AQI
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

काय बोलता! चांदीची किंमत 4 लाखांवर जाईल? जाणून घ्या

2 फेब्रुवारी रोजी चांदीचा दर 275 रुपये प्रति ग्रॅम आणि 2.75 लाख रुपये प्रति किलो राहिला. जागतिक शुल्क विकास आणि भू-राजकीय तणावाच्या पार्श्वभूमीवर येत्या काही दिवसांत चढ-उतार होण्याची शक्यता आहे.

काय बोलता! चांदीची किंमत 4 लाखांवर जाईल? जाणून घ्या
SilverImage Credit source: Tv9 Network
| Edited By: | Updated on: Feb 23, 2026 | 6:01 PM
Share

चांदीचे भाव आणखी वाढण्याची शक्यता आहे. भारतात सोने आणि चांदी हे केवळ धातू नाहीत, तर भावना आणि गुंतवणुकीचा मजबूत आधार मानले जातात. लग्न असो किंवा सण, आता गुंतवणूक पोर्टफोलिओमध्येही त्यांचे महत्त्वाचे स्थान आहे.

22 फेब्रुवारी 2026 रोजी, चांदीच्या किंमती जागतिक संकेत, डॉलरची हालचाल आणि देशांतर्गत मागणीच्या प्रभावाखाली राहिल्या. गेल्या दोन महिन्यांत चांदीच्या किंमतीत प्रचंड चढ-उतार झाले आहेत, एका वेळी किंमती प्रति किलो4लाख रुपयांच्या पुढे गेल्या आणि त्यानंतर फेब्रुवारीमध्ये तीव्र घसरण झाली.

आज चांदी किती आहे?

गुड रिटर्न्सच्या अहवालानुसार, दुपारी 12.45 वाजेपर्यंत भारतात चांदीचा दर 275 रुपये प्रति ग्रॅम आणि 2,75,000 रुपये प्रति किलो नोंदला गेला. शनिवारीही चांदीच्या दरात वाढ झाली आणि भाव त्याच पातळीवर राहिले.

चांदी सोन्यापेक्षा स्वस्त मानली जाऊ शकते, परंतु गुंतवणूक आणि दागिने या दोन्ही बाबतीत तिला मागणी आहे. विशेषत: भारताच्या अनेक भागात चांदीचे दागिने अधिक प्रचलित आहेत. याशिवाय औद्योगिक मागणीचा परिणाम चांदीच्या दरांवर देखील होतो.

शुक्रवारी एमसीएक्सवर मार्च डिलिव्हरीसाठी चांदी 4.41 टक्के वाढून 2,52,042 रुपये प्रति किलोवर बंद झाली. यावरून वायदे बाजारातही तेजीचा कल असल्याचे दिसून येते.

भारतातील विविध शहरांमध्ये कर आणि स्थानिक मागणीमुळे किंमतींमध्ये थोडासा फरक आहे. चेन्नईमध्ये चांदीची विक्री इतर शहरांच्या तुलनेत नेहमीप्रमाणे महागडी होत आहे.

23-27 च्या या आठवड्यात चांदी आणि सोन्यात चढ-उतार सुरूच राहू शकतात. अमेरिकेच्या सर्वोच्च न्यायालयाने ट्रम्प यांचे शुल्क रद्द करणे आणि त्यानंतर अतिरिक्त 10 टक्के व त्यानंतर 15 टक्के शुल्क आकारण्याची घोषणा केल्याने बाजारातील अनिश्चितता आणखीनच वाढली आहे. अमेरिकेच्या शेअर बाजारातील वाढ आणि ट्रेझरी यील्डमध्ये झालेल्या वाढीमुळे गुंतवणूकदारांच्या भावनांवर परिणाम झाला आहे. याशिवाय अमेरिका आणि इराणमधील वाढत्या तणावामुळे सुरक्षित आश्रयस्थानांची मागणीही वाढू शकते.

चांदीच्या दरात 4.2 लाखांनी वाढ होण्याची शक्यता

ऑगमॉन्ट येथील संशोधन प्रमुख रेनिशा चैनानी यांचा असा विश्वास आहे की औद्योगिक मागणी आणि पुरवठ्याच्या अभावामुळे चांदी हा लांब शर्यतीचा घोडा आहे. आंतरराष्ट्रीय स्तरावर ते 120 ते 130 डॉलरपर्यंत जाऊ शकते. भारतीय बाजाराबद्दल बोलायचे झाले तर, चांदीचे पुढील लक्ष्य 3,90,000 ते 4,20,000 रुपये प्रति किलो असू शकते. तथापि, थोड्या काळासाठी किंमतींमध्ये थोडीशी सुधारणा देखील होऊ शकते, जी खरेदीदारांसाठी एक संधी असू शकते.

गुंतवणुकदारांनी काय करावे?

चांदी सध्या स्थिरता दर्शवित आहे, परंतु जागतिक घडामोडी त्याला कधीही नवी दिशा देऊ शकतात. गुंतवणूक करण्यापूर्वी बाजाराचा कल आणि जोखीम समजून घेणे महत्वाचे आहे.

(डिस्क्लेमर: या आर्टिकलमध्ये देण्यात आलेली माहिती व उपाय हे सामान्य ज्ञानावर आधारित आहेत. आमचा याला दुजोरा नाही. ते अवलंबण्यापूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला जरूर घ्यावा.)

झेडपी निवडणुकांवर टांगती तलवार; 50 टक्के आरक्षण मर्यादा ओलांडून....
झेडपी निवडणुकांवर टांगती तलवार; 50 टक्के आरक्षण मर्यादा ओलांडून.....
कांदा-मका दरघसरणीविरोधात चांदवडमध्ये शेतकऱ्यांचे आमरण उपोषण
कांदा-मका दरघसरणीविरोधात चांदवडमध्ये शेतकऱ्यांचे आमरण उपोषण.
पैश्यातून सत्ता आणि सत्तेतून पैसा ही एकमेव भाजपची भूमिका
पैश्यातून सत्ता आणि सत्तेतून पैसा ही एकमेव भाजपची भूमिका.
सांगलीमध्ये शेतकऱ्यांचा शक्तीपीठ महामार्ग रद्द करण्यासाठी भव्य मोर्चा
सांगलीमध्ये शेतकऱ्यांचा शक्तीपीठ महामार्ग रद्द करण्यासाठी भव्य मोर्चा.
माझा जवळचा मित्र गमावला; अजितदादांच्या आठवणींना उजाळा देताना....
माझा जवळचा मित्र गमावला; अजितदादांच्या आठवणींना उजाळा देताना.....
उद्धव ठाकरेंनी अजितदादांच्या निधनावर व्यक्त केला शोक, म्हणाले...
उद्धव ठाकरेंनी अजितदादांच्या निधनावर व्यक्त केला शोक, म्हणाले....
तर दादा त्यांना झापायचे; एकनाथ शिंदे नेमकं काय म्हणाले?
तर दादा त्यांना झापायचे; एकनाथ शिंदे नेमकं काय म्हणाले?.
अजित पवारांच्या विमान अपघातावर मोठी शंका; आव्हाडांनी ब्लॅक बॉक्सवर...
अजित पवारांच्या विमान अपघातावर मोठी शंका; आव्हाडांनी ब्लॅक बॉक्सवर....
मला कुणी विचारलंच नाही, तर मी का बोलू! जितेंद्र आव्हाड स्पष्टच बोलले
मला कुणी विचारलंच नाही, तर मी का बोलू! जितेंद्र आव्हाड स्पष्टच बोलले.
पहाटेचा शपथविधी, अजितदादा का नाराज व्हायचे? फडणवीसांनी सांगितला किस्सा
पहाटेचा शपथविधी, अजितदादा का नाराज व्हायचे? फडणवीसांनी सांगितला किस्सा.