AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

पाक गुपचूप विकतो ‘या’ मेड इन इंडिया बाईक, अशा प्रकारे कमावतो पैसा

22 एप्रिल रोजी पहलगाममध्ये दहशतवाद्यांनी 26 पर्यटकांची गोळ्या झाडून हत्या केली होती. भारताच्या जम्मू-काश्मीरमध्ये झालेल्या या दहशतवादी हल्ल्याने पाकिस्तानचा नापाक हेतू उघड झाला आहे. याआधीही पाकिस्तान अशा प्रकारचे घृणास्पद कृत्य करत आला आहे. त्यामुळेच 2019 मध्ये पुलवामा हल्ल्यानंतर भारत आणि पाकिस्तानमधील व्यापार बंद आहे. असे असूनही पाकिस्तान गुपचूप मेड इन इंडिया बाईक विकत आहे.

पाक गुपचूप विकतो ‘या’ मेड इन इंडिया बाईक, अशा प्रकारे कमावतो पैसा
PakistanImage Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: May 02, 2025 | 12:50 PM
Share

रॉयल एनफिल्ड आणि बजाज सारख्या ब्रँडच्या बाईक भारतात खूप आवडतात. मजबूत इंजिन, उत्तम बिल्ड क्वॉलिटी आणि उत्तम रोड प्रेझेंससाठी या बाईक खरेदी केल्या जातात. या मेड इन इंडिया बाईक पाकिस्तानी लोकांनाही आवडतात. पण पाकिस्तानच्या नापाक कारवायांमुळे त्यांना ही बाईक थेट खरेदी करता येत नाही.

भारतीय बाईक अधिकृतपणे पाकिस्तानात विकल्या जात नाहीत, परंतु या मोटारसायकलींच्या किंमती पाकिस्तानी ऑटोमोबाइल वेबसाइट पाकव्हील्सवर पाहता येतील, परंतु दोन्ही कंपन्या आपल्या बाइक पाकिस्तानला पाठवत नाहीत. त्यामुळे या भारतीय बाईक पाकिस्तानात कशा विकत घेतल्या जातात, असा प्रश्न पडतो.

रॉयल एनफिल्ड असो किंवा बजाज, कोणत्याही भारतीय दुचाकी ब्रँडचे पाकिस्तानात डीलरशिप किंवा सर्व्हिस नेटवर्क नाही. पाकिस्तानात या बाईक तिसऱ्या देशातून आयात केल्या जातात. बहुतेक वेळा या बाईकचा वापर केला जातो. त्यासाठी पाकिस्तानच्या सीमाशुल्क कायद्यानुसार आयात शुल्क आणि कर भरावा लागतो.

कस्टम क्लिअरन्सनंतर बाईकची नोंदणीही करावी लागते. पाकिस्तान आणि भारतासोबतचे व्यापारी संबंध बंद आहेत, त्यामुळे या बाईक गुपचूप इतर देशांमधून आयात केल्या जातात. यामुळे आयात शुल्क खूप जास्त असू शकते.

पाकिस्तानी बाईक कशी विकत घेतात?

बाईक प्रेमी, विंटेज बाईक कलेक्टर्स आणि पाकिस्तानातील लाँग रायडिंग (टूरिंग) आवडणाऱ्या लोकांमध्ये या बाईक्स खूप लोकप्रिय आहेत. तसे तर या बाईक खाजगी आयातीद्वारे आयात करता येतात, पण ही पद्धत खूप महाग असू शकते. त्यामुळे कराची आणि लाहोरमधील काही खासगी बाइक डीलर्स दुबई, बांगलादेश, नेपाळ अशा इतर देशांतून कनेक्शनद्वारे दुचाकी आणून पाकिस्तानात विकतात. ओएलएक्स, फेसबुक मार्केटप्लेस आणि बाइक कस्टमायझेशन वर्कशॉप्स या बाइक्सची आयात आणि पुनर्विक्री करतात.

मेड इन इंडिया बाइकवर अशा प्रकारे कमावतो पाकिस्तान पैसा

दरवर्षी पाकिस्तानात रॉयल एनफिल्डच्या शेकडो बाईकची खाजगी आयात केली जाते. यामध्ये क्लासिक 350, बुलेट 350, इंटरसेप्टर 650 सारखी मॉडेल्स आहेत. पाकिस्तानात रॉयल एनफिल्डच्या बाईक खूप महाग झाल्या आहेत. कारण त्यांच्यावर भरमसाठ आयात आणि कस्टम ड्युटी लादली जाते.

समजा क्लासिक 350 ची बेस प्राइस 7 लाख पीकेआर (भारतीय एक्स्चेंजनंतर) असेल तर ती पाकिस्तानात पोहोचेपर्यंत त्याची किंमत 14 ते 15 लाखांच्या आसपास असते. यात शिपिंग खर्च, सीमा शुल्क आणि इतर खर्चांचा ही समावेश आहे. रॉयल एनफिल्डच्या बाईकवर पाकिस्तानला कराच्या माध्यमातून पैसे मिळतात.

Follow Us
राष्ट्रवादी पक्ष नाही, टोळी आहे! खोतांचा घणाघात; महायुतीला सावध...
Sadabhau Khot | राष्ट्रवादी पक्ष नाही, टोळी आहे! सदाभाऊ खोतांचा घणाघात; महायुतीला सावध राहण्याचा इशारा
अयोध्या राम मंदिर दानपेटी चोरीवर संघाचे भाष्य! दत्तात्रय होसबळेंची..
Ram Mandir News | अयोध्या राम मंदिर दानपेटी चोरीवर संघाचे भाष्य! दत्तात्रय होसबळेंची पहिली मोठी प्रतिक्रिया
मॅनहोल मृत्यू प्रकरण तापलं! अमित साटम यांना पदावरून हटवा...
Mumbai | मॅनहोल मृत्यू प्रकरण तापलं! अमित साटम यांना पदावरून हटवा; संदीप देशपांडेंचा भाजपवर घणाघात
काँग्रेससोबत गेलात तेव्हा हिंदुत्व कुठे होतं? ठाकरेंच्या आंदोलनावर...
Breaking | काँग्रेससोबत गेलात तेव्हा हिंदुत्व कुठे होतं? उद्धव ठाकरेंच्या राम रक्षा आंदोलनावर उदय सामंतांचा घणाघात!
धावत्या स्कूटरवर कोसळलं नारळाचं झाड! अन् पुढे जे झालं....
Tree Collapse Mumbai | धावत्या स्कूटरवर कोसळलं नारळाचं झाड! तरुणाचा दुर्दैवी मृत्यू; निष्काळजीपणामुळे आणखी एकाचा बळी
हृदयद्रावक घटना! घरासमोर खेळत होता... उघड्या खड्ड्याने घेतला जीव
हृदयद्रावक घटना! घरासमोर खेळत होता... उघड्या खड्ड्याने घेतला 2 वर्षांच्या सोहमचा जीव
मुसळधार पावसाचा कहर; नवी मुंबईतील सर्व शाळांना सुट्टी जाहीर
ब्रेकिंग! मुसळधार पावसाचा कहर; नवी मुंबईतील दुपारच्या सत्रातील सर्व शाळांना सुट्टी जाहीर
पुणे-रायगडमध्ये पावसाचा हाहाकार! हवामान विभागाचा रेड अलर्ट; रस्ते जलमय
Rain Update | पुणे-रायगडमध्ये पावसाचा हाहाकार! हवामान विभागाचा रेड अलर्ट; रस्ते जलमय
उद्धव ठाकरे पुन्हा हिंदुत्वाच्या रणांगणात! पत्रकार परिषदेत मोठी घोषणा
Uddhav Thackeray UNCUT | उद्धव ठाकरे पुन्हा हिंदुत्वाच्या रणांगणात! पत्रकार परिषदेत मोठी घोषणा; येत्या रविवारी...
अमित साटम की चाटम? साटम यांच्या हकालपट्टीची थेट संजय राऊतांकडून मागणी!
Sanjay Raut Press | अमित साटम की चाटम? मृत्यूंवर हसणं महागात पडणार; अमित साटम यांच्या हकालपट्टीची थेट संजय राऊतांकडून मागणी!