AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Beauty Tips: मान, कोपर आणि गुडघ्यांवरील काळपटपणा घालवायचाय?; ‘या’ 5 नैसर्गिक उपायांचा वापर कराच!

बहुतेक लोक आपल्या चेहऱ्याच्या त्वचेची काळजी घेतात. मात्र, हात आणि पायांच्या त्वचेकडे दुर्लक्ष करतात. यामुळे नेहमीच आपला चेहरा गोरा आणि हात-पाय काळे दिसतात. गोऱ्या चेहऱ्यासोबत काळवंडलेली मान, हात आणि पाय अतिशय वाईट दिसतात.

Beauty Tips: मान, कोपर आणि गुडघ्यांवरील काळपटपणा घालवायचाय?; 'या' 5 नैसर्गिक उपायांचा वापर कराच!
काळपटपणा
| Edited By: | Updated on: Sep 13, 2021 | 4:47 PM
Share

मुंबई : बहुतेक लोक आपल्या चेहऱ्याच्या त्वचेची काळजी घेतात. मात्र, हात आणि पायांच्या त्वचेकडे दुर्लक्ष करतात. यामुळे नेहमीच आपला चेहरा गोरा आणि हात-पाय काळे दिसतात. गोऱ्या चेहऱ्यासोबत काळवंडलेली मान, हात आणि पाय अतिशय वाईट दिसतात. पण, जर एकदा काळपटपणा आला तर तो लवकर जात नाही. जर तुमच्यासोबतही अशी कुठली समस्या असेल, तर ही समस्या दूर करण्यासाठी आम्ही तुम्हाला काही घरगुती उपाय सांगणार आहोत.(These 5 natural remedies will reduce the blackness of the neck, elbows and knees)

1. लिंबाचा रस नैसर्गिक ब्लीचिंग एजंट म्हणून काम करतो आणि मध त्वचेला हायड्रेटेड ठेवतो. एका भांड्यात लिंबाचा रस आणि मध समान प्रमाणात घ्या आणि ते चांगले मिसळा आणि कोपर, गुडघे किंवा जिथे काळेपणा असेल तिथे हलक्या हाताने मसाज करा. 15-20 मिनिटे सोडा आणि नंतर स्वच्छ पाण्याने धुवा. काही आठवड्यांनंतर हे पुन्हा करा, तुम्हाला मोठा फरक दिसेल.

2. बटाट्याचा रस त्वचेचा रंग हलका करण्यास मदत करतो आणि काळपटपणा दूर करतो. डार्क सर्कल काढण्यासाठी लोक बटाट्याचा रस वापरतात. परंतु आपण त्याचा वापर कोपर आणि गुडघ्यांचा काळसरपणा दूर करण्यासाठी देखील करू शकता. प्रभावित भागात लावा आणि 10-15 मिनिटे ठेवा. त्यानंतर स्वच्छ पाण्याने स्वच्छ धुवा.

3. नारळाचे तेल त्वचेचा टोन हलका करते. तुम्ही एक चमचा नारळाच्या तेलात लिंबाचे काही थेंब टाका आणि कोपर आणि गुडघ्यांची मालिश करा. यानंतर तेल तसेच राहूद्या. सुमारे 30 मिनिटांनंतर ते स्वच्छ करा. असे काही दिवस सतत केल्याने काळेपणाची समस्या बऱ्याच अंशी दूर होते.

4. एक चमचा ऑलिव्ह ऑईल आणि एक चमचा साखर यांच्या मदतीने स्क्रब तयार करा आणि हलक्या हाताने मसाज करा. ते 15 ते 20 मिनिटे सोडा. यानंतर पाण्याने स्वच्छ धुवा. साखर त्वचेवर जमा झालेल्या मृत पेशी काढून टाकण्याचे काम करते आणि ऑलिव्ह ऑईल त्वचेला आतून ओलावा प्रदान करते.

5. दहीमध्ये एक चमचा व्हिनेगर आणि बेसन मिसळून पेस्टप्रमाणे तयार करा. ही पेस्ट कोपर, गुडघे किंवा इतर प्रभावित भागात लावा. हलक्या हातांनी मालिश करा. 20 मिनिटांनंतर धुवा. असे रोज केल्याने काळेपणा कमी होण्याबरोबरच त्वचा खूप मऊ होईल.

टीप : कोणत्याही उपचारांपूर्वी डॉक्टरांचा सल्ला अवश्य घ्यावा.)

संबंधित बातम्या : 

Weight Loss Drinks | स्लिम-ट्रिम दिसण्याची इच्छाय? मग, झोपण्यापूर्वी प्या ‘हे’ हेल्दी ड्रिंक्स!

Milk | गाय की म्हैस, आपल्या आरोग्यासाठी कोणते दूध अधिक फायदेशीर? जाणून घ्या..

(These 5 natural remedies will reduce the blackness of the neck, elbows and knees)

Follow Us
ठाण्यात प्रदीप पुरणेकर प्रकरण तापलं! ठाकरेंचे नेते आयुक्तांच्या भेटीला
ठाण्यात प्रदीप पुरणेकर प्रकरण तापलं! आदित्य ठाकरे, संजय राऊत पोलीस आयुक्तांच्या भेटीला
मीनाक्षी शिंदेंच्या राजीनाम्याबाबत एकनाथ शिंदेंचं एका वाक्यातच उत्तर,
Eknath Shinde On Purnekar Case : मीनाक्षी शिंदेंच्या राजीनाम्याबाबत एकनाथ शिंदेंचं एका वाक्यातच उत्तर, म्हणाले...
मोठी बातमी! मीनाक्षी शिंदे यांचा महिला आघाडी प्रमुखपदाचा राजीनामा;
मोठी बातमी! मीनाक्षी शिंदे यांचा महिला आघाडी प्रमुखपदाचा राजीनामा; ठाण्याच्या राजकारणात काय काय घडतंय?
ठाण्यात शिंदे गटाचे शक्तिप्रदर्शन! ठाकरे गटाला प्रत्युत्तर, राजकारण...
ठाण्यात शिंदे गटाचे शक्तिप्रदर्शन! प्रदीप पूर्णकर प्रकरणावरून ठाकरे गटाला प्रत्युत्तर, राजकारण तापले
नागपूर पदवीधरचा निकाल कराळे मास्तरांमुळे फिरला? 25 हजार मतांनी...
MLC Election Results 2026 : नागपूर पदवीधरचा निकाल कराळे मास्तरांमुळे फिरला? 25 हजार मतांनी राजकीय गणित बदललं
भाजपमध्ये पक्षप्रवेशाची ऑफर आली तर...कराळे मास्तरांनी थेट सांगून टाकलं
Nitesh Karale : भाजपमध्ये पक्षप्रवेशाची ऑफर आली तर... कराळे मास्तरांनी थेट सांगून टाकलं, उत्तराची एकच चर्चा
प्रदिप पुर्णेकर प्रकरणाला वेगळेच वळण, राजन विचारेंनी ऑडिओ क्लिप समोर..
प्रदिप पुर्णेकर प्रकरणाला वेगळेच वळण, राजन विचारेंनी ऑडिओ क्लिप समोर आणताच...
मालेगाव महापालिका आयुक्त रवींद्र जाधव यांच्यावर ACB ची कारवाई...
Malegaon : मालेगाव महापालिका आयुक्त रवींद्र जाधव यांच्यावर ACB ची कारवाई; नेमकं काय घडलं?
MLC नीकालांनंतर राजकीय चिखलफेक टाळा! महायुतीतील नेत्यांना आवाहन
MLC नीकालांनंतर राजकीय चिखलफेक टाळा! महायुतीतील नेत्यांना नरेश म्हस्के यांचे आवाहन
नागपूरच्या निकालावरून नितेश राणे काँग्रेसवर भडकले; 17 हजार...
नागपूरच्या निकालावरून नितेश राणे काँग्रेसवर भडकले; 17 हजार बाद मतांवरही उपस्थित केले प्रश्न!