AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

गृहकर्ज घेतल्यानंतर तुम्ही ‘हे’ काम अवश्य करा

तुमचे गृहकर्ज संपल्यानंतर तुमचे संपूर्ण पैसे व्याजासह परत मिळवू शकता. अशा काही खास टिप्स आज आम्ही तुम्हाला देणार आहोत, जाणून घेऊया.

गृहकर्ज घेतल्यानंतर तुम्ही ‘हे’ काम अवश्य करा
| Updated on: Oct 20, 2025 | 3:25 PM
Share

तुमच्या गृहकर्जात अडमाप पैसे जात आहेत का? असं असेल तर ही बातमी नक्की वाचा. आज आम्ही तुम्हाला काही असा टिप्स आणि गोष्टी सांगणार आहोत, ज्यातून तुम्ही तुमचे व्याज मिळवू शकतात, म्हणजे तुम्हाला नुकसान सहन करावे लागणार आहे, आता या टिप्स नेमक्या कोणत्या आहेत, याविषयीची माहिती पुढे जाणून घेऊया.

आजकाल मालमत्तेच्या किंमती गगनाला भिडल्या आहेत. अशा परिस्थितीत आजच्या काळात सामान्य नोकरी करणाऱ्या लोकांना स्वतःचे घर खरेदी करणे खूप कठीण झाले आहे. अशा परिस्थितीत, स्वतःचे घर खरेदी करण्यासाठी अनेक लोक बँकेतून गृहकर्ज घेत आहेत आणि घर खरेदी करण्याचे आपले स्वप्न पूर्ण करत आहेत.

तुम्हीही बँकेकडून गृहकर्ज घेण्याचा विचार करत असाल तर आज आम्ही तुम्हाला अशा पद्धतीबद्दल सांगणार आहोत ज्याद्वारे तुम्ही तुमचे गृहकर्ज संपल्यानंतर तुमचे संपूर्ण पैसे व्याजासह परत मिळवू शकता. चला जाणून घेऊया.

होम लोनसह म्युच्युअल फंड एसआयपी

तुम्हाला गृहकर्ज संपल्यानंतर तुमच्या गृहकर्जाचे पूर्ण पैसे परत मिळवायचे असतील तर यासाठी तुम्हाला गृहकर्ज सुरू करण्यासोबत म्युच्युअल फंड एसआयपी सुरू करावी लागेल. तुम्हाला दर महिन्याला म्युच्युअल फंड एसआयपीमध्ये गुंतवणूक करावी लागेल, ज्यामुळे तुम्हाला खूप चांगला परतावा मिळेल.

मला दर महिन्याला किती एसआयपी करावे लागेल?

तुम्हाला तुमच्या गृहकर्जाच्या ईएमआयच्या 25 टक्क्यांपर्यंत मासिक एसआयपी करावी लागेल. जर तुम्ही 20 वर्षांच्या कालावधीसाठी 30 लाख रुपयांचे गृह कर्ज घेतले असेल आणि तुम्हाला हे कर्ज 9 टक्के व्याजदराने मिळाले असेल तर तुम्हाला दरमहा 26,992 रुपये ईएमआय म्हणून भरावे लागतील. 26,992 पैकी 25 टक्के सुमारे 6750 रुपये असतील. अशा परिस्थितीत तुम्हाला होम लोनसोबत 6750 रुपयांची मासिक एसआयपी करावी लागेल.

20 वर्षांच्या एसआयपीमध्ये परतावा

20 वर्षांच्या होम लोनमध्ये दरमहा 26,992 रुपयांच्या ईएमआयसह, तुम्ही 20 वर्षांत बँकेला एकूण 64.78 लाख रुपये परत करू शकता. दुसरीकडे, जर तुम्ही 20 पर्यंत दरमहा 6750 रुपयांची एसआयपी केली तर तुम्हाला सरासरी 12 टक्के दराने परतावा मिळेल. अशा परिस्थितीत 20 वर्षांनंतर तुम्हाला एसआयपीमधून एकूण 62.09 लाख रुपयांचा निधी मिळेल. जर तुम्हाला 12 टक्के जास्त दर मिळाला तर तुम्हाला अधिक निधी देखील मिळू शकतो.

अशा प्रकारे, आपण गृह कर्जासाठी 64.78 लाख रुपये आणि एसआयपीमध्ये 62.09 लाख रुपयांचा फंड द्याल. दोन्ही रक्कम जवळपास जवळपास आहेत. अशा परिस्थितीत, गृह कर्जासह एसआयपी करून आपण आपल्या गृह कर्जाची रक्कम परत मिळवू शकता.

(डिस्क्लेमर: या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

मी कोणालाही घाबरत नाही, मला मारण्याची.. जैन मुनींच राज ठाकरेंना चॅलेंज
मी कोणालाही घाबरत नाही, मला मारण्याची.. जैन मुनींच राज ठाकरेंना चॅलेंज.
पुतीन यांना दिल्लीत 'गार्ड ऑफ ऑनर', राष्ट्रपती भवनात मोदींकडून स्वागत
पुतीन यांना दिल्लीत 'गार्ड ऑफ ऑनर', राष्ट्रपती भवनात मोदींकडून स्वागत.
निवडणूक आयोग झोकांड्या खातोय की..., उत्तम जानकर यांचा गंभीर आरोप
निवडणूक आयोग झोकांड्या खातोय की..., उत्तम जानकर यांचा गंभीर आरोप.
'स्थानिक' निवडणुकांच्या निकालावरही सुप्रीम कोर्टानं स्पष्टच म्हटलं...
'स्थानिक' निवडणुकांच्या निकालावरही सुप्रीम कोर्टानं स्पष्टच म्हटलं....
राणीच्या बागेत शक्ती वाघाआधीच रुद्रचा मृत्यू; माहिती लपवल्याचा आरोप
राणीच्या बागेत शक्ती वाघाआधीच रुद्रचा मृत्यू; माहिती लपवल्याचा आरोप.
...तर आत्मदहन करणार अन् देवाभाऊ जबाबदार तुम्हीच असाल, मुंडेंचा इशारा
...तर आत्मदहन करणार अन् देवाभाऊ जबाबदार तुम्हीच असाल, मुंडेंचा इशारा.
हिवाळी अधिवेशनात 33 हून अधिक मोर्चे विधानभवनावर धडकणार, पहिल्याच दिवशी
हिवाळी अधिवेशनात 33 हून अधिक मोर्चे विधानभवनावर धडकणार, पहिल्याच दिवशी.
इंडिगो विमानसेवेचा अमोल कोल्हे यांना फटका, संताप व्यक्त करत म्हणाले...
इंडिगो विमानसेवेचा अमोल कोल्हे यांना फटका, संताप व्यक्त करत म्हणाले....
राज्य निवडणूक आयोगाला कोर्टानं झापलं, निवडणुका पुढं ढकलणं पडल महागात?
राज्य निवडणूक आयोगाला कोर्टानं झापलं, निवडणुका पुढं ढकलणं पडल महागात?.
महाराष्ट्रात शिक्षकांच राज्यव्यापी आंदोलन, या मागण्यांसाठी पुकारला संप
महाराष्ट्रात शिक्षकांच राज्यव्यापी आंदोलन, या मागण्यांसाठी पुकारला संप.