AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

रेड पेअरचे फायदे अपरंपार, हृदयाचं आरोग्य होईल सदृढ, प्रेग्नंसीतही लाभ

रेड पेअर हे फळ खूपच आरोग्यदायी फळ आहे. या फळाचा समावेश आपल्या डाएटमध्ये करावा. त्यामुळे आरोग्य सुधारते. अनेक लोकांना या फळाबाबत फारसी माहिती नाही. चला तर पाहूयात रेड पेअरच्या खाण्याने आरोग्याला काय फायदा होतो.

रेड पेअरचे फायदे अपरंपार, हृदयाचं आरोग्य होईल सदृढ, प्रेग्नंसीतही लाभ
Image Credit source: socialmedia
| Updated on: Aug 06, 2024 | 4:21 PM
Share

फळांनी आपल्या शरीराला पोषकतत्व मिळत असतात. फळांना रोजच्या डाएटमध्ये सामील केल्याने आपल्याला मोठे लाभ मिळतात. त्यामुळे डॉक्टरांपासून ते घरातील वयस्कर मंडळी मुलांना फळे खाण्याचा सल्ला देत असतात.प्रत्येक मोसमातील फळांचा आस्वाद घ्यायलाच हवा. रेड पेअर ( Red Pears ) हे फळ ज्याला हिंदीत लाल नाशपाती असे नाव आहे. हे फळ पावसाळ्यात मिळते हे फळ आरोग्यासाठी महत्वाचे आहे. रेड पेअर या फळाला गरीबांचे सफरचंद म्हणतात. हे फळ खूपच आरोग्यदायी फळ आहे. या फळाचा आहारात समावेश केल्याने खूपत फायदे मिळतात. त्यामुळे आपले आरोग्य सुधारते. अनेक लोकांना या फळाबाबत फारसी माहिती नाही. चला तर पाहूयात रेड पेअरच्या खाण्याने आरोग्याला काय फायदा होतो.

रोग प्रतिकारकशक्ती वाढते –

रेड पेअरमध्ये सी विटामिन्स भरपूर प्रमाणात असते. त्यामुळे लाल पेअर फळ आपली इम्युनिटी वाढण्यासाठी उपयोगी पडते. या फळात कॉपरची तत्वे देखील खूप असतात. ज्यामुळे इन्फेक्शन पासून लढण्याची ताकद मिळत असते.

गर्भवती महिलांसाठी उपयोगी –

जर गर्भवती महिलांनी रेड पेअरचा वापर आहारात केला तर खूपच आरोग्याला फायदा मिळतो. यात फोलिक एसिड असल्याने कोणत्याही अनुवंशिक विकलांगतेला हे फळ रोखते. आणि आई आणि बाळाच्या आरोग्याचे रक्षण करते.

पचनव्यवस्था सुधारते –

पचन व्यवस्था सुधारण्यासाठी देखील हे रेड पेअर फायदेशीर ठरते. रेड पेअरमध्ये फायबर आणि पोटॅशियम भूरपूर प्रमाणात असते. त्यामुळे ब्लड प्रेशर देखील सामान्य राहण्यासाठी मदत होते. तसेच हृदयरोगात देखील हे फळ सेवन करणे फायदेशीर सिद्ध होते.

ब्लड शुगर कंट्रोल करते –

रेड पेअरमध्ये एंथोसायनिन भरपूर असते. त्यामुळे ब्लड प्रेशर सामान्य राहाण्यास मदत मिळते. त्यामुळे रेड पेअर याला आहारात सामील केल्यास टाईप – 2 डायबिटीजची धोका करण्यास मदत मिळते.

फ्रि रेडिकिल्सपासून बचाव –

रेड पेअरमध्ये विटामिन्स ए,सी आणि के भरपूर असते. त्यामुळे फ्रि रेडिकिल्स पासून वाचता येते. या फळात एंटिऑक्सीडेंट तत्व खूप आढल्याने त्यामुळे पेशी डॅमेज होण्यापासून वाचतात.

( सावधान : ही माहिती सर्वसामान्य ज्ञानावर आधारित आहे. योग्य माहितीसाठी तुमच्या फॅमिली डॉक्टरांशी संपर्क साधावा )

Follow Us
व्ही.के. सिंगला का वाचवलं जातंय? रोहित पवारांचा गंभीर सवाल
व्ही.के. सिंगला का वाचवलं जातंय? रोहित पवारांचा गंभीर सवाल.
एका परिवाराची गुलामगिरी करणाऱ्यांनी...; फडणवीसांची खोचक टीका
एका परिवाराची गुलामगिरी करणाऱ्यांनी...; फडणवीसांची खोचक टीका.
... तर संजय राऊतांची अडचण होईल; नवनाथ बन यांची खरमरीत टीका
... तर संजय राऊतांची अडचण होईल; नवनाथ बन यांची खरमरीत टीका.
राज्यसभेत परराष्ट्रमंत्र्यांचं निवेदन; विरोधकांचा गदारोळ
राज्यसभेत परराष्ट्रमंत्र्यांचं निवेदन; विरोधकांचा गदारोळ.
विरोधकांचं कृत्य निंदनीय, त्यांना...; जे. पी. नड्डा संसदेत यांची टीका
विरोधकांचं कृत्य निंदनीय, त्यांना...; जे. पी. नड्डा संसदेत यांची टीका.
जनतेने त्यांना त्यांची जागा दाखवली! फडणवीसांचा विरोधकांना टोला
जनतेने त्यांना त्यांची जागा दाखवली! फडणवीसांचा विरोधकांना टोला.
वारकऱ्यांच्या गर्दीने पैठणचे गोदावरी नदीचे पात्र फुलले!
वारकऱ्यांच्या गर्दीने पैठणचे गोदावरी नदीचे पात्र फुलले!.
जे बोलणार ते 19 मार्चलाच! राज ठाकरेंनी रायगडावर बोलताना व्यक्त केलं मत
जे बोलणार ते 19 मार्चलाच! राज ठाकरेंनी रायगडावर बोलताना व्यक्त केलं मत.
विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर विरोधकांचे आंदोलन; सातबारा कोराची मागणी
विधानभवनाच्या पायऱ्यांवर विरोधकांचे आंदोलन; सातबारा कोराची मागणी.
युद्ध वाढलं तर महागाई वाढणार! शशिकांत शिंदेंनी स्पष्टच सांगितलं
युद्ध वाढलं तर महागाई वाढणार! शशिकांत शिंदेंनी स्पष्टच सांगितलं.