Satara Local Body Election 2025: साताऱ्यात दोन्ही राजेंना धक्का तर उदयनराजे अन् शिवेंद्रराजेंना मागे टाकत 3 अपक्ष आघाडीवर

Satara Local Body Election 2025: साताऱ्यात दोन्ही राजेंना धक्का तर उदयनराजे अन् शिवेंद्रराजेंना मागे टाकत 3 अपक्ष आघाडीवर

| Updated on: Dec 21, 2025 | 11:09 AM

महाराष्ट्र स्थानिक स्वराज्य संस्था निवडणुकीत भाजपने पुन्हा एकदा वर्चस्व मिळवले आहे, सर्वाधिक जागांवर आघाडी घेत भाजप सर्वात मोठा पक्ष ठरला आहे. नागपूरसह अनेक ठिकाणी भाजपने चांगली कामगिरी केली आहे. विशेषतः साताऱ्यात उदयनराजे आणि शिवेंद्रराजे या दोन्ही राजांना धक्का बसला असून, तीन अपक्ष उमेदवार आघाडीवर आहेत.

महाराष्ट्र स्थानिक स्वराज्य संस्था निवडणूक २०२५ चे निकाल जाहीर होत आहेत, ज्यात भाजपने आपले वर्चस्व कायम राखले आहे. सध्याच्या आकडेवारीनुसार, भाजप १०७ जागांवर आघाडीवर असून, महायुतीमधील शिंदेंची शिवसेना ४३ आणि अजित पवारांची राष्ट्रवादी काँग्रेस ३७ जागांवर पुढे आहे. यामुळे महायुती एकूण १८७ जागांवर आघाडीवर असल्याचे दिसते. दुसरीकडे, महाविकास आघाडीमध्ये काँग्रेस ३० जागांवर, शरद पवारांची राष्ट्रवादी ७ जागांवर आणि ठाकरेंची शिवसेना ४ जागांवर आघाडीवर आहे. स्थानिक आघाड्यांनी ९ जागांवर आघाडी घेतली आहे. नागपूरमध्ये भाजपने १० जागांवर आघाडी घेतली आहे. साताऱ्यात उदयनराजे आणि शिवेंद्रराजे या दोन्ही प्रमुख नेत्यांना धक्का बसला असून, तीन अपक्ष उमेदवार आघाडीवर आहेत. या निकालातून भाजप महाराष्ट्रातील स्थानिक स्वराज्य संस्थांमध्ये सर्वात मोठा पक्ष म्हणून उदयास आल्याचे स्पष्ट होत आहे. पंढरपूरमध्ये स्थानिक विकास आघाडीच्या प्रणिता भालके आघाडीवर असून, करमाळ्यात महानंदा जगताप पिछाडीवर आहेत. वेंगुर्ल्यामध्ये भाजपचे राजन गिरप आघाडीवर आहेत. या निवडणुकीतील एक धक्कादायक निकाल साताऱ्यातून समोर आला आहे.

Published on: Dec 21, 2025 11:09 AM