AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

नवरात्रीच्या उत्सवात ‘या’ कारच्या विक्रीत वाढ, ग्राहकांची शोरूममध्ये गर्दी

नवरात्रीचा उत्सव सुरू झाला असून वाहने खरेदीमध्ये देखील वेग आला आहे. यातच GST कपातीचा परिणामही दिसून येत आहे. चला तर मग याविषयीची माहिती पुढे जाणून घेऊया.

नवरात्रीच्या उत्सवात ‘या’ कारच्या विक्रीत वाढ, ग्राहकांची शोरूममध्ये गर्दी
‘या’ कारच्या विक्रीत वाढImage Credit source: Instagram
| Edited By: | Updated on: Sep 23, 2025 | 4:01 PM
Share

तुम्ही कार किंवा कोणतेही वाहन खरेदी करणार असाल तर ही बातमी नक्की वाचा. नवरात्रीच्या सुरूवातीबरोबर वाहनांवरील GST कपातीचा परिणामही पाहायला मिळाला. कार शोरूममध्ये ग्राहकांची प्रचंड गर्दी होती आणि वाहनांच्या विक्रीत प्रचंड वाढ झाली होती. स्वस्त कारमुळे लोक कार खरेदी करण्यात रस घेत आहेत. चला तर मग याविषयीची माहिती पुढे जाणून घेऊया.

सोमवारपासून नवरात्र सुरू होताच GST मुळे वाहनांच्या किमती कमी झाल्याचा परिणामही दिसू लागला आहे. नवरात्रीच्या पहिल्या दिवशी कार शोरूममध्ये ग्राहकांची प्रचंड गर्दी झाली होती आणि वाहनांच्या विक्रीत प्रचंड वाढ झाली होती.

GST कमी केल्यामुळे गाड्या आता पूर्वीपेक्षा स्वस्त झाल्या आहेत, त्यामुळे वाहनांची विक्री वाढली आहे. तसेच, जे लोक बेस मॉडेल खरेदी करण्याचा विचार करीत होते ते आता वरील मॉडेलकडे वळत आहेत. ऑटोमोबाईल क्षेत्रासाठी ही आनंदाची बातमी आहे. कार विक्रीच्या बाबतीत गेल्या तीन दशकांतील नवरात्रीची ही सर्वात मजबूत सुरुवात आहे.

शोरूममध्ये ग्राहकांची गर्दी

GST कपातीची घोषणा झाल्यानंतर कार कंपन्यांनीही आपल्या वाहनांच्या किंमती कमी केल्या आहेत. टाटा, महिंद्रा, ह्युंदाई, मारुती, रेनॉल्टसह सर्व कंपन्यांनी त्यांच्या वाहनांची नवीन दर यादी जाहीर केली होती. नवीन कार खरेदी करण्याचे स्वप्न पाहणाऱ्यांसाठी ही चांगली बातमी आहे.

22 सप्टेंबर रोजी नवरात्रीच्या पहिल्या दिवशी नव्या GST नियमांचा प्रभावही पाहायला मिळाला. मारुती आणि ह्युंदाई कंपन्यांच्या शोरूममध्ये मोठ्या संख्येने लोक पोहोचले आणि वाहनांची चौकशी केली. त्याच वेळी, कंपन्यांनी कारच्या डिलिव्हरीमध्येही मोठ्या प्रमाणात वाढ नोंदविली आहे.

किंमती कपातीनंतर 75,000 बुकिंग प्राप्त

GST कमी झाल्यानंतर मारुतीने आपली वाहनेही स्वस्त केली. किंमतीत कपात केल्यानंतर कंपनीला 75,000 बुकिंग मिळाले, जे नेहमीपेक्षा 50 टक्के जास्त आहे. छोटासा अर्थ असा आहे की हॅचबॅक वाहनांची मागणी सर्वाधिक होती. कंपनीने म्हटले आहे की रविवारी सुमारे 80,000 चौकशी प्राप्त झाल्या. मारुती सुझुकीच्या म्हणण्यानुसार, लोक मोठ्या संख्येने वाहनांबद्दल चौकशी करत आहेत आणि कंपनीने डिलिव्हरीसाठी रात्री उशिरापर्यंत शोरूम उघडे ठेवले आहेत. मागणी इतकी जास्त आहे की लोक मॉडेल्ससाठी स्टॉक संपू शकतात.

किंमत कपातीचा परिणाम

क्रेटा, आय 20, आयोनिक 5, वेर्ना, अल्काझार, एक्सटर यासारख्या अनेक लोकप्रिय कार बनवणाऱ्या ह्युंदाईनेही नवरात्रीच्या पहिल्या दिवशी 11,000 वाहनांची बिलिंग नोंदविली. गेल्या पाच वर्षांतील हे एका दिवसाचे सर्वाधिक बिलिंग आहे. GST कमी झाल्यानंतर ह्युंदाईने आपली वाहनेही स्वस्त केली. कंपनीने वाहनांची नवीन किंमत आणि त्यात करण्यात आलेल्या कपातीबद्दल सांगितले होते. GST कपातीचा संपूर्ण फायदा ग्राहकांना देण्याचा निर्णय घेणाऱ्या कंपन्यांपैकी ह्युंदाई ही एक होती. कारच्या किंमती कमी झाल्यानंतर लोक वाहन खरेदी करण्यात रस दर्शवू लागले होते.

महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?.
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं..
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं...
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक.