AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

आर्थिक चणचण दूर करण्यासाठी मीठाचा वापर कसा करावा? जाणून घ्या…

मीठ तुमच्या जेवणाची चव वाढवतेच, पण ते अनेक प्रकारे फायदेशीर देखील ठरू शकते. वास्तुशास्त्रात समुद्री मीठ खूप फायदेशीर मानले जाते. तुम्हीही मीठावरील उपाय वापरून याचा फायदा घेऊ शकता. चला मीठावरील उपायांबद्दल जाणून घेऊया.

आर्थिक चणचण दूर करण्यासाठी मीठाचा वापर कसा करावा? जाणून घ्या...
salt
| Edited By: | Updated on: Sep 18, 2025 | 3:37 PM
Share

प्रत्येक व्यक्तीला त्याच्या आयुष्यात काही ना काही समस्या येत असतात आणि आपण सर्वजण आपल्या पातळीवर त्या सोडवण्याचा प्रयत्न करतो. कधीकधी आपण अशा परिस्थितीत अडकतो ज्यातून बाहेर पडण्याचा कोणताही मार्ग दिसत नाही. तथापि, वास्तुशास्त्रात असे अनेक छोटे उपाय सांगितले आहेत. ज्यांच्या मदतीने आपण जीवनातील समस्या सहजपणे सोडवू शकतो. आपल्या स्वयंपाकघरातच अनेक वास्तु उपाय लपलेले आहेत. उदाहरणार्थ, अन्नाची चव वाढवण्याव्यतिरिक्त, मीठ तुम्हाला अनेक समस्यांपासून मुक्त होण्यास देखील मदत करते. वास्तुशास्त्रात मिठाचे असे अनेक उपाय सांगितले आहेत जे तुमच्या अनेक समस्यांसह आर्थिक समस्या देखील दूर करतील.

घरात बऱ्याचदा पैशाची कमतरता असते. एवढेच नाही तर बऱ्याचदा एखाद्या व्यक्तीला खूप पैसे मिळतात जे तो योग्यरित्या व्यवस्थापित करू शकत नाही. वास्तुनुसार, तुमच्या घरातून कोणत्याही प्रकारचे आर्थिक संकट दूर ठेवण्यासाठी, एक ग्लास पाण्याने भरा, त्यात मीठ घाला आणि नंतर तो घराच्या नैऋत्य कोपऱ्यात ठेवा. यासोबतच, जिथे काच ठेवली जाते तिथे एक लाल बल्ब ठेवा जेणेकरून जेव्हा तो पेटतो तेव्हा त्याचा प्रकाश थेट काचेवर पडतो. जेव्हा जेव्हा काचेतील पाणी सुकते तेव्हा ते स्वच्छ करण्यासाठी पाण्यात मीठ टाका आणि बाजूला ठेवा.

असे केल्याने आर्थिक संकट येणार नाही आणि पैशाचे व्यवस्थापनही चांगले होईल. घरात आर्थिक लाभ आणि समृद्धी टिकवून ठेवण्यासाठी, एका काचेच्या भांड्यात थोडे मीठ घ्या. लक्षात ठेवा की मीठ थोडेसे जाड असावे. त्या भांड्यात मीठासोबत चार-पाच लवंगा ठेवा. तुम्ही ते घराच्या कोणत्याही कोपऱ्यात ठेवू शकता. असे केल्याने तुम्हाला पैसे मिळायला सुरुवात होईल. यासोबतच घरातील वस्तूंमध्ये समृद्धी येईल. याशिवाय घरात चांगला सुगंधही येईल. जर बाथरूमशी संबंधित कोणताही वास्तुदोष असेल तर एका भांड्यात क्रिस्टल मीठ घ्या आणि बाथरूममध्ये अशा ठिकाणी ठेवा जिथे कोणीही पोहोचू शकणार नाही. लक्षात ठेवा की दर काही दिवसांनी भांड्यात मीठ बदलायला विसरू नका.

मीठ हे केवळ आर्थिक समस्या सोडवण्यासाठीच नाही तर परस्पर संबंध सुधारण्यासाठी देखील प्रभावी आहे. जर पती-पत्नीमध्ये तणाव असेल तर वास्तुनुसार एका भांड्यात मीठ घ्या आणि ते तुमच्या बेडरूममध्ये ठेवा. असे केल्याने घरातील नकारात्मक ऊर्जा निघून जाईल. तुम्ही पंधरा दिवसांनी किंवा महिन्याभराने हे मीठ बदलू शकता.

वास्तुशास्त्रात मीठ वापरून अनेक सोपे उपाय असले तरी, तुमच्या घरातील नकारात्मकता दूर करण्याचा एक सोपा आणि सोपा मार्ग देखील आहे आणि तो म्हणजे मिठाच्या पाण्याने पुसणे. जर तुम्ही संपूर्ण आठवडा ते करू शकत नसाल तर आठवड्यातून दोनदा मिठाच्या पाण्याने पुसल्याने सर्व नकारात्मक ऊर्जा निघून जाते.

महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?
महायुतीतील मतभेद दूर, आगामी निवडणुका एकत्र लढणार! बघा कोण काय म्हणालं?.
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?
राणीच्या बागेतील दोन्ही वाघांचा मृत्यू, कारण लपवण्याचं कारण काय?.
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?.
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं..
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं...
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक.