AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Maruti Ertiga 7 सीटर कारला लोकांची पसंती, किंमत, फीचर्स झटक्यात घ्या जाणून

ऑगस्ट महिन्यात टॉप 10 कार्सच्या यादीत बदल झाला आहे. मारुती सुझुकी अर्टिगाने डिझायर आणि ह्युंदाई क्रेटाला मागे टाकले. जाणून घ्या सविस्तर..

Maruti Ertiga 7 सीटर कारला लोकांची पसंती,  किंमत, फीचर्स झटक्यात घ्या जाणून
मारुती सुझुकी अर्टिगा
| Edited By: | Updated on: Sep 12, 2025 | 8:14 AM
Share

टॉप कार कोणती किंवा टॉप एसयूव्ही कोणती? हा प्रश्न तुम्हाला केला तर कदाचित उत्तर मिळणार नाही. पण, आज आम्ही तुम्हाला ऑगस्ट महिन्यात टॉप 10 कार्सच्या यादीविषयी सांगणार आहोत. यात प्रचंड बदल झाला आहे. मारुती सुझुकी अर्टिगाने डिझायर आणि ह्युंदाई क्रेटाला मागे टाकलं आहे. चला तर मग याविषयीची माहिती पुढे जाणून घेऊया.

गेल्या ऑगस्टमधील टॉप 10 बेस्ट-सेलिंग कारची यादी आली आहे आणि गेल्या महिन्यातील कारच्या विक्रीचे आकडे पाहून तुम्ही थक्क व्हाल. होय, ऑगस्ट 10 च्या टॉप 2025 कारच्या यादीमध्ये बरीच उलथापालथ झाली आहे. मारुती अर्टिगा ही देशात सर्वाधिक विकली जाणारी कंपनी ठरली असून या कॉम्पॅक्ट एमपीव्हीने जुलैमध्ये सर्वाधिक विक्री होणारी मारुती डिझायरला मागे टाकले.

ह्युंदाई क्रेटा तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. विशेष म्हणजे टाटा नेक्सॉनने बऱ्याच काळानंतर मारुती सुझुकी ब्रेझाला मागे टाकले. त्याच वेळी, एक आश्चर्यकारक गोष्ट दिसून आली की महिंद्रा स्कॉर्पिओ टॉप 10 मधून बाहेर पडली. आता आम्ही तुम्हाला ऑगस्ट 2025 च्या टॉप 10 कारचा विक्री अहवाल सविस्तर सांगतो.

मारुती सुझुकी अर्टिगा बनली नंबर 1 कार

गेल्या महिन्यात म्हणजेच ऑगस्ट 2025 मध्ये मारुती सुझुकी ही देशातील सर्वाधिक विक्री होणारी कार ठरली होती. अर्टिगाच्या एकूण 18,445 युनिट्सच्या विक्रीमुळे या कॉम्पॅक्ट 7-सीटर कारला नंबर 1 स्थान मिळाले. मात्र, हा आकडा वर्षाकाठी एक टक्क्याने कमी झाला आहे. ऑगस्ट 2024 मध्ये, अर्टिगाच्या 18,580 युनिट्सची विक्री झाली. अर्टिगाची एक्स शोरूम किंमत 9.12 लाख रुपयांपासून सुरू होते आणि 13.40 लाख रुपयांपर्यंत जाते.

मारुती सुझुकी डिझायर दुसऱ्या स्थानावर

ऑगस्टमध्ये मारुती सुझुकी लझायर डिझायर अर्टिगाच्या मागे दुसऱ्या स्थानावर घसरली होती. गेल्या महिन्यात डिझायरने 16,509 युनिट्सची विक्री केली, जी वार्षिक 55 टक्क्यांची वाढ दर्शवते. ऑगस्ट 2024 मध्ये डिझायरने फक्त 10627 युनिट्सची विक्री केली.

ह्युंदाई क्रेटा तिसऱ्या क्रमांकावर

ऑगस्ट महिन्यात ह्युंदाई क्रेटा ही तिसरी सर्वाधिक विकली जाणारी प्रवासी गाडी होती. सर्वाधिक विकली जाणारी एसयूव्ही क्रेटा 15,924 लोकांनी खरेदी केली, जी वर्षाकाठी 5 टक्क्यांनी घट दर्शवते. ऑगस्ट 2024 मध्ये क्रेटाने 16,762 युनिट्सची विक्री केली.

मारुती वॅगनआर चौथ्या स्थानावर

मारुती सुझुकी वॅगनआर ही गेल्या वर्षी ऑगस्टमध्ये सर्वाधिक विकली जाणारी चौथी कार होती, ज्यात 14,552 ग्राहकांनी ती खरेदी केली होती. तथापि, वर्षागणिक ही संख्या 12 टक्क्यांनी घट दर्शवते, कारण ऑगस्ट 2024 मध्ये 16,450 युनिट्सची विक्री झाली.

टाटा नेक्सन देखील टॉप 5 मध्ये

गेल्या ऑगस्टमध्ये टाटा नेक्सॉनच्या विक्रीत 14 टक्के वाढ झाली होती. नेक्सॉन गेल्या महिन्यात 14004 ग्राहकांनी खरेदी केली होती, जी ऑगस्ट 2024 मध्ये 12289 युनिट्सपेक्षा जास्त आहे.

मारुती सुझुकी ब्रेझा

मारुती सुझुकी ब्रेझा ही ऑगस्टमध्ये 13,620 ग्राहकांसह सहाव्या क्रमांकाची सर्वाधिक विक्री होणारी कार ठरली. ऑगस्ट 2024 मध्ये या सब-4 मीटर कॉम्पॅक्ट एसयूव्हीच्या 19,190 युनिट्सची विक्री झाल्याने ब्रेझाच्या विक्रीत वर्षाकाठी 29 टक्के घट झाली.

मारुती सुझुकी बलेनो

मारुती सुझुकीची प्रीमियम हॅचबॅक बलेनो गेल्या महिन्यात सर्वाधिक विक्री होणार् या कारच्या यादीत सातव्या क्रमांकावर होती. बलेनोच्या विक्रीत दरवर्षी एक टक्क्याने वाढ झाली आहे.

मारुती सुझुकी फ्रॉन्क्स

मारुती सुझुकीची लोकप्रिय क्रॉसओव्हर एसयूव्ही फ्रॉन्क्सने गेल्या वर्षी ऑगस्टमध्ये 12,422 युनिट्सची विक्री केली होती.

मारुती सुझुकी स्विफ्ट

ऑगस्टमध्ये सर्वाधिक विक्री होणाऱ्या कारच्या यादीत मारुती सुझुकी स्विफ्ट 9 व्या स्थानावर होती आणि 12,385 ग्राहकांनी ती खरेदी केली होती. ऑगस्ट 2024 मध्ये स्विफ्टच्या विक्रीत वर्षाकाठी 4 टक्क्यांनी घट झाली, कारण त्याने ऑगस्ट 2024 मध्ये 12844 युनिट्सची विक्री केली.

मारुती सुझुकी ईको

टॉप 10 कारच्या यादीत मारुती सुझुकी ईको पुन्हा एकदा यादीत आली आहे. गेल्या वर्षी ऑगस्टमध्ये या व्हॅनच्या एकूण 10,785 युनिट्सची विक्री झाली होती, जी ऑगस्ट 2024 मधील 10985 युनिट्सच्या तुलनेत 2 टक्क्यांनी कमी आहे.

'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'
'अडीच वर्षाचा स्पीड ब्रेकर सोडला, तर गेल्या 11 वर्षात प्रगतीचं...'.
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर
पुतीन यांची भारताला मोठी ग्वाही अन् रशिया-भारत करारांवर दिला भर.
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना..
भारत-रशियात महत्त्वपूर्ण करार, PM मोदी म्हणाले आता व्यापारी संबंधाना...
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?
भाजप-ठाकरे सेनेचा कामगार युनियनवरून राडा, वांद्र्यानंतर वरळीत घडल काय?.
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?
सुट्ट्यांबाबत इंडिगोचे नियम शिथिल, DGCA कडून जारी केलेले नवे आदेश काय?.
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?
सारंगखेड्याच्या घोडेबाजारात 21 लाखांच्या बाबाची क्रेझ, का होतेय चर्चा?.
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं..
2029 ला मोदीच PM, महायुतीला एक वर्ष अन् फडणवीसांना थेट सांगून टाकलं...
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक
महायुतीच्या वर्षपूर्ती निमित्त अनाथ मुलांशी संवाद साधताना फडणवीस भावूक.
मी कोणालाही घाबरत नाही, मला मारण्याची.. जैन मुनींच राज ठाकरेंना चॅलेंज
मी कोणालाही घाबरत नाही, मला मारण्याची.. जैन मुनींच राज ठाकरेंना चॅलेंज.
पुतीन यांना दिल्लीत 'गार्ड ऑफ ऑनर', राष्ट्रपती भवनात मोदींकडून स्वागत
पुतीन यांना दिल्लीत 'गार्ड ऑफ ऑनर', राष्ट्रपती भवनात मोदींकडून स्वागत.