AQI
TV9 Network
User
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

India Pakistan: मोठी बातमी! भारतीय सीमेच्या दिशेने सरकत आहे पाक आर्मी, सरकारने जारी केला अलर्ट

पाकिस्तान सैन्य भारतीय सीमेकडे आपल्या सैनिकांना हलवत आहे, त्यामुळे ही लढाई मोठ्या युद्धात रूपांतरित होण्याची शक्यता वाढत आहे.

India Pakistan: मोठी बातमी! भारतीय सीमेच्या दिशेने सरकत आहे पाक आर्मी, सरकारने जारी केला अलर्ट
India-PakistanImage Credit source: Tv9 Network
| Updated on: May 10, 2025 | 12:13 PM
Share

भारताने पुन्हा एकदा स्पष्ट केले आहे की युद्ध नको आहे. परंतु पाकिस्तानच्या भडकावू आणि उकसवणाऱ्या कारवायांमुळे त्याला चोख प्रत्युत्तर दिले जात आहे. परराष्ट्र सचिव विक्रम मिसरी यांनी भारतीय सैन्यातील दोन योद्ध्या, सोफिया कुरेशी आणि व्योमिका सिंग यांच्यासह पत्रकार परिषदेत पाकिस्तानसोबत सुरू असलेल्या लढाईबाबत माहिती दिली. यावेळी मिसरी यांनी स्पष्ट केले की पाकिस्तानी सैन्य परिस्थिती आणखी बिघडवण्याच्या आक्रमक हेतूने सीमेकडे सैनिक पाठवत आहे.

विक्रम मिसरी यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले, “मी यापूर्वीही अनेकदा सांगितले आहे की पाकिस्तानच्या कारवाया वारंवार उकसवणाऱ्या आणि तणाव वाढवणाऱ्या आहेत. त्यांच्या प्रत्युत्तरात भारताने नेहमी संयम आणि जबाबदारीने प्रतिसाद दिला आहे. पाकिस्तानी सैन्य परिस्थिती आणखी बिघडवण्याच्या आक्रमक हेतूने सैनिक पाठवत आहे.” वाचा: एअर होस्टेस हवाई सुंदरी, नर्स दवाई सुंदरी तर बायको…? तरुणाचा मजेदार अनुवाद; लैच भारी पत्र व्हायरल

मेजर जनरल सोफिया कुरेशी यांनी स्पष्टपणे सांगितले की पाकिस्तानने पश्चिम आघाडीवर अनेक लष्करी हालचाली केल्या. त्यांनी पंजाबमधील हवाई तळाला लक्ष्य करण्याचा प्रयत्नही केला. त्यांनी सांगितले की पाकिस्तानने लांब पल्ल्याच्या शस्त्रांचा, लॉइटरिंग म्युनिशनचा आणि लढाऊ विमानांचा वापर करून हल्ले करण्याचा प्रयत्न केला, परंतु भारतीय सैन्याने जवळपास सर्व प्रयत्न हाणून पाडले. यासोबतच त्या म्हणाल्या, “सर्वात गंभीर चिंता ही आहे की पाकिस्तानने लाहोरहून उडणाऱ्या नागरी विमानांचा लष्करी हेतूसाठी गैरवापर केला. हा आंतरराष्ट्रीय नियमांचा आणि मानवी मूल्यांचा घोर उल्लंघन आहे.”

दरम्यान, पाकिस्तानी सैन्याने आदमपूर येथील भारताच्या S-400 प्रणाली नष्ट केल्याचा खोटा दावा केला, परंतु वास्तव हे आहे की भारतीय हवाई संरक्षण प्रणालींनी संपूर्ण हल्ल्याला चोख प्रत्युत्तर दिले. मेजर जनरल कुरेशी म्हणाल्या, “आम्ही पाकिस्तानी सैन्याला मोठ्या प्रमाणात नुकसान पोहोचवले आहे, तरीही आम्हाला तणाव नको आहे.”

भारतीय सशस्त्र दलांनी वारंवार सांगितले आहे की त्यांना तणाव नको आहे, परंतु राष्ट्रीय सुरक्षा आणि नागरिकांच्या संरक्षणासाठी प्रत्येक आवश्यक पाऊल उचलले जाईल

Follow Us
थोड्याच वेळात शिवसेना चिन्हावर सुनावणी, इतक्यात वकील सरोदेंचं वक्तव्य
अध्यक्षांनी साक्ष, पुरावे, प्रश्नोत्तरे सगळंच... थोड्याच वेळात शिवसेना पक्ष चिन्हावर सुनावणी, इतक्यात वकील असीम सरोदेंचं विधान चर्चेत
संजय राऊतांकडुन तडजोड करण्याची मागणी, नारायण राणे मानहानी प्रकरणी...
संजय राऊतांकडुन तडजोड करण्याची मागणी, नारायण राणे मानहानी प्रकरणी नेमकं काय घडलं?
शिंदे यांची धावपळ आणि... शिवसेना पक्षाची सुनावणी सुरु होण्याआधीच बड्या
शिंदे यांची धावपळ आणि... शिवसेना पक्षाची सुनावणी सुरु होण्याआधीच बड्या नेत्याचं मोठं विधान
सुनेत्रा पवारांचे अध्यक्षपद खरंच अवैध? सचिदानंद सिंह यांची पुन्हा रिमा
सुनेत्रा पवारांचे अध्यक्षपद खरंच अवैध? सचिदानंद सिंह यांची पुन्हा रिमाईंडर नोटीस, आता...
मूळ शिवसेना कुणाची? 7 दिवसांच्या सुनावणीनंतर निकाल कोणत्या वळणावर?
मूळ शिवसेना कुणाची? 7 दिवसांच्या सुनावणीनंतर निकाल कोणत्या वळणावर? आज ठाकरेंचे वकील...
महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठं घडणार? शरद पवार आणि पार्थ पवार भेटीनंतर
महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठं घडणार? शरद पवार आणि पार्थ पवार भेटीनंतर भलत्याच चर्चांना उधाण, 3 तासांच्या बैठकीत...
धाकधुक वाढली! शिवसेनेचं चिन्ह गोठणार की... वकील अनंत कळसेंचं विधान
धाकधुक वाढली! शिवसेनेचं चिन्ह गोठणार की... वकील अनंत कळसेंचं सुचक वक्तव्य, अखेर मोठी अपडेट समोर
मोठी बातमी! लाडकी बहिण योजनेबाबत मुख्यमंत्री फडणीसांचं मोठ विधान
मोठी बातमी! लाडकी बहिण योजनेतील अपात्रतेबाबत मुख्यमंत्री फडणीसांचं मोठं विधान; काय म्हणाले?
जुन्नरच्या अत्याचार प्रकरणावरून राऊतांचा फडणवीस, शिंदेंवर हल्लाबोल,
जुन्नरच्या अत्याचार प्रकरणावरून राऊतांचा फडणवीस, शिंदेंवर हल्लाबोल, अमृता फडणवीसांनाही म्हणाले...
उच्च शिक्षण घेणाऱ्या विद्यार्थिनींना पॉकेटमनी मिळणार? अमित ठाकरे...
Pocket Money Scheme : उच्च शिक्षण घेणाऱ्या विद्यार्थिनींना पॉकेटमनी मिळणार? अमित ठाकरे म्हणाले..