AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Drinking Water Tip: मानसिक शांती आणि आनंदासाठी, चुकूनही वॉटर फिल्टरचे पाणी पिऊ नये

corret way to drink water: वास्तुशास्त्रानुसार, ईशान्य दिशा मानसिक आणि शारीरिक आरोग्यावर परिणाम करते. या दिशेला स्वयंपाकघर आणि शौचालय असणे दोष मानले जाते. पाण्याचा स्रोत योग्य दिशेने असावा आणि फिल्टरमधून थेट पाणी पिऊ नये. मानसिक ताण कमी करण्यासाठी हनुमानजींचे चित्र दक्षिण दिशेला लावावे.

Drinking Water Tip: मानसिक शांती आणि आनंदासाठी, चुकूनही वॉटर फिल्टरचे पाणी पिऊ नये
Drinking waterImage Credit source: Tv9 Bharatvarsh
| Edited By: | Updated on: Jun 01, 2025 | 10:32 PM
Share

वास्तुशास्त्रानुसार, प्रत्येक दिशेची स्वतःची ऊर्जा असते. आणि या शक्तींचा स्वतःचा स्वभाव आहे. जेव्हा त्यांच्या स्वभावात बदल केला जातो तेव्हा त्या ठिकाणी वास्तुदोष निर्माण होतात. वस्तू दोषाचा परिणाम शारीरिक आणि मानसिक दोन्ही प्रकारे होतो. जर तुम्हीही मानसिक ताणतणावाने ग्रस्त असाल तर तुमच्या घराच्या ईशान्य दिशेला वास्तुदोष आहे का याकडे लक्ष द्या. ईशान्य दिशा जलचर आहे आणि या दिशेचा स्वामी गुरु आहे. ईशान्येकडील तापमान 22.5 अंश ते 67.5 अंशांपर्यंत असते. जर तुमच्या घरात किंवा ऑफिसमध्ये या दिशेने स्वयंपाकघर, शौचालय, पायऱ्या असतील तर ते सर्जनशील श्रेणीत येते.

जर तुम्ही तुमच्या घरात या दिशेला लाल रंग दिला असेल किंवा लाल फर्निचर किंवा पडदे लावले असतील तर ते ताबडतोब काढून टाका. कारण त्यामुळे तुमच्या घरात वास्तुदोष निर्माण होत आहेत. मानसिक आनंद आणि शांतीसाठी, जल तत्वाच्या दिशेकडे लक्ष द्या. पाण्याचा स्रोत नेहमीच ईशान्य, उत्तर किंवा पूर्वेकडे असेल तर ते आपल्यासाठी चांगले आहे. वास्तुशास्त्रानुसार, पाण्याचा आपल्या मानसिक स्थितीवर सर्वात जास्त परिणाम होतो. म्हणून, घरात पाण्याचे स्थान वास्तुनुसार असावे.

साधारणपणे, आजकाल घरांमध्ये पाण्याचे फिल्टर बसवले जातात आणि आपण फिल्टर केलेले पाणी थेट एका ग्लासमध्ये घेतो आणि ते पितो. पण ही पद्धत बरोबर नाही. फिल्टरमधून थेट पाणी पिऊ नका. प्रथम, फिल्टरमधील पाणी एका भांड्यात भरा. नंतर पाण्यातील घटकांना स्थिर होऊ द्या आणि नंतर ते सेवन करा. सुमारे 40 दिवस हा उपाय केल्याने तुमच्या मानसिक स्थितीत सुधारणा दिसून येईल. दक्षिण दिशेच्या कमकुवतपणामुळे, उर्जेचा अभाव जाणवू लागतो. मंगळ ग्रह दक्षिण दिशेवर वर्चस्व गाजवतो. जर तुमची ऊर्जा तुम्हाला साथ देत नसेल, तर आळस तुमच्या यशात अडथळा आणत आहे. त्यामुळे जर मानसिक ताणतणाव असेल तर दक्षिणेकडे हनुमानजी पर्वत उचलत असल्याचे चित्र लावा. पाणी पिण्याचे अनेक फायदे आहेत, ज्यात शरीर हायड्रेटेड ठेवणे, त्वचा निरोगी ठेवणे, पचन सुधारणे, आणि ऊर्जा वाढवणे यांचा समावेश होतो. तसेच, पाणी डोकेदुखी आणि बद्धकोष्ठता कमी करण्यास मदत करू शकते.

पाणी पिण्याचे फायदे:

शरीर हायड्रेटेड ठेवते – पाणी पिणे आपल्या शरीराला हायड्रेटेड ठेवण्यास मदत करते आणि निर्जलीकरण टाळण्यास मदत करते.

त्वचा निरोगी ठेवते – भरपूर पाणी प्यायल्याने आपली त्वचा निरोगी आणि हायड्रेट राहण्यास मदत होते.

पचन सुधारते – पाणी पचनक्रियेस मदत करते आणि पोटाच्या समस्या कमी करते.

ऊर्जा वाढवते – पुरेसे पाणी प्यायल्याने आपल्याला दिवसभर ऊर्जा मिळते.

डोकेदुखी आणि बद्धकोष्ठता – पाणी डोकेदुखी आणि बद्धकोष्ठता कमी करण्यास मदत करू शकते.

वजन कमी करण्यास – पाणी पिण्याने मेटाबॉलिज्म वाढतो, ज्यामुळे वजन कमी होण्यास मदत होते.

शरीराचे तापमान नियंत्रित करते – पाणी घाम येण्यास मदत करते, ज्यामुळे शरीराचे तापमान नियंत्रित राहते.

किडनी – पाणी किडनीला कचरा बाहेर टाकण्यास मदत करते, तसेच सांधे आणि उतींना वंगण घालण्यास मदत करते.

रोगप्रतिकार शक्ती वाढवते – पाणी शरीरातील विषारी पदार्थ बाहेर टाकण्यास मदत करते, ज्यामुळे रोगप्रतिकार शक्ती वाढते.

सटोगे तो बचोगे वरना बटोगे तो पिटोगे , शिवसेना भवनासमोर बॅनरबाजी
सटोगे तो बचोगे वरना बटोगे तो पिटोगे , शिवसेना भवनासमोर बॅनरबाजी.
अमोल कोल्हे-अजित पवारांची भेट, राजकीय वर्तुळात चर्चांना उधाण
अमोल कोल्हे-अजित पवारांची भेट, राजकीय वर्तुळात चर्चांना उधाण.
मुंबईत हवेचा दर्जा खालावला, AQI थेट 195 वर
मुंबईत हवेचा दर्जा खालावला, AQI थेट 195 वर.
अजित पवार बारामती हॉस्टेलमधून अचानक रवाना, दादा नेमके गेले कुठे ?
अजित पवार बारामती हॉस्टेलमधून अचानक रवाना, दादा नेमके गेले कुठे ?.
मरेपर्यंत काँग्रेसमध्ये...प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये, पंजा हाती घेतला
मरेपर्यंत काँग्रेसमध्ये...प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये, पंजा हाती घेतला.
नाद अन् दहशत या शब्दांवरून महायुतीच्या दोन मंत्र्यांमध्ये जुंपली
नाद अन् दहशत या शब्दांवरून महायुतीच्या दोन मंत्र्यांमध्ये जुंपली.
महापालिका निवडणुकीत घराणेशाहीचं वाढतं प्रस्थ, कुटुंबासाठी लॉबिंग
महापालिका निवडणुकीत घराणेशाहीचं वाढतं प्रस्थ, कुटुंबासाठी लॉबिंग.
बीएमसी निवडणुकीसाठी अजित पवार यांच्या राष्ट्रवादीसमोर मोठी अट
बीएमसी निवडणुकीसाठी अजित पवार यांच्या राष्ट्रवादीसमोर मोठी अट.
लाल किल्ल्या स्फोट प्रकरणात महाराष्ट्र कनेक्शन उघड, आरोपीनं...
लाल किल्ल्या स्फोट प्रकरणात महाराष्ट्र कनेक्शन उघड, आरोपीनं....
प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये येताच म्हणाले, माझी लढाई भाजप विरोधात....
प्रशांत जगताप काँग्रेसमध्ये येताच म्हणाले, माझी लढाई भाजप विरोधात.....