AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

6 लाख किंमत, ‘या’ कारने कमाल केली, जाणून घ्या

डिसेंबर महिन्यात भारतीय कार मार्केटमध्ये मोठी उलथापालथ झाली. मारुती बलेनोने टाटा नेक्सॉन आणि मारुती डिझायरला मागे टाकत पहिल्या क्रमांकाचे विजेतेपद पटकावले.

6 लाख किंमत, ‘या’ कारने कमाल केली, जाणून घ्या
टॉप-10 सर्वाधिक विकल्या जाणाऱ्या कार कोणत्या, जाणून घ्याImage Credit source: टीव्ही 9 हिंदीवरून
| Edited By: | Updated on: Jan 10, 2026 | 10:18 PM
Share

मारुती सुझुकी बलेनो डिसेंबर 2025 मध्ये टाटा नेक्सॉन आणि ह्युंदाई क्रेटासह इतर एसयूव्ही आणि मारुती डिझायर सारख्या सर्वाधिक विकल्या जाणाऱ्या कारला मागे टाकत सर्वाधिक विक्री होणारी कार बनली. मारुती फ्रॉन्क्सनेही दुसऱ्या स्थानावर झेप घेतली. गेल्या वर्षी ऑक्टोबर आणि नोव्हेंबरमध्ये टाटा नेक्सॉन ही सर्वाधिक विक्री होणारी कार होती, परंतु डिसेंबरमध्ये ती तिसऱ्या क्रमांकावर घसरली. मागील डिसेंबर ह्युंदाई क्रेटासाठी चांगले नव्हते आणि ही मध्यम आकाराची एसयूव्ही देखील पहिल्या 10 मधून बाहेर पडली.

मारुती सुझुकीची बलेनो, फ्रॉन्क्स, डिझायर, स्विफ्ट, ब्रेझा आणि अर्टिगा या कार गेल्या डिसेंबरमध्ये टॉप 10 कारमध्ये होत्या. टॉप 10 मध्ये टाटा मोटर्सच्या नेक्सॉन आणि पंच सारख्या एसयूव्हींचा देखील समावेश आहे. महिंद्रा अँड महिंद्राची सर्वाधिक विक्री होणारी एसयूव्ही स्कॉर्पिओ देखील डिसेंबर 2025 च्या टॉप 10 कारच्या यादीत होती. आता आम्ही तुम्हाला गेल्या महिन्यातील सर्वाधिक विक्री होणार् या कारबद्दल सविस्तर सांगतो.

1. मारुती बलेनो

डिसेंबर महिन्यात मारुती सुझुकीची प्रीमियम हॅचबॅक बलेनोची विक्री इतकी चांगली झाली की ती इतर सर्व कारला मागे टाकत नंबर 1 वर पोहोचली. मारुती बलेनोने गेल्या महिन्यात 22,108 युनिट्सची विक्री केली होती. बलेनोची एक्स शोरूम किंमत 5.99 लाख रुपयांपासून सुरू होते.

2. मारुती फ्रॉन्क्स दुसऱ्या स्थानावर पोहोचला

गेल्या महिन्यात मारुती सुझुकीची फ्लॅगशिप क्रॉसओव्हर एसयूव्ही फ्रॉन्क्सनेही बंपर विक्री केली आणि सर्वाधिक विक्री होणाऱ्या कारच्या यादीत दुसर् या क्रमांकावर पोहोचली. डिसेंबर 2025 मध्ये Fronx 20,706 ग्राहकांनी खरेदी केले होते.

3. टाटा नेक्सॉनची तिसऱ्या स्थानावर घसरण

वर्षाच्या शेवटच्या काही महिन्यांत टाटा नेक्सॉनच्या विक्रीत लक्षणीय वाढ झाली आहे, परंतु डिसेंबरमध्ये ती तिसर् या स्थानावर घसरली. गेल्या महिन्यात नेक्सॉनने 19,375 युनिट्सची विक्री केली होती.

4. मारुती सुझुकी डिझायर चौथ्या स्थानावर

मारुती सुझुकी डिझायर ही गेल्या वर्षी सर्वाधिक विक्री होणारी कार होती, जी डिसेंबरमध्ये 19,072 ग्राहकांसह चौथी सर्वाधिक विक्री होणारी कार होती. मारुती डिझायरने गेल्या वर्षी एकूण 12 महिन्यांत 2.14 लाख युनिट्सची विक्री केली होती.

5. टॉप 5 मध्ये मारुती स्विफ्ट

मारुती सुझुकीची हॉट हॅचबॅक स्विफ्ट ही डिसेंबर 2025 मध्ये पाचवी सर्वाधिक विकली जाणारी कार होती आणि ती 18,767 ग्राहकांनी खरेदी केली होती. स्विफ्ट लूक आणि फीचर्समध्ये चांगली कार आहे.

6. मारुती ब्रेझा सहाव्या क्रमांकावर

मारुती सुझुकीची कॉम्पॅक्ट सब-4 मीटर एसयूव्ही ब्रेझाची डिसेंबरमध्ये 17,704 युनिट्सची विक्री झाली. गेल्या वर्षी ब्रेझाच्या विक्रीत लक्षणीय घट झाली होती, परंतु डिसेंबरच्या शेवटच्या महिन्यात या एसयूव्हीने पुन्हा उसळी घेतली.

7. मारुती सुझुकी अर्टिगा सातव्या क्रमांकावर

मारुती सुझुकीची कॉम्पॅक्ट 7-सीटर एमपीव्ही अर्टिगाची डिसेंबर 2025 मध्ये एकूण 16,586 युनिट्सची विक्री झाली. गेल्या वर्षी अर्टिगाची दर महिन्याला चांगली विक्री झाली.

8. टाटा पंच 8 व्या क्रमांकावर

डिसेंबर 2025 मध्ये, टाटा पंच टॉप 10 बेस्ट-सेलिंग कारच्या यादीत आठव्या क्रमांकावर होती आणि 15,980 ग्राहकांनी खरेदी केली होती.

9. महिंद्रा स्कॉर्पिओ टॉप 10 यादीत 9 व्या स्थानावर

डिसेंबरमध्ये महिंद्रा स्कॉर्पिओ टॉप 10 बेस्टसेलिंग कारच्या यादीत 9 व्या स्थानावर होती आणि 15,885 युनिट्सची विक्री झाली.

10. टॉप 10 च्या यादीत मारुती वॅगनआर पहिल्या क्रमांकावर

मारुती सुझुकीची फॅमिली कार वॅगनआर डिसेंबर 2025 मध्ये टॉप 10 बेस्ट-सेलिंग कारच्या यादीत शेवटच्या स्थानावर होती आणि ती 14,575 ग्राहकांनी खरेदी केली होती.

T20 विश्वचषक स्पर्धेतून मोठी बातमी; 'हा' संघ थेट बाहेर
T20 विश्वचषक स्पर्धेतून मोठी बातमी; 'हा' संघ थेट बाहेर.
एकाच वेळी 7 घरांमध्ये चोरी; लाखोंची रक्कम लंपास
एकाच वेळी 7 घरांमध्ये चोरी; लाखोंची रक्कम लंपास.
मुंबईच्या महापौरपदाचा मान महिलेला मिळताच भाजपची पहिली प्रतिक्रिया
मुंबईच्या महापौरपदाचा मान महिलेला मिळताच भाजपची पहिली प्रतिक्रिया.
महापौर आरक्षण सोडतीवरून ठाकरे गट नाराज, मिसाळ यांनी सांगितले नियम
महापौर आरक्षण सोडतीवरून ठाकरे गट नाराज, मिसाळ यांनी सांगितले नियम.
ST प्रवर्गाच्या चिठ्ठ्या का टाकल्या नाहीत? पेडणेकरांचा सवाल
ST प्रवर्गाच्या चिठ्ठ्या का टाकल्या नाहीत? पेडणेकरांचा सवाल.
महापौरपदाच्या आरक्षणाने इच्छुकांच्या आशांवर पाणी; पुण्यात मोठा ट्विस्ट
महापौरपदाच्या आरक्षणाने इच्छुकांच्या आशांवर पाणी; पुण्यात मोठा ट्विस्ट.
मुंबईत आवाज भाजपचाच... खुल्या प्रवर्गातील महिलांसाठी महापौरपद राखीव
मुंबईत आवाज भाजपचाच... खुल्या प्रवर्गातील महिलांसाठी महापौरपद राखीव.
29 महापालिकांच्या महापौरपदासाठी आरक्षण सोडत निघाली आहे
29 महापालिकांच्या महापौरपदासाठी आरक्षण सोडत निघाली आहे.
छत्रपती संभाजीनगरमध्ये भाजप–शिंदे सेनेची युती 24 तासांतच कोसळली?
छत्रपती संभाजीनगरमध्ये भाजप–शिंदे सेनेची युती 24 तासांतच कोसळली?.
ठाकरे बंधूंच्या मनोमिलनात पहिला मीठाचा खडा, कल्याण-डोंबिवलीतच सुरुंग
ठाकरे बंधूंच्या मनोमिलनात पहिला मीठाचा खडा, कल्याण-डोंबिवलीतच सुरुंग.