ठाकरे बंधूंच्या युतीत मिठाचा खडा? उद्धव ठाकरेंनी मनसेला स्वीकृत नगरसेवक पद देणं टाळलं!
उद्धव ठाकरेंनी मनसेला मुंबई महापालिकेतील स्वीकृत नगरसेवक पद देण्यास टाळले आहे. राज ठाकरेंच्या एकनाथ शिंदे भेटीचे पडसाद उमटल्याचे बोलले जात आहे. मनसेने कल्याण-डोंबिवली आणि नाशिकमध्ये शिंदे गटाला दिलेल्या पाठिंब्यामुळेही ठाकरे बंधूंच्या युतीत मिठाचा खडा पडल्याची चर्चा राजकीय वर्तुळात आहे.
राज ठाकरे आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्यातील भेटीवरून महाराष्ट्राच्या राजकारणात राजकीय प्रतिक्रिया उमटल्या आहेत. सुरुवातीला ही भेट मुंबईतील पार्किंग आणि रस्त्यांसंदर्भातील समस्यांवर चर्चा करण्यासाठी राजकीय नव्हती असे म्हटले जात होते. मात्र, संजय राऊत यांनी या भेटीवरून शिंदेंना “महाराष्ट्राच्या स्वाभिमानाचे शत्रू” संबोधत निशाणा साधला. यावर उदय सामंत यांनी पलटवार करत शिंदे राजकीय ऋणानुबंध जपतात असे म्हटले.
या भेटीचे पडसाद आता ठाकरे बंधूंच्या संबंधात उमटल्याचे दिसत आहे. उद्धव ठाकरेंनी मनसेला मुंबई महापालिकेतील स्वीकृत नगरसेवक पद देण्याचे टाळले आहे. मुंबई महापालिका निवडणुकीत राज ठाकरेंच्या भाषणांचा फायदा उद्धव ठाकरेंच्या पक्षाला होऊन ६५ नगरसेवक निवडून आले होते, त्यामुळे मनसेला एक स्वीकृत नगरसेवक पद मिळण्याची चर्चा होती. मात्र, उद्धव ठाकरे यांच्या शिवसेनेकडून साईनाथ दुर्गे, माधुरी मांजरेकर आणि कैलास पाठक या तिघांना स्वीकृत नगरसेवक पदी नेमण्यात येणार आहे. मनसेने शिंदे गटाला दिलेल्या पाठिंब्याचे आणि राज ठाकरेंच्या शिंदे भेटीचे हे परिणाम असल्याचे बोलले जात आहे, ज्यामुळे ठाकरे बंधूंमध्ये मिठाचा खडा पडल्याची चर्चा सुरू झाली आहे.
