Matheran Mini Train : पर्यटकांसाठी आनंदाची बातमी; साडेचार महिन्यांच्या प्रतीक्षेनंतर माथेरानची राणी पुन्हा धावली
साडेचार महिन्यांच्या विश्रांतीनंतर नेरळ-माथेरान मिनी ट्रेन सेवा आजपासून पुन्हा सुरू झाली आहे. पावसाळ्यात दरडी कोसळण्याचा धोका आणि इंजिन दुरुस्तीमुळे बंद असलेली माथेरानची राणी आता सज्ज झाली आहे. ही सेवा पुन्हा सुरू झाल्याने पर्यटकांमध्ये आनंदाचे वातावरण आहे, ज्यामुळे माथेरानच्या पर्यटन व्यवसायाला चालना मिळेल.
नेरळ-माथेरान मिनी ट्रेन सेवा आजपासून पुन्हा एकदा प्रवाशांच्या सेवेत रुजू झाली आहे. तब्बल साडेचार महिन्यांच्या ब्रेकनंतर ‘माथेरानची राणी’ म्हणून ओळखली जाणारी ही लोकप्रिय ट्रेन आता पर्यटकांसाठी धावण्यास सज्ज झाली आहे. पावसाळ्याच्या सुरुवातीला, म्हणजेच जून महिन्यात, सुरक्षिततेच्या दृष्टिकोनातून ही सेवा थांबवण्यात आली होती.
गेल्या साडेचार महिन्यांपासून थांबलेल्या या मिनी ट्रेन सेवेच्या मार्गातील अनेक अडथळे आता दूर करण्यात आले आहेत. पावसामुळे दरडी कोसळण्याचा धोका निर्माण झाला होता, तो अडथळा दूर करण्यात यश आले आहे. तसेच, मिनी ट्रेनच्या इंजिनांची आवश्यक दुरुस्तीही पूर्ण झाली आहे. या सर्व तांत्रिक बाबींची पूर्तता झाल्यानंतरच आजपासून ही सेवा पुन्हा सुरू करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.
माथेरानला भेट देणाऱ्या पर्यटकांमध्ये ही मिनी ट्रेन नेहमीच आकर्षणाचा केंद्रबिंदू राहिली आहे. आजपासून ही सेवा पुन्हा सुरू झाल्यामुळे पर्यटकांमध्ये उत्साहाचे आणि आनंदाचे वातावरण आहे. माथेरानच्या निसर्गरम्य प्रवासाचा अनुभव घेण्यासाठी पर्यटक आतुरतेने या क्षणाची वाट पाहत होते. यामुळे माथेरानमधील पर्यटन व्यवसायालाही नवसंजीवनी मिळेल अशी अपेक्षा आहे. टीव्ही नाईन मराठीच्या माहितीनुसार, नेरळ येथून राजेश सतीश यांनी रमेश यांच्यासोबत ही बातमी दिली.
