AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

4-4 Gf ठेवणाऱ्या IAS अधिकाऱ्याचे सत्य उघड! तुरुंगातही सवय बदलली नाही, करत होता हे काम

सध्या एक प्रकरण चांगलेच चर्चेत आहे. बानवट IAS अधिकारी बनलेल्या त्या व्यक्तीच्या सवयी तुरुंगात देखील सारख्याच होत्या. त्यामुळे त्याचे तेथील वागणे पाहून कैदी चकीत झाले होते.

4-4 Gf ठेवणाऱ्या IAS अधिकाऱ्याचे सत्य उघड! तुरुंगातही  सवय बदलली नाही, करत होता हे काम
Fake IASImage Credit source: Tv9 Network
| Updated on: Dec 23, 2025 | 5:15 PM
Share

म्हणतात की ‘चोर चोरी से जाए पर हेराफेरी से न जाए’ ही म्हण गोरखपुर तुरुंगात बंद असलेल्या त्या व्यक्तीवर अगदी बरोबर बसते, ज्याने कधी IAS अधिकारी बनून सिस्टमला फसवले होते. आम्ही बोलत आहोत कुख्यात फसवणूक करणारा ललित किशोरची, जो सध्या सळयांच्या मागे आपली शिक्षा भोगत आहे. पण आश्चर्याची बाब ही आहे की तुरुंगाच्या भिंतींनीही त्याच्या फसवणुकीचा स्वभाव बदलू शकला नाही. ललित आता तुरुंगातच एक नवे ‘स्क्रिप्ट’ लिहित आहे, जिथे त्याच्या निशाण्यावर बाहेरील अधिकारी नव्हे, तर त्याच्यासोबत बंद असलेले कैदी आहेत.

गोरखपुर तुरुंगातील सूत्रांच्या मते, ललित किशोरने तुरुंगात स्वतःला एक ‘कायदेशीर तज्ज्ञ’ आणि ‘पोहोच असलेली व्यक्ती’ म्हणून सादर करायला सुरुवात केली आहे. तो बरॅकमध्ये हातात एक डायरी आणि पेन घेऊन फिरताना दिसतो. त्याची चालण्याची पद्धत, बोलण्याचा लहेजा आणि रुबाब आजही तसाच आहे जसा तो बाहेर बनावट IAS बनून दाखवायचा. तो वारंवार कैद्यांमध्ये जाऊन बसतो आणि त्यांच्या खटल्यांबद्दल तपशीलवार चौकशी करतो.

तुरुंगात ‘साहेब’ वाला अंदाज

आश्चर्याची गोष्ट ही आहे की तो अगदी अधिकाऱ्यासारखा कैद्यांचे नाव, त्यांच्यावर लागलेल्या कलमांचा आणि त्यांच्या खटल्याची सद्यस्थिती आपल्या डायरीत नोंद करतो. तो कैद्यांना असा विश्वास दाखवतो की त्याची पोहोच शासनातील मोठ्या अधिकाऱ्यांपर्यंत आणि मोठ्या वकिलांपर्यंत आहे, आणि तो अगदी सहज त्यांच्या फायली हलवू शकतो.

जामीन मिळवून देण्याचे ‘खोटे आश्वासन’ आणि फसवणुकीचे वागणे

ललित किशोरचे मुख्य हत्यार ‘जामीन’ आहे. तुरुंगात बंद प्रत्येक कैदीचे सर्वात मोठे स्वप्न बाहेर पडणे असते आणि ललित याच मजबुरीचा फायदा घेत आहे. तो निरक्षर किंवा कमी शिकलेल्या कैद्यांना कायदेशीर गुंतागुंती समजावतो आणि त्यांना खोटे आश्वासन देतो की तो त्यांचा जामीन करवून देईल. तो त्यांना म्हणतो, ‘तुमच्या वकिलाने हे कलम चुकीचे लावले आहे, मी वरिष्ठांशी बोलून ते काढून टाकवतो.’

कैदी त्याला ‘साहेब’ म्हणून हाक मारतात

सुरुवातीला काही नवे कैदी त्याच्या जाळ्यात अडकलेही होते. ते त्याला आदर देऊ लागले आणि त्याला ‘साहेब’ म्हणून हाक मारू लागले. पण तुरुंगात बंद असलेले जुनेजुने आणि शातिर गुन्हेगार ललितच्या हरकती काळजीपूर्वक पाहत होते. त्यांना शंका आली की जो स्वतः तुरुंगातून बाहेर पडू शकत नाही, तो दुसऱ्यांचा जामीन कसा करेल?

‘साहेब’ ते ‘ललित ४२०’ होण्याचा प्रवास

काही दिवसातच ललितची खरी ओळख तुरुंगातील इतर कैद्यांसमोर उघडी पडली. जेव्हा कैद्यांना कळले की हाच तो ललित किशोर आहे ज्याने बनावट IAS बनून संपूर्ण प्रदेशात फसवणूक केली होती, तेव्हा त्याचा आदर ‘थट्टे’मध्ये बदलला. आता तुरुंगाच्या बरॅकमध्ये त्याला ‘साहेब’ नव्हे तर ‘ललित ४२०’ म्हणून हाक मारली जाते. जेव्हा तो डायरी घेऊन कोणाजवळ जातो, तेव्हा कैदी त्याच्यावर टोमणे मारू लागतात. काही कैदी तर त्याला चिडवण्यासाठी म्हणतात, “साहेब, आमची फाइल कधीपर्यंत ओके होईल?”

तुरुंग प्रशासनाची कडक कारवाई

या प्रकरणाची कुणकुण जेव्हा तुरुंग प्रशासनाला लागली, तेव्हा त्यांनी ललितच्या हालचालींवर नजर आणखी वाढवली आहे. तुरुंगातील एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की ललित किशोर सारखे शातिर गुन्हेगार आपल्या सवयी सोडत नाहीत. तो तुरुंगाच्या शिस्तेला प्रभावित करण्याचा प्रयत्न करत होता, पण कैद्यांनीच त्याची पोल खोल केली आहे. त्याची डायरी आणि पेनही तपासण्याच्या कक्षेत ठेवले आहे जेणेकरून कळेल की त्याने कोणाकडून पैसे मागितले तर नाहीत.

Follow Us
राऊतांचा ओमराजेंवर खळबळजनक आरोप, थेट पवनराजे निंबाळकर यांचं नाव घेत
राऊतांचा ओमराजेंवर खळबळजनक आरोप, थेट पवनराजे निंबाळकर यांचं नाव घेत म्हणाले 500 कोटी...
सिया अशी का वागली? तिच्या आई-वडिलांचं प्रमाणिक उत्तर ऐकून डोकंच सुन्न
सिया अशी का वागली? तिच्या आई-वडिलांचं प्रमाणिक उत्तर ऐकून डोकंच सुन्न होईल; 12 तासाच्या चौकशीत...
तीच जागा, डमी पुतळा, अन् सियानं... लोहगडावरील घटनेच्या रिक्रियेशनमधून
तीच जागा, डमी पुतळा, अन् सियानं... लोहगडावरील घटनेच्या रिक्रियेशनमधून डोकं चक्रावणारी माहिती समोर
ओमराजेंच्या बालेकिल्ल्यातील दौऱ्यापूर्वी मोठी अपडेट समोर; बीडच्या परळी
Big Breaking | ओमराजेंच्या बालेकिल्ल्यातील दौऱ्यापूर्वी मोठी अपडेट समोर; बीडच्या परळीतच...
मुख्यमंत्री हतबल दिसले, ठाकरेंच्या त्या टीकेला फडणवीसांचं दमदार उत्तर,
मुख्यमंत्री हतबल दिसले, ठाकरेंच्या त्या टीकेला फडणवीसांचं दमदार उत्तर, म्हणाले, मला विमानात तर...
रेवतीचं लग्न ठरल्याचं समजलं अन्...अजितदादांच्या आठवणीत रोहित पवार
रेवतीचं लग्न ठरल्याचं समजलं अन्...अजितदादांच्या आठवणीत रोहित पवार भावुक,  त्या पत्राची सोशल मीडियावर चर्चा!
आदित्य ठाकरेच आता शिंदे गटात... 14 आमदारांच्या फुटीबाबत बोलताना शिंदें
आदित्य ठाकरेच आता शिंदे गटात... 14 आमदारांच्या फुटीबाबत बोलताना शिंदेंच्या आमदारानं सागळं सांगून टाकलं
याला म्हणतात पुरावा! दौऱ्या दरम्यान ठाकरेंच्या प्रश्नाला भाजप नेत्याचं
याला म्हणतात पुरावा! दौऱ्या दरम्यान ठाकरेंच्या प्रश्नाला भाजप नेत्याचं हटके प्रत्युत्तर; थेट 40 वर्षजूना...
हे आंडू, पांडू... XXX ऑफ द बॉस... संजय राऊत बोलता बोलता हे काय बोलू
हे आंडू, पांडू... XXX ऑफ द बॉस... संजय राऊत बोलता बोलता हे काय बोलून गेले
मुख्यमंत्री अत्यंत हतबल आत्मविश्वास गमावलेले अन्... विमानातील भेटीबाबत
मुख्यमंत्री अत्यंत हतबल आत्मविश्वास गमावलेले अन्... विमानातील भेटीबाबत उद्धव ठाकरेंचा मोठा दावा