विरोधी पक्षनेता नसलेले पहिले अधिवेशन! आदित्य ठाकरे यांची टीका

विरोधी पक्षनेता नसलेले पहिले अधिवेशन! आदित्य ठाकरे यांची टीका

| Updated on: Feb 24, 2026 | 3:04 PM

आदित्य ठाकरे यांनी अर्थसंकल्पीय अधिवेशनात सरकारवर विविध मुद्द्यांवरून टीका केली. मुंबईतील प्रदूषण, संभाजीनगरमधील प्राणी क्रूरता, मराठा आरक्षणाची प्रलंबितता, लाडक्या बहिणी योजनेतील त्रुटी आणि मुंबईतील चाळ रहिवाशांच्या समस्या त्यांनी मांडल्या. विरोधी पक्षनेता नसलेल्या या अधिवेशनात सरकार नागरिकांकडे दुर्लक्ष करत असल्याचा आरोपही त्यांनी केला.

आदित्य ठाकरे यांनी महाराष्ट्र विधानसभेच्या अर्थसंकल्पीय अधिवेशनादरम्यान राज्य सरकारवर विविध मुद्द्यांवरून जोरदार टीका केली. त्यांनी मुंबईतील वाढत्या प्रदूषणाकडे लक्ष वेधले आणि महानगरपालिकेच्या निष्क्रियतेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. देवेंद्र फडणवीस यांनी हवेच्या गुणवत्तेबाबत केलेले दावे वस्तुस्थितीपासून दूर असल्याचे ठाकरे यांनी म्हटले.

संभाजीनगरमधील एका प्राणी निवाऱ्यात घडलेल्या क्रूर घटनेबद्दल त्यांनी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना पत्र लिहून दोषींवर कठोर कारवाईची मागणी केली. मराठा आरक्षणाचा प्रश्न सहा महिन्यांपासून प्रलंबित असून, कर्जमुक्ती आणि लाडक्या बहिणींसारख्या निवडणूकपूर्व घोषणांची अंमलबजावणी न झाल्याबद्दलही त्यांनी सरकारवर निशाणा साधला. विरोधी पक्षनेता नसलेल्या या अधिवेशनावर त्यांनी आश्चर्य व्यक्त केले आणि सरकार निवडणुकांनंतर नागरिकांच्या समस्यांकडे दुर्लक्ष करत असल्याचा आरोप केला. मुंबईतील चाळ रहिवाशांच्या वाहन पार्किंग आणि पागडी कायद्यातील सुधारणांबाबतही त्यांनी भूमिका मांडली.

Published on: Feb 24, 2026 03:04 PM