AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

तुमच्याही नवऱ्यात दिसताय का हे बदल? हे 5 संकेत सांगतात तुमचा जोडीदार तुम्हाला फसवतोय!

नातेसंबंध हे प्रेम आणि विश्वासावर टिकतात, पण फसवणूक नात्याला कमकुवत करते. जोडीदाराकडून होणारी फसवणूक ओळखणे महत्त्वाचे आहे. अकारण राग, फोन लपवणे, भावनिक अंतर, खोटे बोलणे आणि गंभीर चर्चा टाळणे ही फसवणुकीची ५ प्रमुख चिन्हे आहेत. ही चिन्हे वेळीच ओळखून योग्य निर्णय घेतल्यास भविष्यातील दुःख टाळता येते आणि नात्याचे सत्य स्पष्ट होते.

तुमच्याही नवऱ्यात दिसताय का हे बदल? हे 5 संकेत सांगतात तुमचा जोडीदार तुम्हाला फसवतोय!
relationship tipsImage Credit source: tv9 marathi
| Updated on: Dec 10, 2025 | 11:45 PM
Share

नातेसंबंध हे प्रेम आणि विश्वास या दोन मजबूत स्तंभांवर उभे असतात. जर विश्वास डळमळला तर सर्वोत्तम नातेही टिकणे कठीण होते आणि कधीकधी ते पूर्णपणे तुटते. म्हणूनच, जोडीदाराकडून केवळ प्रेमच नव्हे तर पूर्ण निष्ठा आणि विश्वासाची अपेक्षा ठेवणे गरजेचे आहे. दोघांनीही एकमेकांवर पूर्ण विश्वास ठेवला पाहिजे की जोडीदार फसवणूक करत नाही आणि तो फक्त आपलाच आहे. पण कधीकधी वास्तव वेगळे असते आणि सत्य उघड झाल्यावर खूप उशीर झालेला असतो. त्यामुळे, नात्यात काही चुकीचे चिन्हे दिसल्यास त्याकडे दुर्लक्ष करू नये. वेळीच जोडीदाराची निष्ठा ओळखून योग्य निर्णय घेणे महत्त्वाचे आहे.

फसवणूक करणाऱ्या जोडीदाराची ५ प्रमुख चिन्हे

१. अकारण रागावणे : नात्यात जर जोडीदार अचानकच चिडचिड करू लागला, किरकोळ गोष्टींवर रागावू लागला किंवा कंटाळलेला दिसू लागला, तर हे बदल लक्षात घ्या. असे वर्तन दुसऱ्या व्यक्तीच्या प्रभावामुळे होऊ शकते.

२. फोन लपवणे किंवा संकोचाने वापरणे : जोडीदार फोन नेहमी लपवून ठेवतो, तुमच्यासमोर येणारे कॉल्स किंवा मेसेज लपवतो किंवा फोन दूर ठेवतो, तर हे संशयास्पद आहे. याबद्दल शांतपणे चौकशी करा आणि स्पष्ट बोलणे आवश्यक आहे.

३. तुमच्यापासून भावनिक किंवा शारीरिक अंतर ठेवणे : तुमच्यासाठी वेळ काढणे बंद करणे, नेहमी व्यस्त राहण्याचा बहाना करणे, तुमच्याशी बोलणे टाळणे किंवा तुमच्याकडे दुर्लक्ष करणे ही चिन्हे गंभीर आहेत. अशा वेळी उघडपणे चर्चा करा.

४. वारंवार खोटे बोलणे : काही वेळा खोटे बोलणे सामान्य असते, पण ते सतत आणि मोठ्या गोष्टींसाठी होत असेल तर विश्वासाला तडा जातो. नाते विश्वासावरच टिकते, त्यामुळे हे चिन्ह दुर्लक्षित करू नका.

५. गंभीर चर्चा टाळणे : तुम्ही काही विचारले की विषय बदलणे, तुम्हाला गांभीर्याने न घेणे किंवा प्रत्येक समस्येला टाळण्याचा प्रयत्न करणे हे फसवणुकीचे स्पष्ट लक्षण असू शकते.

फसवणूक करणारा नवरा कसा ओळखावा?

जर तुमचा नवरा नेहमी उशिरा घरी येत असेल, घरी आल्यावर रागावत असेल, बाहेर असताना फोन बंद ठेवत असेल, तुमच्याशी बोलण्यासाठी सबबी शोधत असेल किंवा बाहेरच जेवून घरी येत असेल, तर हे बदल गंभीरपणे घ्या आणि त्याबद्दल विचार करा. वेळीच लक्ष दिल्यास नात्यातील समस्या सोडवता येऊ शकतात किंवा योग्य निर्णय घेता येऊ शकतो. (टीप- या लेखातील सर्व माहिती ही प्राथमिक स्वरुपाची आहे. सविस्तर माहितीसाठी किंवा कोणताही प्रयोग करण्याआधी त्या-त्या क्षेत्रातील तज्ज्ञांशी संपर्क साधावा)

Follow Us
राष्ट्रवादीतून विधान परिषदेत नेमकं कोण जाणार? राष्ट्रवादीच्या बैठकीनंत
राष्ट्रवादीतून विधान परिषदेत नेमकं कोण जाणार? राष्ट्रवादीच्या बैठकीनंत.
मोठी बातमी! महिला आरक्षण विधेयकासाठी महायुती सरकार मैदानात
मोठी बातमी! महिला आरक्षण विधेयकासाठी महायुती सरकार मैदानात.
विझलो आज जरी मी... भाजपकडून विश्वासू नेत्याचा पत्ता कट
विझलो आज जरी मी... भाजपकडून विश्वासू नेत्याचा पत्ता कट.
पश्चिम बंगालमध्ये विधानसभेच्या दुसऱ्या टप्प्यात 142 जागांसाठी आज मतदान
पश्चिम बंगालमध्ये विधानसभेच्या दुसऱ्या टप्प्यात 142 जागांसाठी आज मतदान.
बच्चू कडूंच्या विधान परिषद प्रवेशावर अट; शिंदे गटात विलिनीकरणाचा पेच
बच्चू कडूंच्या विधान परिषद प्रवेशावर अट; शिंदे गटात विलिनीकरणाचा पेच.
मोदी बागेत पवार कुटुंब एकत्र, स्नेहभोजनाचा कार्यक्रम; सुनेत्रा पवार जा
मोदी बागेत पवार कुटुंब एकत्र, स्नेहभोजनाचा कार्यक्रम; सुनेत्रा पवार जा.
मोठी बातमी! शिंदेंच्या कार्यकाळात सुरु केलेलं प्रकल्प पंकजा मुंडेंकडून
मोठी बातमी! शिंदेंच्या कार्यकाळात सुरु केलेलं प्रकल्प पंकजा मुंडेंकडून.
कलिंगड प्रकरणात सस्पेन्स, बिर्याणीने मृत्यू नाही? तपास सुरु
कलिंगड प्रकरणात सस्पेन्स, बिर्याणीने मृत्यू नाही? तपास सुरु.
मंत्रालयातील पाणी प्यायल्याने कर्मचाऱ्यांंना उलट्या, पाण्याच्या टाकीत
मंत्रालयातील पाणी प्यायल्याने कर्मचाऱ्यांंना उलट्या, पाण्याच्या टाकीत.
विदर्भात उष्णतेचा कहर; गडचिरोलीत ४२°C पार, गडचिरोली-हैदराबाद....
विदर्भात उष्णतेचा कहर; गडचिरोलीत ४२°C पार, गडचिरोली-हैदराबाद.....