AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

सकाळी रिकाम्या पोटी मध आणि लसूण खाण्याचे फायदे

कारण यात अँटी-इंफ्लेमेटरी गुणधर्म असतात जे आपली प्रतिकारशक्ती वाढवण्याचे काम करतात. हे आपल्याला हृदयाशी संबंधित गंभीर आजारांपासून देखील वाचवू शकते. दररोज रिकाम्या पोटी लसूण आणि मध खाण्याचे कोणते फायदे आहेत ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

सकाळी रिकाम्या पोटी मध आणि लसूण खाण्याचे फायदे
Honey and garlic eating every morningImage Credit source: Social Media
| Updated on: May 05, 2023 | 3:24 PM
Share

मुंबई: लसूण प्रत्येक घरात सहज उपलब्ध आहे. पण तुम्हाला माहित आहे का की जर तुम्ही या दोघांचे एकत्र सेवन केले तर ते आपल्या आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे. होय, लसूण आणि मध यांचे संयोजन आपले आरोग्य सुधारण्याचे काम करते. कारण यात अँटी-इंफ्लेमेटरी गुणधर्म असतात जे आपली प्रतिकारशक्ती वाढवण्याचे काम करतात. हे आपल्याला हृदयाशी संबंधित गंभीर आजारांपासून देखील वाचवू शकते. दररोज रिकाम्या पोटी लसूण आणि मध खाण्याचे कोणते फायदे आहेत ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

सकाळी रिकाम्या पोटी मध आणि लसूण खाण्याचे फायदे

  1. लसूण आणि मध दोन्ही एकत्र खाल्ल्याने आपली प्रतिकारशक्ती मजबूत होते कारण त्यात अँटी-बॅक्टेरियल गुणधर्म असतात जे बुरशीजन्य संसर्गाशी लढण्यास मदत करतात. त्यामुळे तुम्ही रोज सकाळी रिकाम्या पोटी याचे सेवन करू शकता. यामुळे आपण अनेक प्रकारच्या आजारांपासून बचाव करू शकता.
  2. मध आणि लसूण एकत्र खाल्ल्याने वजन कमी होण्यास मदत होते. याच्या सेवनाने चयापचय वाढते. त्याचबरोबर सकाळी रिकाम्या पोटी खाल्ल्यास लठ्ठपणा कमी होण्यास मदत होते.
  3. मध आणि लसूण मध्ये असे घटक असतात जे शरीराला उबदार करण्याचे काम करतात. त्यामुळे याचे सेवन केल्याने शरीरात उष्णता येते तसेच सर्दी-खोकल्याच्या समस्येपासून आराम मिळतो. दुसरीकडे, जर तुम्हाला घसा खवखवणे किंवा सायनसची समस्या असेल तर आपण दररोज त्याचे सेवन केले पाहिजे.
  4. लसूण आणि मधाचे सेवन हृदयाच्या आरोग्यासाठी देखील खूप फायदेशीर आहे. या दोन्हीमध्ये असे अनेक घटक असतात जे हृदय निरोगी ठेवण्यास मदत करतात. त्यामुळे हृदय रुग्णांनीही याचे सेवन करावे.

(डिस्क्लेमर: येथे दिलेली माहिती घरगुती उपचार आणि सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आम्ही याला दुजोरा देत नाही.)

मुंबईत चौरंगी लढत, ठाकरेंना टेंशन? बदलत्या राजकीय समीकरणांचे चित्र
मुंबईत चौरंगी लढत, ठाकरेंना टेंशन? बदलत्या राजकीय समीकरणांचे चित्र.
मोदी, ईव्हीएममुळे भाजपचा माज; राज ठाकरेंचा हल्लाबोल, कशाववरून निशाणा?
मोदी, ईव्हीएममुळे भाजपचा माज; राज ठाकरेंचा हल्लाबोल, कशाववरून निशाणा?.
पुणे, पिंपरी चिंचवडमध्ये दोन्ही NCP एकत्र, जागावाटपाचा फॉर्म्युला ठरला
पुणे, पिंपरी चिंचवडमध्ये दोन्ही NCP एकत्र, जागावाटपाचा फॉर्म्युला ठरला.
घड्याळ्याशी घरोबा, तुतारीचा खेळखंडोबा? नेत्यांची पक्षाला सोडचिठ्ठी
घड्याळ्याशी घरोबा, तुतारीचा खेळखंडोबा? नेत्यांची पक्षाला सोडचिठ्ठी.
तिकीट वाटपावरून निष्ठावंतांचा उद्रेक, उपऱ्यांना उमेदवारी अन्....
तिकीट वाटपावरून निष्ठावंतांचा उद्रेक, उपऱ्यांना उमेदवारी अन्.....
शिवसेनेला मत देणारे स्वर्गात जाणार, शहाजीबापू पाटलांचे अजब वक्तव्य
शिवसेनेला मत देणारे स्वर्गात जाणार, शहाजीबापू पाटलांचे अजब वक्तव्य.
कोकणी मतांसाठी भाजपकडून नारायण राणेंवर मोठी जबाबदारी
कोकणी मतांसाठी भाजपकडून नारायण राणेंवर मोठी जबाबदारी.
दिनकर पाटलांना विजयाची खात्री, उमेदवारी अर्ज भरल्यावर म्हणाले...
दिनकर पाटलांना विजयाची खात्री, उमेदवारी अर्ज भरल्यावर म्हणाले....
भाजपची माजी नगरसेविका बंडखोरीच्या तयारीत, पत्राद्वारे भावनिक आवाहन
भाजपची माजी नगरसेविका बंडखोरीच्या तयारीत, पत्राद्वारे भावनिक आवाहन.
आम्हाला न्याय द्या, नाराज इच्छुकांची ठाकरेंकडे मागणी, मातोश्री बाहेर..
आम्हाला न्याय द्या, नाराज इच्छुकांची ठाकरेंकडे मागणी, मातोश्री बाहेर...