AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

खासदार ओमराजे निंबाळकर ठाकरे की शिंदे नक्की कोणासोबत? मोठी माहिती पुढे, थेट..

शिवसेना ठाकरे गटाचे 6 खासदार शिवसेना शिंदे गटाने फोडल्याच दावा केला जात आहे. तसे पत्रही लोकसभा अध्यक्षांना दिले. मात्र, 2 खासदार परतणार असल्याची आशा शिवसेना ठाकरे गटाला आहे. ओमराजे निंबाळकर नक्की कोणत्या गटात आहेत, यावरूनही चर्चा रंगत आहे.

खासदार ओमराजे निंबाळकर ठाकरे की शिंदे नक्की कोणासोबत? मोठी माहिती पुढे, थेट..
MP Omraje Nimbalkar
| Updated on: Jun 18, 2026 | 8:47 AM
Share

महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठा भूकंप आला. उद्धव ठाकरे गटाचे तब्बल 6 खासदार एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेच्या गळ्याला लागले. हेच नाही तर स्वतंत्र गट स्थापन करण्यासाठी त्यांनी लोकसभा अध्यक्षांना पत्रही दिले. याबाबत माहिती कळताच संजय राऊत, अरविंद सावंत आणि अनिल देसाई देखील दिल्लीत सक्रिय झाले. एकनाथ शिंदे राजस्थान आणि नंतर दिल्लीत होते. राजस्थानमध्ये त्यांनी लोकसभा अध्यक्षांनी भेट घेतली. शिवसेनेचे तब्बल 6 खासदार सोडून जाणार असल्याचे कळताच मोठी खळबळ उडाली. हा शिवसेना उद्धव ठाकरे गटाला दुसरा मोठा धक्का आहे. एकाच वेळी 6 खासदार जाण्याने पक्षाला मोठी खिंडार पडू शकते. यानंतर शिवसेनेने आपल्या खासदारांना व्हिप जारी केले. जर या व्हिपनंतर खासदार बैठकीला उपस्थित राहिले नाही तर त्यांच्यावर शिस्तभंगाची कारवाई होऊ शकते. नक्की कोण कोण खासदारसोबत आहेत, हे तपासण्यासाठी शिवसेनेने व्हिप जारी केले. खासदारांना या बैठकीत सहभागी व्हावेच लागेल.

काल दावा केला जात होता की, हे 6 खासदार दिल्लीतच आहेत. संजय राऊत यांनी दिल्लीत पक्षातील नेत्यांसोबत पत्रकार परिषद घेत मोठे दावे केले. हे खासदार शिवसेना ठाकरे गट सोडून नक्की का जात आहेत आणि त्यांच्यावर कशाप्रकारचा दबाव टाकला जात आहे, हे सांगितले. ओमराजे निंबाळकर यांच्याबाबत मोठा धक्कादायक खुलासा संजय राऊत यांनी केला.

कोर्टात सुरू असलेल्या केसचा निकाल तुमच्याबाजूने लावला जाईल, फक्त तुम्ही सही करा म्हणून खासदार ओमराजे निंबाळकर यांच्यावर दबाव टाकला जात असल्याचे राऊतांनी म्हटले. ओमराजे निंबाळकर यांनी काल या चर्चांवर स्पष्ट केले की, मी पुण्यात आहे. मी दिल्लीत नाही. मात्र, यादरम्यान त्यांनी शिवसेना ठाकरे गटातच आहे का यावर भाष्य करणे टाळले. 20 जूनला सर्वकाही स्पष्ट करेल, असे त्यांनी म्हटले.

यासोबतच लोकसभा अध्यक्षांना दिलेल्या पत्रात ओमराजे निंबाळकर यांची सही देखील नसल्याचा दावा ठाकरे गटाकडून करण्यात आला. त्यामुळे आता ओमराजे निंबाळकर नक्की ठाकरेंच्या शिवसेनेत आहेत की, शिंदेंच्या शिवसेनेत याबाबत संभ्रम निर्माण झाला. सूत्रांच्या माहितीनुसार, ओमराजे निंबाळकर यांनी शिवसेना ठाकरे गटाला जय महाराष्ट्र केला असून एकनाथ शिंदेंचा हात पकडला आहे.

Follow Us
गोकुळच्या सत्तासंघर्षात सतेज पाटलांना मोठा धक्का; चार शासननियुक्त...
Gokul : गोकुळच्या सत्तासंघर्षात सतेज पाटलांना मोठा धक्का; चार शासननियुक्त संचालकांमुळे सत्तेचं गणितच बदललं
समृद्धी महामार्गावर दरोडेखोरांचा धुमाकूळ; सहा महिन्यांत 8 वेळा दगडफेक
Samruddhi Highway : समृद्धी महामार्गावर दरोडेखोरांचा धुमाकूळ; सहा महिन्यांत 8 वेळा दगडफेक, 5 वेळा लुटमार; प्रवाशांमध्ये भीती
शिवसेना सुनावणीत अपात्रतेचा पेच पुन्हा ऐरणीवर; पुढील सुनावणीकडे....
Shivsena Hearing Case : शिवसेना सुनावणीत अपात्रतेचा पेच पुन्हा ऐरणीवर; पुढील सुनावणीकडे राज्याचं लक्ष 
शिंदे गटाचे वकील मेहतांनी मांडला व्हीपचा महत्त्वाचा मुद्दा, म्हणाले...
Shivsena : शिवसेना पक्षचिन्हाच्या सुनावणीत नवा ट्विस्ट; शिंदे गटाचे वकील ध्रुव मेहतांनी मांडला व्हीपचा महत्त्वाचा मुद्दा, म्हणाले...
आमदार-खासदार विकत घ्यायला खोक्यांचे पैसे, शेतकऱ्यांना मदत करताना शेकडो
Aaditya Thackeray : आमदार-खासदार विकत घ्यायला खोके भरून पैसे, शेतकऱ्यांना मदत करताना शेकडो अटी; आदित्य ठाकरेंचा सरकारवर हल्लाबोल
दिवाळीआधी शेतकऱ्यांना दिलासा, फडणवीसांनी जाहीर केले महत्त्वाचे आकडे
CM Devendra Fadnavis : दिवाळीआधी शेतकऱ्यांना दिलासा, खात्यांत 5 हजार रुपये जमा; मुख्यमंत्री फडणवीसांनी जाहीर केले महत्त्वाचे आकडे
शरद पवारांना डिस्चार्ज मिळताच मोदींचा फोन; सुप्रिया आणि आम्ही देश.....
Sharad Pawar : शरद पवारांना डिस्चार्ज मिळताच मोदींचा फोन; सुप्रिया आणि आम्ही देश सांभाळू, तुम्ही ठणठणीत राहा
बीडच्या शृंगेरी घाटात भीषण अपघात; ट्रक दरीत कोसळून पेटला...
Beed : बीडच्या शृंगेरी घाटात भीषण अपघात; ट्रक दरीत कोसळून पेटला, चालकाचा होरपळून मृत्यू
मनोज जरांगेंच्या ऑडिओ क्लिपची अखेर चौकशी सुरू; विशेष समितीचं पत्र...
Manoj Jarange : मनोज जरांगेंच्या ऑडिओ क्लिपची अखेर चौकशी सुरू; विशेष समितीचं पत्र, जरांगे पुरावे देणार
महायुतीत नाराजीनाट्य सुरूच; भाजपने शिवसेनेला डावलल्याचा आरोप....
Mahayuti : महायुतीत नाराजीनाट्य सुरूच; भाजपने शिवसेनेला डावलल्याचा आरोप, शीतल म्हात्रेंची पोस्ट चर्चेत