AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

पुन्हा एकदा पाकिस्तानकडून जम्मू-काश्मीरमधील अनेक भागात ड्रोन हल्ले

पाकिस्तान सतत काही ना काही काड्या करताना दिसत आहे. नुकताच जम्मू-काश्मीरमधील अनेक भागांमध्ये पाकिस्तानी ड्रोन दिसल्याने सतर्कतेचा इशारा देण्यात आला आणि ब्लॅकआउट लागू करण्यात आला.

पुन्हा एकदा पाकिस्तानकडून जम्मू-काश्मीरमधील अनेक भागात ड्रोन हल्ले
Drone Attacks Image Credit source: Social Media
| Updated on: May 09, 2025 | 9:55 PM
Share

आज पुन्हा एकदा पाकिस्तानकडून जम्मू-काश्मीरमधील अनेक भागांमध्ये ड्रोन हल्ल्याच्या बातम्या समोर येत आहेत. धोक्याची शक्यता लक्षात घेऊन अनेक जिल्ह्यांमध्ये सतर्कतेचा इशारा देण्यात आला आहे. संपूर्ण परिसरात सायरन वाजत आहेत आणि ब्लॅकआउट लागू करण्यात आला आहे. संरक्षण सूत्रांनी सांगितले की, जम्मू, सांबा आणि पठाणकोट सेक्टरमध्ये पाकिस्तानी ड्रोन दिसले आहेत. भारताची हवाई संरक्षण यंत्रणा या हल्ल्याला चोख प्रत्युत्तर देत आहे. भारताने पाकिस्तानचे अनेक ड्रोन खाली पाडले आहेत.

अनेक भागांमध्ये ब्लॅकआउट आणि सायरनचा आवाज

हल्ल्यानंतर जम्मू, सांबा, उधमपूर, राजौरी, अखनूर आणि फिरोजपूर येथे पूर्ण ब्लॅकआउट लागू करण्यात आला आहे. सायरनचा आवाज आणि स्फोटांच्या गजराने स्थानिकांमध्ये दहशत निर्माण झाली आहे. उधमपूर आणि सांबामध्येही सायरन वाजत आहेत. स्थानिक प्रशासनाने लोकांना घरातच राहण्याचा आणि दिवे बंद ठेवण्याचा सल्ला दिला आहे. संरक्षण सूत्रांनुसार, पाकिस्तानी ड्रोननी जम्मू, सांबा आणि पठाणकोट येथील लष्करी तळांना लक्ष्य करण्याचा प्रयत्न केला आहे. याशिवाय, पुंछ आणि उधमपूर येथेही गोळीबार आणि स्फोटांचा आवाज ऐकू आला. सांबा येथे भारतीय हवाई संरक्षण यंत्रणेने ब्लॅकआउटदरम्यान अनेक ड्रोन नष्ट केले, ज्यामुळे जोरदार स्फोटांचा आवाज घुमला.

कालही पराभव, आज पुन्हा हिम्मत

पाकिस्तानने अशा प्रकारची हरकत प्रथमच केलेली नाही. गुरुवारी रात्रीही पाकिस्तानने जम्मू-काश्मीरसह भारताच्या उत्तर आणि पश्चिम भागांमध्ये ड्रोन आणि क्षेपणास्त्र हल्ले केले होते, जे भारतीय लष्कराने पूर्णपणे नाकाम केले. सूत्रांनुसार, भारताने केवळ ड्रोनच खाली पाडले नाहीत, तर पाकिस्तानचे एक F-16 आणि दोन JF-17 लढाऊ विमानेही नष्ट केली. तरीही, पाकिस्तानने आज पुन्हा ड्रोन हल्ल्याची हिम्मत केली, ज्याला भारतीय लष्कराने एकदा पुन्हा अयशस्वी केले.

चंद्रपूरमध्ये भाजपची ठाकरेंच्या सेनेला ऑफर? महापौर कोणाचा; चर्चा सुरु
चंद्रपूरमध्ये भाजपची ठाकरेंच्या सेनेला ऑफर? महापौर कोणाचा; चर्चा सुरु.
बारामतीत होणारी पोटनिवडणूक एकतर्फी? संजय शिरसाट नेमकं काय म्हणाले?
बारामतीत होणारी पोटनिवडणूक एकतर्फी? संजय शिरसाट नेमकं काय म्हणाले?.
PF Withdrawal Update : खोटं बोलून PF काढताय? लगेच थांबा
PF Withdrawal Update : खोटं बोलून PF काढताय? लगेच थांबा.
नवी मुंबईत मद्यधुंद इनोवा चालकाची वाहनांना धडक | VIDEO
नवी मुंबईत मद्यधुंद इनोवा चालकाची वाहनांना धडक | VIDEO.
जुन्या मुंबई-पुणे महामार्गावरील पनवेल टोल नाक्यावर गोंधळ
जुन्या मुंबई-पुणे महामार्गावरील पनवेल टोल नाक्यावर गोंधळ.
रहेजाच्या ऑफिसची तोडफोड; वंचितचे कार्यकर्ते अटकेत
रहेजाच्या ऑफिसची तोडफोड; वंचितचे कार्यकर्ते अटकेत.
संघाच्या शाखेत राजकारण होत नाही! मोहन भागवतांनी स्पष्टच सांगित
संघाच्या शाखेत राजकारण होत नाही! मोहन भागवतांनी स्पष्टच सांगित.
फडणवीसांकडून मेक इन इंडिया व औद्योगिक विकासावर भर
फडणवीसांकडून मेक इन इंडिया व औद्योगिक विकासावर भर.
भारताची अर्थव्यवस्था तिसऱ्या क्रमांकावर जाणार! फडणवीसांनी व्यक्त केला
भारताची अर्थव्यवस्था तिसऱ्या क्रमांकावर जाणार! फडणवीसांनी व्यक्त केला.
कार्यक्रमाला सलमान खान आला म्हणून काय बिघडलं? संजय शिरसाट यांचा प्रश्न
कार्यक्रमाला सलमान खान आला म्हणून काय बिघडलं? संजय शिरसाट यांचा प्रश्न.