Shivsena Hearing Big Update | शिवसेना पक्ष, चिन्हावरील आजची सुनावणी संपली; मात्र आजच्या सुनावणीत असं काय घडलं?

Shivsena Hearing Big Update | शिवसेना पक्ष, चिन्हावरील आजची सुनावणी संपली; मात्र आजच्या सुनावणीत असं काय घडलं?

| Updated on: Sep 15, 2026 | 4:27 PM

शिवसेना पक्षचिन्हावरील आजची सुनावणी संपली. एकनाथ शिंदे गटाचे वकील नीरज किशन कौल यांनी पक्षामध्ये अंतर्गत लोकशाही नसल्याचा आणि 2019 नंतरच्या युतीमुळे कार्यकर्त्यांमध्ये नाराजी असल्याचा युक्तिवाद केला. निवडणूक आयोगाला पक्षामध्ये लोकशाही व्यवस्था असावी हे सांगण्याचा व्यापक अधिकार असल्याचे कौल यांनी म्हटले. पुढील सुनावणी उद्या दुपारी होणार आहे.

शिवसेना पक्षचिन्हावरील सुनावणी आज न्यायालयात पार पडली. एकनाथ शिंदे गटाचे वकील नीरज किशन कौल यांनी युक्तिवाद केला की, पक्षामध्ये अंतर्गत लोकशाहीचा अभाव होता, ज्यामुळे पक्षात फूट पडली. 2019 च्या निवडणुकीनंतर भाजपासोबतची युती तोडून दुसऱ्या पक्षासोबत सत्ता स्थापन केल्यामुळे कार्यकर्त्यांमध्ये नाराजी आणि संभ्रम निर्माण झाला, असेही कौल यांनी कोर्टात सांगितले. कौल यांनी स्पष्ट केले की, फूट केवळ विधिमंडळ पक्षात नव्हे, तर राजकीय पक्ष आणि विधिमंडळ पक्ष या दोन्ही ठिकाणी पडली होती.

निवडणूक आयोगाला पक्षांमध्ये लोकशाही व्यवस्था असावी हे सांगण्याचे व्यापक आणि पूर्ण अधिकार आहेत, असे त्यांनी कलम 324 चा संदर्भ देत सांगितले. आजची सुनावणी अंदाजे अर्धा तास चालली, ज्यात कौल यांनी प्रामुख्याने अंतर्गत लोकशाहीच्या मुद्द्यावर लक्ष केंद्रित केले. या प्रकरणाची पुढील सुनावणी उद्या दुपारी दोन वाजता होणार असून, नीरज किशन कौलच त्यांचा युक्तिवाद पुढे मांडणार आहेत. त्यामुळे उद्याच्या सुनावणीकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे.

Published on: Sep 15, 2026 4:27 PM
Loading...
Unable to load recommendations.
Follow Us