सोलापूर मनपा सभेत स्वीकृत सदस्यनिवडीवरून भाजप आणि विरोधकांमध्ये गोंधळ
सोलापूर महानगरपालिकेच्या सभेत स्वीकृत सदस्य निवडीवरून भाजप आणि विरोधकांमध्ये जोरदार गोंधळ उडाला. महापौरांना सभागृह चालवता येत नसल्याचा आरोप करत विरोधकांनी त्यांच्या कार्यक्षमतेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. धोरणात्मक निर्णय घेण्यातील अपयशामुळे सोलापूरच्या विकासाला खीळ बसत असल्याचा दावाही यावेळी करण्यात आला.
सोलापूर महानगरपालिकेच्या सभेत स्वीकृत सदस्य निवडीच्या मुद्द्यावरून तीव्र राजकीय गोंधळ निर्माण झाला आहे. सत्ताधारी भारतीय जनता पक्ष (भाजप) आणि विरोधी पक्षांच्या सदस्यांमध्ये यावरून जोरदार शाब्दिक चकमक आणि घोषणाबाजी झाली. सभागृहात “महापौराचा धिक्कार असो” अशा घोषणा देत, विरोधकांनी महापौरांच्या कार्यपद्धतीवर आणि सभागृह चालवण्याच्या क्षमतेवर तीव्र नाराजी व्यक्त केली.
विरोधकांनी असे नमूद केले की, ९७ सदस्य संख्या असूनही महापौरांना सभागृहाचे कामकाज सुरळीत चालवता येत नाही. तसेच, सोलापूर शहराच्या विकासासाठी आवश्यक असलेले धोरणात्मक निर्णय घेण्यामध्येही महापौरांना अपयश येत असल्याचा आरोप करण्यात आला. तुमच्यासाठी हे अपमानकारक आहे असे म्हणत, सोलापूरच्या जनतेने निवडून दिलेल्या प्रतिनिधींना कामकाज करता येत नसल्याबद्दल तीव्र शब्दांत टीका करण्यात आली. सभागृहात वाढलेला तणाव आणि निर्णयप्रक्रियेतील अडथळे यामुळे सोलापूर शहरातील समस्यांवर तोडगा काढणे कठीण होत असून, याचा परिणाम शहर विकासावर होत असल्याची भावना अनेक सदस्यांनी व्यक्त केली. या संपूर्ण गोंधळामुळे महानगरपालिकेच्या कामकाजावर आणि प्रशासकीय कार्यक्षमतेवर गंभीर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे.
