AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Chanakya Niti | आयुष्यात यशस्वी व्हायचं असेल तर आचार्य चाणक्य यांचे हे 9 मंत्र नेहमी लक्षात ठेवा

प्रत्येक व्यक्तीला त्यांच्या जीवनात यश मिळवायचे असते (Acharya Chanakya). त्यासाठी ती सर्व प्रयत्न करते, परंतु तरीही बर्‍याच वेळा अयशस्वी होतात. त्यानंतर, ते त्यांच्या चुकांचा दोष नशिबावर ठोठावला जातो.

Chanakya Niti | आयुष्यात यशस्वी व्हायचं असेल तर आचार्य चाणक्य यांचे हे 9 मंत्र नेहमी लक्षात ठेवा
Acharya Chanakya
| Updated on: May 08, 2021 | 11:45 AM
Share

मुंबई : प्रत्येक व्यक्तीला त्यांच्या जीवनात यश मिळवायचे असते (Acharya Chanakya). त्यासाठी ती सर्व प्रयत्न करते, परंतु तरीही बर्‍याच वेळा अयशस्वी होतात. त्यानंतर, ते त्यांच्या चुकांचा दोष नशिबावर ठोठावला जातो. परंतु बर्‍याच वेळा आपली चुकीची धोरणेही अपयशाला कारणीभूत ठरतात. पराभूत झाल्यानंतरही, बरेच लोक या चुकांचे कधीही मूल्यांकन करत नाहीत आणि पुन्हा पुन्हा अपयशी ठरतात (Acharya Chanakya Told 9 Mantras To Get Success In Life In Chanakya Niti).

आचार्य चाणक्य यांनी आपल्या चाणक्य नीति या पुस्तकात बर्‍याच गोष्टी सांगितल्या आहेत, ज्यामुळे एखादी व्यक्ती सर्व चुका करण्यास टाळू शकते आणि यशाच्या शिखरावर पोहोचू शकते. आचार्य चाणक्य यांनी सांगितलेल्या यशाचे मंत्र येथे जाणून घ्या.

1. आपण भूतकाळाबद्दल पश्चात्ताप करु नये किंवा भविष्याबद्दल काळजी करु नये. शहाणे लोक सदैव वर्तमान काळात जगतात.

2. कोणतीही व्यक्ती अति प्रामाणिक असू नये. सरळ खोड असलेली झाडे सर्वात आधी तोडली जातात आणि सर्वात प्रामाणिक लोकांना सर्वात जास्त त्रास सहन करावा लागतो.

3. प्रत्येक मैत्रीच्या मागे कुठला ना कुठला स्वार्थ नक्कीच लपलेला असतो. जगात अशी कोणतीही मैत्री नाही, ज्यामध्ये स्वार्थ नसेल.

4. अशक्य हा शब्द मूर्ख लोक वापरतात. शूर आणि हुशार व्यक्ती स्वतःचा मार्ग स्वतः बनवतात.

5. जर एखाद्याने आपली फसवणूक केली असेल तर ती गोष्ट आपल्यापर्यंत मर्यादित ठेवा. अन्यथा लोक तुमची खिल्ली उडवतील की तुम्ही मुर्ख आहात. कदाचित याचा गैरफायदा घेऊन आपल्याला ओळखणारी एखादी व्यक्ती आपली फसवणूक करु शकते.

6. भीती हा आपला सर्वात मोठा शत्रू आहे आणि शिक्षण हा आपला सर्वात चांगला मित्र आहे. शिक्षित व्यक्तीला सर्वत्र आदर मिळतो आणि शिक्षण सौंदर्य आणि तरुणांना पराभूत करू शकते.

7. जर एखाद्या व्यक्तीला आर्थिक नुकसान होत असेल तर त्याने ते चुकूनही कोणाबरोबर शेअर करु नये. अशा गोष्टी गुप्त ठेवल्या पाहिजेत कारण आपल्या आर्थिक नुकसानाविषयी माहिती घेतल्यानंतर लोक आपल्यापासून अंतर ठेवण्यास सुरवात करतात. जेणेकरुन त्यांना आपल्याला मदत करण्याची गरज पडणार नाही.

8. जर आपल्या खाली असलेले लोक तुमचा अपमान करतात तर ते सार्वजनिक करु नका. यामुळे तुमची प्रतिष्ठा कमी होईल. लोक बर्‍याचदा हे प्रकरण आपल्या व्यक्तिमत्त्वाशी जोडतील.

9. खूप त्रासानंतर प्राप्त होणारा पैसा, विश्वास सोडून किंवा शत्रूंची खुशामत केल्याने मिळणारा धर्म कधीही स्वीकारु नये.

Acharya Chanakya Told 9 Mantras To Get Success In Life In Chanakya Niti

टीप – या लेखात देण्यात आलेली माहिती, सूचना आणि मान्यता ही उपलब्ध सामान्य माहितीवर आधारित आहे. कुठलाही उपाय करण्यापूर्वी ज्योतिष विषयातील जाणकारांशी संपर्क करा…

संबंधित बातम्या :

Chanakya Niti | मांसाहारापेक्षा 10 पट, धान्यापेक्षा 38 पट अधिक शक्तीवर्धक, प्रत्येकाने दररोज सेवन करावा हा पदार्थ

Chanakya Niti | माणसाने ‘या’ तीन गोष्टींमध्ये समाधानी राहावं, अन्यथा जीवन जगणे कठीण होईल

Chanakya Niti : निकटवर्तीयांशीही ‘या’ पाच गोष्टी कधीहीह शेअर करु नये, आचार्य चाणक्य यांचा महत्त्वाचा सल्ला

बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो
बहरीनमध्ये जय पवार यांची हळदी, बघा दिमाखदार सोहळ्याचे फोटो.
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं
पार्थ पवारांच्या कंपनीचा 42 कोटी भरण्यास नकार, बावनकुळेंनी ठणकावलं.
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!
रविंद्र चव्हाणांकडून समझोता, पण निलेश राणे तयार नाही!.
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.