादा आणि भाजपमध्ये संघर्ष सुरू झाला. याच कारणांमुळे गेल्या तीन महिन्यांपासून अजित पवार आणि भाजप यांच्यात वाद सुरू असल्याचे राऊत यांनी सांगितले. अजित पवारांच्या अपघात प्रकरणाचा तपास खासगी संस्थेकडून होण्याची शक्यताही त्यांनी नमूद केली, ज्याला रोहित पवारांनी संशयास्पद म्हटले आहे.
