AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

परिपूर्ण मेडिक्लेम लाईफ इन्शुरन्स काय आहे? अर्थ मंत्रालयाने एक नवीन योजना सुरू केली, जाणून घ्या

केंद्र सरकारचे कर्मचारी आणि पेन्शनधारकांसाठी परिपूर्ण मेडिक्लेम आयुष विमा योजना सुरू करण्यात आली आहे. चला तर मग जाणून घ्या.

परिपूर्ण मेडिक्लेम लाईफ इन्शुरन्स काय आहे? अर्थ मंत्रालयाने एक नवीन योजना सुरू केली, जाणून घ्या
life insuranceImage Credit source: tv9 marathi
| Edited By: | Updated on: Jan 15, 2026 | 9:09 PM
Share

आज आम्ही तुम्हाला लाईफ इन्शुरन्सविषयी माहिती देणार आहोत. केंद्र सरकारचे कर्मचारी आणि पेन्शनधारकांसाठी परिपूर्ण मेडिक्लेम आयुष विमा योजना सुरू करण्यात आली आहे. यात 10 ते 20 लाख रुपयांची विम्याची रक्कम, प्रीमियमवर सूट आणि हॉस्पिटलायझेशन खर्चासाठी विमा समाविष्ट असेल.

तुम्ही केंद्र सरकारचे कर्मचारी किंवा पेन्शनर असाल तर तुमच्यासाठी एक चांगली बातमी आहे. आपल्या आरोग्याचे रक्षण करण्यासाठी सरकारने एक मोठे पाऊल उचलले आहे. केंद्र सरकारने आरोग्य योजनेच्या (CGHS) लाभार्थ्यांसाठी ‘संपूर्ण मेडिक्लेम लाईफ इन्शुरन्स आणला आहे. चला तर मग जाणून घेऊया हा विमा मिळवण्याचा काय फायदा होईल आणि त्याचा प्रीमियम किती आहे.

संपूर्ण मेडिक्लेम लाईफ इन्शुरन्स म्हणजे काय?

‘संपूर्ण मेडिक्लेम लाईफ इन्शुरन्स’ ही केंद्र सरकारची एक आरोग्य योजना आहे. केंद्र सरकारच्या कर्मचाऱ्यांकडून आरोग्य विम्याचा पर्याय म्हणून हे घेतले जाऊ शकते. या विमा पॉलिसीमध्ये देशभरातील एखाद्या रुग्णालयात दाखल झाल्यास त्याचा खर्च विम्याद्वारे कव्हर केला जाईल. विमा कंपनीला 10 ते 20 लाख रुपयांपर्यंतचे विम्याचे पर्याय मिळतील. यासह, आपण या पॉलिसीचे पैसे दोन हप्त्यांमध्ये भरू शकता. आपण 70-30 किंवा 50-50 के सामायिकरण मॉडेल निवडू शकता.

प्रीमियमवर विशेष सूट

ही विमा पॉलिसी घेणाऱ्या लाभार्थ्यांना प्रीमियमवर विशेष सवलतही मिळेल. जर लाभार्थीने 70-30 मॉडेलचा पर्याय निवडला तर त्याला 28 टक्के सूट मिळेल. याशिवाय जर लाभार्थीने 50-50 मॉडेल निवडले तर त्याला 42 टक्के सूट मिळेल.

विमा पॉलिसीमध्ये काय समाविष्ट असेल?

ही आरोग्य विमा पॉलिसी न्यू इंडिया अ‍ॅश्युरन्सच्या माध्यमातून उपलब्ध होणार आहे. नियम अगदी स्पष्ट आहेत, जसे की सामान्य खोलीचे भाडे विम्याच्या रकमेच्या केवळ 1 टक्क्यांपर्यंत कव्हर करेल आणि आयसीयू भाडे दररोज 2 टक्क्यांपर्यंत कव्हर केले जाईल. जर तुम्ही दरवर्षी क्लेम न करता गेलात तर तुम्हाला 10 टक्के बोनस मिळेल, जो हळूहळू विम्याच्या रकमेपर्यंत म्हणजेच 100 टक्क्यांपर्यंत वाढू शकतो. याशिवाय उपचारापूर्वी 30 दिवस आणि उपचारानंतर 60 दिवसांपर्यंतचा खर्चही यात समाविष्ट आहे. याचा अर्थ असा की रुग्णालयात दाखल होण्यापूर्वी आणि नंतर तसेच उपचारांसाठी आवश्यक खर्च देखील या पॉलिसीद्वारे समाविष्ट केला जाईल.

(डिस्क्लेमर: या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

Follow Us
आता आणखी काय घडणार? पुन्हा शिंदे गटातील नेत्याने दिली हिंट... यह तो
आता आणखी काय घडणार? पुन्हा शिंदे गटातील नेत्याने दिली हिंट... यह तो ट्रेलर है, पिक्चर अभी बाकी है
Omraje Nimbalkar | खासदार ओमराजेंबबात मोठी अपडेट समोर; थेट पुण्यातील
Omraje Nimbalkar | खासदार ओमराजेंबबात मोठी अपडेट समोर; थेट पुण्यातील निवसस्थानी... राजकारणातील हालचालींना वेग
अखेर प्रीति झिंटाला डिपफेक प्रकरणी मोठा दिलासा, कोर्टाने थेट परवानगी..
अखेर प्रीति झिंटाला डिपफेक प्रकरणी मोठा दिलासा, कोर्टाने थेट परवानगी दिली; आता अभिनेत्री...
मोठी बातमी! सही न करणारे खासादार ठाकरेंसोबत? बैठकीतून फोन लावला अन्...
मोठी बातमी! सही न करणारे खासादार ठाकरेंसोबत? बैठकीतून फोन लावला अन्... 'ऑपरेशन टायगर'बाबत मोठा खुलासा
बाळासाहेबांच्या विचारांना तिलांजली दिली म्हणूनच...
बाळासाहेबांच्या विचारांना तिलांजली दिली म्हणूनच...; खासदार फुटीनंतर दादा भुसेंचं मोठं विधान
अर्ध्या तासात महाजन फुटणार, राऊतांच्या दाव्यावर आता गिरीश महाजनांचा
अर्ध्या तासात महाजन फुटणार, राऊतांच्या दाव्यावर आता गिरीश महाजनांचा पलटवार; म्हणाले, त्यासाठी ठाकरेंना...
बंडखोर खासदाराला 85 कोटींची ऑफर? रोहित पवारांचा खळबळजनक दावा!
Rohit Pawar On Operation Tiger | बंडखोर खासदाराला 85 कोटींची ऑफर? रोहित पवारांचा खळबळजनक दावा!
6 खासदार फुटले; संजय राऊतांचा एल्गार, महाराष्ट्रात ऑपरेशन तुडवा सुरू!
Sanjay Raut Full Press | 6 खासदार फुटले; संजय राऊतांचा एल्गार – आता महाराष्ट्रात ऑपरेशन तुडवा सुरू!
Omraje Nimbalkar | ओमराजे निंबाळकरांबाबत मोठी अपडेट समोर; गृह विभागाकड
Omraje Nimbalkar | ओमराजे निंबाळकरांबाबत मोठी अपडेट समोर; गृह विभागाकडून अधिकृत पत्र जारी, काय घडलं?
खासदार फुटीनंतर ठाकरेंच्या कार्यकर्त्यांचा उद्रेक!
Yawatmal | खासदार फुटीनंतर ठाकरेंच्या कार्यकर्त्यांचा उद्रेक! संजय देशमुखांचा पुतळा जाळत संताप!